Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

tatam

Well-Known Member
Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

Nếu có thể bác chủ nên gom các bài viết về trang 1 để anh em dễ theo dõi.

nguyenanphu

Active Member

Bà mẹ việt nam anh hùng sao có nhiều người nghèo mà chịu chơi thế.Chúc bác xong trước 30/4 để cho anh em chiêm ngưỡng thành quả ăn chơi

khanhkun84

Active Member

mắt vừa xem, tay vừa kéo chuột, dãi nhỏ ướt hết bàn phím =))
đỉnh quá bác ơi.

vhnt

Tương tự như của chủ thớt, hình trên mạng không phải của mình.

trungcdc

Member

Tốc độ em download 1 file 1 lần từ uploaded.net hoặc rapidsahre là khoãng 10 MB/s đến 15MB/s tùy thời điểm. Em thường để down 4 files 1 lúc thì nó chạy khoãng 3MB-5MB/s cho mỗi file

Bạn tải nhiều file một lần có bị nhanh hỏng ổ cứng không? Tớ ở VN tải torrent khoảng 4,5MB/s mà cái ổ laptop nó bị overload ghê quá

Bác ở VN hay ở US.?
em dùng IDM. mà bình thường em bên này truy cập vào fshare đã ko nổi rồi huống chi down :|
Mình ở US (gói FIOS Verizon). Bạn có thể tham khảo bài viết của tôi ở đây để biết thêm.
À, bạn vẫn quên chưa trả lời bạn đang dùng cái Router loại gì? Adapter?

Bạn tải nhiều file một lần có bị nhanh hỏng ổ cứng không? Tớ ở VN tải torrent khoảng 4,5MB/s mà cái ổ laptop nó bị overload ghê quá

Down 1 file hay 10 files cùng lúc thì khi ghi vào ổ cứng tuần tự có khác gì nhau đâu bạn? Tốc độ download max vẫn còn nằm trong mức độ giới hạn I/O throughput của HDD mà. Lấy ổ laptop (2.5") mà cắm tải torrent thì căng là phải rùi.

Khăm phục bạn quá,ít ra thì dám nghĩ dám làm,đã là đam mê thì ai cũng hướng tới nó dù có thể ko thể vương tới,tùy mục đích cá nhân nữa đã nhắm tới thì chính bản thân mình sẽ thấy lợi ích của thứ mình làm,đương nhiên nhiều góp ý đánh giá và gạch đá thì đâu đâu cũng có...chẳng có gì là phí phạm nếu bạn đã bỏ công đầu tư cả vì đam mê cả.đã nhắm Home server thì 10 cái 4Tb 24/7 đã là gì,bên torrent nhiều bạn cắm NAS (đương nhiên nó tiết kiệm hơn) cả chục Tb 24/7 đó thôi,đương nhiên thứ mình làm thì thu nhập bản thân phải đủ thoáng để cống hiến cho nó rồi...nghĩ lại mình chả có gì nhưng với niềm đam mê HD,thì với con TVIZ A6500 huyền thoại + cái HDD WD 2Tb green full Film HD 1080p và cái TV CRT 14'' Panasonic thần thánh của tôi :D (bằng tuổi mình,đang xem xét ngân sách lên LED 40''),nó là cả thế giới của tôi trong hơn 15 năm từ khi tôi biết và hiểu đc xem tv là gì và trong đó 8 năm tôi biết HD là gì 8->,và bạn cũng vậy nó là cả thế giới mà bạn muốn hoàn thiện ,chúc bạn hạnh phúc với cái thế giới mình tạo ra =P~ ...

cuti

em cũng thích gắn lên tấm kim loại thay vì gỗ, nhưng em ko có khã năng cưa đục trên thép :|

Bác đưa kích thước chuẩn cho CNC workshop là họ làm cho bác thôi. Không phải cái gì tự làm đều có lợi cả.

dongdateh

Active Member

Bác này chắc dân mod case đẳng cấp pro rồi!

trời ơi ram mà quốc 64 gb , ram 8gb đã là quá khủng

biga119

cấu hình ngon quá, làm em nhớ đến bác kia hôm trước quất hẳn 14 ổ SSD Samsung 1T. Nhìn mà thèm

thienson144

Member
Re: Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

Cái Tivi giá thê nao váy Bác? Cho em xin tí review de.

tml3nr

Moderator

Khâm phục niềm đam mê của bạn quangtran, mình có vài ý kiến nhỏ, xin chia sẻ với bạn:

- Treo hệ thống bên trên TV, nếu có rò rỉ từ bộ phận giải nhiệt, chất lỏng sẽ rơi xuống TV.
- Độ sáng và màu đèn của case có thể làm phân tâm khi xem phim. Nếu làm được dimmer cho hệ thống đèn thì dể kiểm soát hơn.
- Không nên gắn quạt bên dưới HDD vì nó làm cho bụi đóng vào bo mạch, nếu khi sử dụng nhiệt độ HDD dưới 45 độ C theo mình không cần thêm quạt.
- HDD dựng đứng như vậy về lâu dài có ảnh hưởng đến tuổi thọ không? Vì trước giờ mình chưa thấy nhà sản xuất nào lắp HDD chiều này.

Chúc bạn sớm hoàn thành công trình.

Chỉnh sửa lần cuối:

batmanbp

Một khi đã mod thì không có giới hạn, luôn luôn muốn đổi mới. Chỉ có những người chưa bao giờ đụng đến cái cưa cái khoan để làm cái mình yêu thích mới GATO, gạch đá như thế . Bác thớt vẫn chưa hoàn thiện mà sao nhìu bạn ý kiến linh tinh quá, các bác để cho người ta làm và đừng tỏ ra mình là người hỉu biết (vì bác chủ thớt cũng chẳng phải gà mờ như các bác đâu ạ) !
Dàn của bác chủ quá đẹp + khéo tay + kiến thức sâu rộng ! Mình cũng mod case nhưng đạn thì có hạn nên không biết bao giờ mới lắp dc dàn như bác . (Mình chỉ chơi game nhưng mò qua hdvietnam gap cái thớt hay quá đọc từ đầu tới cuối)
Chúc chủ thớt sẽ hạnh phúc vui vẻ với thành quả sắp tới của mình !

bloodfire

Member

[/QUOTE]

Theo em gắn quạt vào dùng vài hôm nó sẽ có nhiều bụi bám vào bảng mạch, kể cả phòng của bác đóng kín thì vẫn có bụi.

chicken_gaugau

Khâm phục độ chơi của bác quá... Em thích nhất là ý tưởng tự khoan bảng gỗ để làm của bác... Sáng tạo và không theo bất cứ 1 lối mòn nào cả...

pioneer700

Thật sự khâm phục độ chơi của bác chủ, nhìn thèm ghê!;))

Lâu ko thấy chủ thớt vào thăm thớt xem tình hình thế nào ta?

Bên trên