Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

delldell

Well-Known Member
Chào tất cả các anh chị em HDVN!
Hi! ACE Hội HDSG.

Mình xin phép lập thêm thớt này cho Hội HDSG, nếu được thì mod cho “treo lên tường thường xuyên” nhé!

Để hoạt động HDSG ngày càng quy cũ và chuyên nghiệp hơn, và với mục đích đưa Hội HDSG thành một trong những Hội địa phương hàng đầu trong cộng đồng HDVN, chúng tôi, những người trong BĐH cùng các thành viên của Hội luôn mong muốn nhận được các ý kiến xây dựng hoặc những góp ý chân thành từ BQT điễn đàn, từ các hội địa phương khác và tất cả các member đang tham gia diễn đàn HDVN.

Ngoài ra, anh chị em trong bản Hội khi có góp ý gì cho BĐH hoặc có sáng kiến gì để phát triển hội cũng xin comment vào thớt này nhé!

Xin chân thành cám ơn tất cả!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

ủng hộ bác Dân, nhận mọi lời góp ý để hội HDSG ngày càng chuyên nghiệp và là mái nhà yêu dấu của tất cả anh em đam mê HD=D>

duongdinhlai

Well-Known Member

trứoc tiên bác nên hạ nhiệt ngay vụ điểm off tuần này
em thấy căng thẳng quá.

ducphu

Well-Known Member
Em có ý kiến thứ nhất: Để cho box này hoạt động đạt hiệu quả cao; Nghiêm cấm chém gió ở box này!
Mem nào cố tình vi phạm, nhờ các mod cho đi bụi hết!

genzo1984

Well-Known Member

em ủng hộ ý kiến của bác Lai và bác ducphu

delldell

Well-Known Member

trứoc tiên bác nên hạ nhiệt ngay vụ điểm off tuần này
em thấy căng thẳng quá.
Mình vừa có bài "hạ nhiết" bên box "chào ngày mói" rồi. CN tới ta về lại hội sở để bàn tính lại chuyện này.

Em có ý kiến thứ nhất: Để cho box này hoạt động đạt hiệu quả cao; Nghiêm cấm chém gió ở box này!
Mem nào cố tình vi phạm, nhờ các mod cho đi bụi hết!

Chính xác, nhưng nghiêm cấm chém gió thì em thấy nặng nề quá, hạn chế thì được, ngoài những bài góp ý chân thành và những bài phản biện xây dựng, box cũng cần vài ngọn gió thoảng cho mát và vui vẻ chứ bác.

tolydieu

Em đưa ra ý kiến mở hàng nè.
- Các buổi offline CN9H anh em giao lưu chia sẽ chém gió...nói chung là vui quá xá không còn gì để nói rồi. Nhưng nhiều lúc vui quá nên các bác cũng sơ ý là hút thuốc trong phòng lạnh, làm cho namrau lâu lâu phải nhắc, nhắc thì ngại mà ko nhắc thì chịu không nổi.

- Anh em ngoài sinh hoạt riêng ra thì cũng có những giây phút sinh hoạt chung như nghe Ban điều hành hội (hbinhlove2003, namrau, longdnl) phát biểu đưa ra thông báo gì đó thì em nghĩ mọi người nên dành khoảng thời gian này cho việc chung hạn chế tối đa làm việc riêng ạ.

Em xin hết ạ.

buihung

Administrator
Em chỉ có ý kiến là đề nghị bác namrau đừng bôi đỏ toàn bộ bài viết.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

- Các buổi offline CN9H anh em giao lưu chia sẽ chém gió...nói chung là vui quá xá không còn gì để nói rồi. Nhưng nhiều lúc vui quá nên các bác cũng sơ ý là hút thuốc trong phòng lạnh, làm cho namrau lâu lâu phải nhắc, nhắc thì ngại mà ko nhắc thì chịu không nổi.

- Anh em ngoài sinh hoạt riêng ra thì cũng có những giây phút sinh hoạt chung như nghe Ban điều hành hội (hbinhlove2003, namrau, longdnl) phát biểu đưa ra thông báo gì đó thì em nghĩ mọi người nên dành khoảng thời gian này cho việc chung hạn chế tối đa làm việc riêng ạ.

Em xin hết ạ.

em cũng ủng hộ ý kiến bác Tân vì em cũng k thích mùi thuốc lá

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Về vấn đề địa điểm off của hội theo ý mình cũng không có gì quan trọng lắm đâu các bạn. Có thể có nhiều ý kiến khác nhau nhưng không hề gây căng thẳng hay mất đoàn kết gì cả vì tất cả các ý kiến đều cùng một mục đích: làm cho HDSG ngày càng lớn mạnh và chuyên nghiệp hơn, xứng đáng tên gọi.

genzo1984

Well-Known Member

em thì thấy không khí tranh luận về trụ sở của hội diễn ra một cách vui vẻ chứ đâu có căng thẳng gì:D

Em xin hết ạ.

