Tiềm Lực Quân Sự Việt Nam trong giai đoạn mới !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mjfcvn

Banned
Ðề: Tiềm Lực Quân Sự Việt Nam trong giai đoạn mới !!!

Lính Việt Nam không dại gì mà đi đánh nhau trực tiếp với lính Trung Quốc chúng ta yếu nhưng chúng ta hơn ở cái đầu chúng ta biết đánh lúc nào và đánh vào chỗ nào, và cái đầu mới là quan trọng.

Nghệ thuật đi bằng đầu gối - tại hạ khâm phục !

craven214

T
Tại sao tên lửa của Liên Xô trang bị cho ta .

hóa ra là vậy là hở bác, trước giờ đọc sgk e cứ tưởng chỉ có bọn ngụy quân ngụy quyền mới sống nhờ viện trợ của bọn Mỹ chứ*-:)*-:)

mjfcvn

Banned

hóa ra là vậy là hở bác, trước giờ đọc sgk e cứ tưởng chỉ có bọn ngụy quân ngụy quyền mới sống nhờ viện trợ của bọn Mỹ chứ*-:)*-:)

Đời nó chó thế đó bác ạ ! Bọn Ngụy quân Ngụy quyền chúng nó nhận viện trợ từ Mỹ thì là bán nước - xâm lược !
Liên Xô - Tàu hỗ trợ cho TA là khối anh em XHCN hỗ trợ công cuộc giải phóng dân tộc !
Đời là thế ! Kẻ thắng luôn có lý và ưa nói gì thì nói !

Thôi em không bàn luận nữa - kẻo mod điên lên banned em thì chết - uổng cái nick !

ltdinh60

Member

Haha! Mấy Bác nói chuyện quân sự mà cứ như đùa, mấy bác có biết hải quân+quân lực TQ nhiều hơn 10 nước ASEAN cộng lại hông? Mà nói gì thì nói nếu có nhập ngũ thì cho em xin một suất!
VIỆT NAM MUÔN NĂM!

mjfcvn

Banned

Đâu phải hơn quân số là thắng ! Vấn đề là Chính phủ Việt Nam có sống "đẹp" để được lòng cách nước hay không ? Nhất là Mỹ và Nga ! Trong bối cảnh hiện nay Mỹ và Nga đã bắt tay lại được với nhau và Mỹ đang dần chú ý đến Ấn Độ !
Thằng Trung Quốc nó giàu cũng na ná như Việt Nam !
Để nước ngoài đến khai thác triệt để Nguồn tài nguyên thiên nhiên, quy định lương công nhân giá rẻ mạt để thu hút đầu tư, cấm biểu tình dưới mọi hình thức nên sẽ không có những cuộc đình công như bên Pháp - Ý .v.v. nên bọn nước ngoài rất thích !

Đánh với TQ sao được, nó làm mấy cái đập chặn sông Mê Kông là mình toi :(
@drphamxuanthang: Lo xa thế bác, cứ ăn chơi nhảy múa đi, ngoài khủng bố và hạt nhân ra, không có lý do nào để xảy ra chiến tranh...

Khủng bố và hạt nhân chỉ là cái cớ để tấn công xâm chiếm thôi. Có khi những cái đó chính do bọn nó gây ra ý chứ.

mjfcvn

Banned

Khủng bố và hạt nhân chỉ là cái cớ để tấn công xâm chiếm thôi. Có khi những cái đó chính do bọn nó gây ra ý chứ.

Nó sẽ không có cớ để nói VN mình là khủng bố - hạt nhân ! Nhưng chúng sẽ chiếm VN dần dần !
Đầu tiên sẽ là ảnh hưởng của chúng lên Việt Nam - sau đó là ảnh hưởng văn hóa !
Bác có thấy bọn Tàu nó trúng thầu lớn ở VN nhiều không ? Tụi Tàu nó qua VN ngày càng nhiều không ? Tất nhiên là không dưới dạng du lịch hay học, mà là lao động ! Trong khi nhân công trong nước phải ra nước ngoài làm thuê làm mướn !

Hơn nữa chúng qua VN lại được tiếp đón như vậy thì sao lại không thích cơ chứ !

Haha! Mấy Bác nói chuyện quân sự mà cứ như đùa, mấy bác có biết hải quân+quân lực TQ nhiều hơn 10 nước ASEAN cộng lại hông? Mà nói gì thì nói nếu có nhập ngũ thì cho em xin một suất!
VIỆT NAM MUÔN NĂM!

