Tin Buồn VTC HD Mưa là mất tín hiệu

pthanh85

Ðề: Tin Buồn VTC HD Mưa là mất tín hiệu

Thôi các bác ơi .đã mất tiền rồi mà còn bị đau vì tức .quảng cáo cho nhiều mới mua đầu hd 02 nhà cao 4 tầng ,ngay sát biển không có chút gì là chướng ngại .mà mỗi lần mưa li ti là coi màn hình đen của hd vtc .gọi lên thì chúng tới coi lúc trời ko mưa nên có sao đâu,còn la mình dở hơi ,chắc chỉ có ôm hận thôi .Ai có ý định thì nên xét lại , và cộng đồng HD nên lên tiếng để những người yêu HD khác không bị chúng lừa .

Bác này tôi thấy ăn nói hàm hồ.Tôi chưa bao giờ thấy VTC thông báo tín hiệu sẽ tốt ở mọi điều kiện thời tiết cả.Bác không chịu tìm hiểu rồi bảo người ta lừa.
Còn mưa li ti mà bác đã không thu được thì bác nên kiểm tra lại dây tín hiệu.Và kiểm tra xem phẩm chất hiện tại là bao nhiêu.Nếu >95% là ok.
Nhà tôi trời mưa khá to mới mất.

mndt610

Member

bác nào xài VTC nhằm ngay mùa mưa chắc dân số tăng%-(

Quick&Go

VTC HD Cứ mưa là mất tín hiệu . Ngày trươc dùng Chảo Tầu có bị mất tín hiệu vì Mưa bao giờ đâu .có Bác nào dùng VTC HD bị như E ko ?

cái này được bao nhiêu kênh vậy bác? chất lượng hình ảnh âm thanh thế nào?

thuê bao hàng tháng bao nhiêu bác nhỉ?

Chi_Mok

Member

VTC-HD của em thì toàn mất sóng vào buổi sáng có bác nào bị như em không ạ? Tối thì xem vô tư.

tuanzs

Member

Bác kiểm tra lại tín hiệu xem chứ nhà em chỉ mất khi mưa rất to (mưa dông, bão) chưa mưa rào vẫn có thể xem bình thường
Đầu nhà em chỉnh cường độ 100 chất lượng 100 (HD002)

Em đọc thấy bác nào kêu "chỉnh mãi mà không nét được toàn bị caro" mà không hiểu đầu của bác loại gì nữa ~:>
Kể cả đồ TQ đi nữa (mà chắc chắn là thế) thì khi đã bắt được thì nó chỉ phụ thuộc vào nguồn phát thôi. Ví dụ như xem NG hay HD9 đang phát tennis giải Rolandgaros chỉ có nét căng (xem HD Player nguồn 1080i cũng chỉ hơn được tí thôi khó mà phân biệt được)

vantai71

Đã làm chuột bạch 1 lần là sợ tới gìa => vĩnh biệt VTC-HD . Khuyên mọi người không nên dùng vì sẽ ôm họa vào thân giống tôi .

giangt16

Hiện nay mình đang sử dụng đầu VTC-HD02 nhưng tín hiệu nhiều lúc rất kém nhất là khi trời mưa.Trên nóc nhà mình còn có một chảo parabon 1,5 mét cũ.Bạn nào biết cho mình hỏi liệu xoay chảo 1,5 mét đó về hướng của Asiasat5 và nối với bộ giải mã của VTC-HD02 có được không? và liệu nếu được chất lượng thu sóng có tốt hơn không ?Xin cảm ơn nhiều.

buocchanleloi08

thì vậy moi biet thằng VTC ham ăn đến thế nào đầu tư vào gàme nè CF ,FIFA.vv
đầu tư vào công nghệ thông tin,nhất là đầu tư về truyền thông,truyen ky thuat số chưa đã nhãy sang truyền hình cáp,chưa đã nữa lại nhãy sang truyền hình vệ tinh độ nét cao.....=======>cuối cùng chẵng có cái nào ra hồn cả;
game thì bị người ta chửi wá trời hack thì tha hồ lộng hành,vtc thì cứ vô tư như ko bít gì?
còn truyền hìhn thì quang cào rầm rộ lắm nhưng xài rồi thấy rất thất vọng tín hiệu thì chập chờn,lúc mất lúc không số kênh thì không nhiều lắm,chất lượng hình ãnh thì chỉ có 1 số kênh là ok,còn lại thì chưa đât yêu cầu !!!!
hi vong tương lai gần VTC sẽ biết đầu tư có hiệu quả hơn!

vantai71

Bác này tôi thấy ăn nói hàm hồ.Tôi chưa bao giờ thấy VTC thông báo tín hiệu sẽ tốt ở mọi điều kiện thời tiết cả.Bác không chịu tìm hiểu rồi bảo người ta lừa.
Còn mưa li ti mà bác đã không thu được thì bác nên kiểm tra lại dây tín hiệu.Và kiểm tra xem phẩm chất hiện tại là bao nhiêu.Nếu >95% là ok.
Nhà tôi trời mưa khá to mới mất.

