Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

mrkingv2

Member
tv sharp ỏ bên đó ms có size khủng thế này, chất lượng cực tốt lại bền , còn ở vn cũng có sharp mà ít mẫu quá, chất lượng tv cũng kém :(

bladies

Active Member
Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

7 ổ 4T với 1 ổ rời thôi à ? ít thế ?!

trankienlc

Re: Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

mơ ước chỉ là ước mơ :(

digitalosin

Member

Hic. Ghen tị với bác chủ quá. Ở bển có khác, mua đồ chơi dễ ghê ha. Ở mình tìm mấy thứ lạ lạ chút là bó tay.
Chúc mừng bác.

25hanthuyen

Active Member

Đọc một lèo hết 30 trang. Rất thích những topic như thế này của bác quangtran. mình không hiểu nhiều lắm về phần cứng chỉ thấy hơi tiếc nếu bác quangtran chú ý thêm một chút tới phần thẩm mĩ (decor) cho PC của bác thì hoàn hảo luôn. Ví dụ: bác tạo phong cách Iron man hoặc Batman chẳng hạn. Làm sao sau khi hoàn thiện nó có một cái tên và mang dấu ấn cá nhân của mình. Chúc bác hạnh phúc với niềm đam mê của mình.

tangvanthang

Well-Known Member

23/04/2014 đến nay 07/05/2014 vẫn chưa hoàn thành hả bác chủ, hehe đợi tác phẩm của bác cứ như đợi phim bom tấn vậy... chúc bác sớm hoàn thiện cho ace chiêm ngưỡng !!!

Minh co y kien cho chu thot nen gan 1 o ssd de chay phan mem cai thien toc do,.kiem 1 cai mica gan len tren nua cho an toan tre nho:D.nha minh co con nho tu DIY nhu vay 1 lan hau qua la bay mat cai o cung do dua nho tay may.vai lan gop y cho chu thot.thank.

ttlinhha

Well-Known Member

Đọc một lèo hết 30 trang. Rất thích những topic như thế này của bác quangtran. mình không hiểu nhiều lắm về phần cứng chỉ thấy hơi tiếc nếu bác quangtran chú ý thêm một chút tới phần thẩm mĩ (decor) cho PC của bác thì hoàn hảo luôn. Ví dụ: bác tạo phong cách Iron man hoặc Batman chẳng hạn. Làm sao sau khi hoàn thiện nó có một cái tên và mang dấu ấn cá nhân của mình. Chúc bác hạnh phúc với niềm đam mê của mình.

Em lại thấy bác chủ cho case chuổng cời như thế đẹp đấy chứ, iron man với Batman hơi ... teen bác ah

kin9games

Member
Re: Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

như thế này là quá rẻ so với ở VN rùi bác ơi, cáp quang ở VN với tầm từ 2,5 - 3 triệu VND/ tháng chỉ đc 4 - 5 MB/s thui, tủi thân quá, hix

Bác mơ ngủ à làm gì mà mạng cáp quang 2 3tr/ 1 tháng mà được có 4 5mb. em xài mạng cáp quang 440k/thang mạng 15mb này

dungsin_lqd

Well-Known Member

---Bên Mẽo mua gì cũng dễ....Vn mua toàn bị chém và nếu có giá cũng trên trời---

Saphiria

Member
Ðề: Re: Ðề: Thiết kế 1 máy PC củ xì chuối để xem phim 4K.

Bác mơ ngủ à làm gì mà mạng cáp quang 2 3tr/ 1 tháng mà được có 4 5mb. em xài mạng cáp quang 440k/thang mạng 15mb này

Mạng 15 MB thì down được xấp xỉ 2Mb/s chứ mấy, làm sao nhoi lên được 4-5 MB =D>

quangtran

Member

Chờ mãi hôm nay linh kiện nó mới về đc thêm 1 mớ. Thế là nguyên buổi chiều lại hì hục :)

Gắn cái waterblock cho Main board nhưng ko muốn gỡ cái ống nước cũ nên hơi cực (1 mình hí hoáy, ko có ai phụ nên hơi khó xoay sỡ :) )

Dựng đứng cái main board lên gỡ 13 con ốc phía sau

Gắn waterblock lên

sircuong1303

Well-Known Member

chỉ biết lót dép ngồi hóng bộ case của bác quangtran hoàn thiện thui :D

dàn này mà chơi game Bioshock bắn phải biết 8-> , fps 60

Bên trên