Cùng quan điểm với bác Tân, ủng hộ ý kiến này

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Về vấn đề địa điểm off của hội theo ý mình cũng không có gì quan trọng lắm
đâu các bạn. Có thể có nhiều ý kiến khác nhau nhưng không hề gây căng thẳng hay mất đoàn kết gì cả vì tất cả các ý kiến đều cùng một mục đích: làm cho HDSG ngày càng lớn mạnh và chuyên nghiệp hơn, xứng đáng tên gọi.

Bác Quang nói quá chuẩn, chắc chắn hội HDSG càng vui hơn và hiểu nhau hơn =D>=D>=D>

longdnl

Well-Known Member

Em cũng có ý kiến!

Vì quỹ của hội cũng đã chính thức hoạt động như: ủng hộ trẻ em cơ khuyết tật, thăm hỏi đau ốm, mừng sinh nhật, mua vật dụng hỗ trợ off hằng tuần..v.v....

Hiện tại cách thu quỹ của hội còn lúng túng chưa khoa học lắm, vì thu theo cách "có mặt đặt tên". Như vậy người bỏ thời gian đi off nhiều lại phải đóng thường xuyên, mà người không đến thì được miễn.

Nếu được sẽ thu mỗi thành viên 80.000đ/tháng đóng trong các kỳ off tuần, không cần thiết đầu hay cuối tháng (thành viên là SVHS có thể giảm 50%) và thành viên nào trong vòng 2 - 3 tháng nếu không sinh hoạt và đóng quỹ mà không có lý do chính đáng sẽ bị ban nick khỏi hội.

Như vậy TV bỏ thời gian đi off vẫn vui vẻ và TV có việc không đến được cũng không cảm thấy ái ngại...\m/

delldell

Well-Known Member

Em cũng có ý kiến!

Vì quỹ của hội cũng đã chính thức hoạt động như: ủng hộ trẻ em cơ khuyết tật, thăm hỏi đau ốm, mừng sinh nhật, mua vật dụng hỗ trợ off hằng tuần..v.v....

Hiện tại cách thu quỹ của hội còn lúng túng chưa khoa học lắm, vì thu theo cách "có mặt đặt tên". Như vậy người bỏ thời gian đi off nhiều lại phải đóng thường xuyên, mà người không đến thì được miễn.

Nếu được sẽ thu mỗi thành viên 80.000đ/tháng đóng trong các kỳ off tuần, không cần thiết đầu hay cuối tháng (thành viên là SVHS có thể giảm 50%) và thành viên nào trong vòng 2 - 3 tháng nếu không sinh hoạt và đóng quỹ mà không có lý do chính đáng sẽ bị ban nick khỏi hội.

Như vậy TV bỏ thời gian đi off vẫn vui vẻ và TV có việc không đến được cũng không cảm thấy ái ngại...\m/

Mình cũng biết việc thu qũy của Hội hiện nay hơi bất hợp lý như chú Long nói và ý kiến đề xuất cách thu mới cũng hay. CN tới Hội mình sẽ bàn và thống nhất khoản thu này nhé!

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Em cũng có ý kiến!

NGHĨA LÀ SAO ????
Vd: Một thành viên tham gia 1 thời gian, sau đó nghỉ khoảng 2-3 tháng không sinh hoạt và cũng không đóng quỹ, sau đó thành viên này quay lại tham gia có được không ?

qdangnhat

Well-Known Member
Theo đề xuất trước đây của tolydieu là hay nhất. Thành viên chính thức (nhóm đam mê) sẽ được hưởng đầy đủ quyền lợi hội viên. Nếu thành viên chính thức không đảm bảo số lần tham gia sinh hoạt và đóng quỹ sẽ được chuyển qua "nhóm ham dzui" (không được tham gia bốc thăm, không có bảng tên chính thức, .....)

delldell

Well-Known Member

Thớt mới mở mà anh em rất tích cực tham gia góp ý, phấn khởi lắm. mong mọi người tiếp tục phát huy, thẳng thắn trong tinh thần xây dựng, phản biện chứ đừng bài bát, bôi đen nhau nhé. Mong hơn nữa sự góp ý của các member ngoài Hội.

minhbaxi

Active Member
Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Em cũng có ý kiến!

Em xin hết ạ.
minhbaxi đồng ý với 2 bác

Bên trên