Bác này chắc là người nhà của VTC rồi . Tôi đang dùng và đã làm chuột bạch rồi . Bây giờ bực bội đã cho vào thùng nằm ngũ luôn rồi . ^#(^, ~X(,

dungcoi

Vua Hùng vừa khùng vừa điên nên có con rơi tên là VTC !!!

Ném đá tập thể VTC nhưng hơi thiếu thuyết phục và hơi chí phèo.

- Truyền hình vệ tinh DTH dùng band Ku, chảo nhỏ mưa to mất tín hiệu là chuyện thường tình, đài nào cũng vậy, hơn nữa lại là tín hiệu số HD, có dung lượng lớn hơn SD. Giải pháp khắc phục 1 phần là chỉnh chuẩn chảo, mua chảo to hơn. Nếu có trách, thì trách rằng VTC chưa khuyến cáo khách hàng đúng mức, và trách khách hàng thiếu hiểu biết

- Về truyền hình HD, không thể phủ nhận nỗ lực của VTC trong việc ra đời một loạt kênh HD với chi phí có thể coi là tương đối rẻ. (100k/tháng cho 9 kênh HD và 34 kênh SD), so với K+ thì... VTC đã đưa VN đứng đầu về phát triển truyền hình HD ở khu vực Đông Nam Á.

Duongde1993

VTC- vô tổ chức mà các bác, đànhchịu thôi

pthanh85

Bác này chắc là người nhà của VTC rồi . Tôi đang dùng và đã làm chuột bạch rồi . Bây giờ bực bội đã cho vào thùng nằm ngũ luôn rồi . ^#(^, ~X(,

Vì thỉnh thoảng trời mưa mất tín hiệu mà bác không dùng nữa cất vào thùng thì tôi cũng thua bác.Còn tôi có là ai tùy bác nghĩ,cái chính là tôi đang chia sẻ cho bác chỉnh chảo thế nào cho chuẩn để khỏi phải mưa li ti đã mất tín hiệu.
Tôi thì chả bênh ai cả nhưng bác bảo mất tín hiệu do mưa rồi bảo VTC lừa bác là không đúng vì nó ngu lắm cũng chả bao giờ dám nói mưa to mà không mất cả.

linhddang

Member

pác nói đúng , chỉ có cùng nhà chúng mới bao che nhau thôi . ở đâu chỉ có mình nó là ủng hộ .chữ "Hàm Hồ" chỉ có mấy bà bán cá ngoài chợ sài . chắc cha này bán đầu hd ở chợ cá .=))

linhddang

Member

Ném đá tập thể VTC nhưng hơi thiếu thuyết phục và hơi chí phèo.

- Truyền hình vệ tinh DTH dùng band Ku, chảo nhỏ mưa to mất tín hiệu là chuyện thường tình, đài nào cũng vậy, hơn nữa lại là tín hiệu số HD, có dung lượng lớn hơn SD. Giải pháp khắc phục 1 phần là chỉnh chuẩn chảo, mua chảo to hơn. Nếu có trách, thì trách rằng VTC chưa khuyến cáo khách hàng đúng mức, và trách khách hàng thiếu hiểu biết

- Về truyền hình HD, không thể phủ nhận nỗ lực của VTC trong việc ra đời một loạt kênh HD với chi phí có thể coi là tương đối rẻ. (100k/tháng cho 9 kênh HD và 34 kênh SD), so với K+ thì... VTC đã đưa VN đứng đầu về phát triển truyền hình HD ở khu vực Đông Nam Á.

chắc nick: phattuvietnam đang làm phật tử ở chùa mà vtc xây cho và tặng thêm cho đầu hd vtc sài chùa cho đâu có biết nổi đau của chúng sanh .chắc để kiếm chùa đó để làm phật tử và học hỏi phattuvietnam và để mình được phật pháp dạy cho cách nói người khác "thiếu hiểu biết " hơn mình.

VTC giwof khắc phục dc cái này rồi, chuyển snag vệ tinh asiasat5, dùng LNB 11300 là hết, hồi mới lắp có mấy hôm mưa to mà có bị mất tín hiệu gì đâu

nhamvt

Member

VTC giwof khắc phục dc cái này rồi, chuyển snag vệ tinh asiasat5, dùng LNB 11300 là hết, hồi mới lắp có mấy hôm mưa to mà có bị mất tín hiệu gì đâu

Không phải thế đâu. Bên asiasat5 vẫn bị mất sóng. có điều là 10 trận mưa thì 2 3 lần mất sóng.

Bên trên