Nhất ngôn ký xuất tứ mã nan truy. Đến khi có chuyện, cao chạy xa bay là bắn bỏ đó nha

mjfcvn

Banned

Nhất ngôn ký xuất tứ mã nan truy. Đến khi có chuyện, cao chạy xa bay là bắn bỏ đó nha

Ơ- thế bác biết bác ltdinh60 là ai à ? Sợ lúc đó bác ltdinh60 cao chạy xa bay - ra đi tìm đường cứu nước ! Khựa khựa !

vostro1500

Có war là bỏ chạy hết! chưa bị cưa tay cưa chân nên chưa biết sợ đó mà!
Dình miếng bom Napal đi rùi biết!

N1234

Active Member

Không có chuyện VN mình cải tạo radar hay tên lửa để bắn B52 đâu bác nhéX_X

Có đấy.Quân mình đã cải tạo lại tên lửa SAM2 đó.Nghe nói tên là "Chu trình ngược" gì đó.Còn Rađa thì ko rõ.Mà mình nghĩ việc 1 quốc gia có động thái nào đó chắc chắn là đã có mưu tính kỹ lưỡng.Nhất là đv việc mua vũ khí này sẽ có nhiều thông tin trái chiều cả ở trong nc và nc ngoài.Nhưng theo mình thì làm thế này là đúng.Ko chỉ để tăng cường sức mạnh vũ khí cho quân đội mà còn đạt đc những cái khác nữa.Mình nghĩ việc mua vũ khí chỉ là bề nổi,cái lợi về tăng cường sức mạnh quân sự có lẽ ko thực sự nằm ở đó.Chính vì thế chính phủ mới chịu chi như vậy

huynhanh1

Well-Known Member

Thông tin trên quote từ bên diễn đàn ttvnol của thành viên Triumf, 1 người rất có uy tín trên các diễn đàn về quân sự tại VN và hiện cũng đang công tác trong BQP

đủ để gãi ngứa

mjfcvn

Banned

Thông tin trên quote từ bên diễn đàn ttvnol của thành viên Triumf, 1 người rất có uy tín trên các diễn đàn về quân sự tại VN và hiện cũng đang công tác trong BQP

Nói như hề ! Bí mật Quân sự mà làm như chuyện nấu ăn, ưa tiết lộ là tiết lộ !
Giống như thằng Mỹ, vũ khí của họ chỉ bị lộ khi lô vũ khí đó chuẩn bị đem đi vô viện bảo tàng !
Việt Nam mình giống như hề - Bí mật quân sự mà ai cũng biết hết ?! =))

craven214

bác mjfcvn có vẻ máu với mấy chủ đề dính dáng đến tình hình đất nước wá nhỉ, lo xem HD với cơm áo gạo tiền đi bác ui, dân Vn mình giờ đíu quan tâm đến mấy chiện đó đâu

ltdinh60

Member

Xin lỗi Bác! Tới đó ai chạy thì hông biết à nha. Nhà em có truyền thống cầm súng ngoài chiến trường đó. Hơn nữa em cũng đã có 1 thời gian cũng hông ngắn lắm phục vụ trong QĐND Việt Nam.:)>-
@ Bác mjfcvn: Em hông có cái tư tưởng vĩ đại đó đâu Bác ạ! Dù gian khổ thật nhưng cầm súng ngoài chiến trường vẫn sướng hơn là làm cái chuyện như lời Bác nói! Em là dân có học sử về Bác Hồ mà.

ltdinh60

Member

bác mjfcvn có vẻ máu với mấy chủ đề dính dáng đến tình hình đất nước wá nhỉ, lo xem HD với cơm áo gạo tiền đi bác ui, dân Vn mình giờ đíu quan tâm đến mấy chiện đó đâu
Tới lúc nó bắn Bác rồi Bác hãy quan tâm Bác ạ! L-)
Chỉ sợ lúc đó hơi muộn!

Xin lỗi Bác! Tới đó ai chạy thì hông biết à nha. Nhà em có truyền thống cầm súng ngoài chiến trường đó. Hơn nữa em cũng đã có 1 thời gian cũng hông ngắn lắm phục vụ trong QĐND Việt Nam.

Tớ biết cậu là ai rồi. Tớ sợ lắm ^:)^^:)^^:)^^:)^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên