Tin Buồn VTC HD Mưa là mất tín hiệu

Ðề: Tin Buồn VTC HD Mưa là mất tín hiệu

Lắp cho nó cái mái che đi các bác :))

bác có hiểu gì về truyền hình vệ tinh không? nhất là band Ku???
vấn đề không phải nằm ở chổ nước mưa nó chảy vô chảo,để mà làm mái che này nọ,mà nó nằm ở chổ mưa lớn thì nó cản tín hiệu từ vệ tinh xuống LNB,giờ lấy cái gì che mưa từ vệ tinh xuống mặt đất đây?:((

vinhannghia

bác có hiểu gì về truyền hình vệ tinh không? nhất là band Ku???
vấn đề không phải nằm ở chổ nước mưa nó chảy vô chảo,để mà làm mái che này nọ,mà nó nằm ở chổ mưa lớn thì nó cản tín hiệu từ vệ tinh xuống LNB,giờ lấy cái gì che mưa từ vệ tinh xuống mặt đất đây?:((

Bác này giỏi quá ta ...

kutely24

Banned

Các bác đã từng Nghe thấy tên truyền hình IPTV MyTV chưa, của VNPT đó..:>...các bác tự tham khảo nhé, em ko giới thiệu nhiều nữa...dùng cái này trời có sập vẫn xem tốt...:))..

dhpaul

Well-Known Member

Các bác đã từng Nghe thấy tên truyền hình IPTV MyTV chưa, của VNPT đó..:>...các bác tự tham khảo nhé, em ko giới thiệu nhiều nữa...dùng cái này trời có sập vẫn xem tốt...:))..

Thế ở ngoài đầu tổng mà đứt cáp hoặc đứt tín hiệu, kể cả giữa trời nắng thì bác tính thế nào =))

ximitom

chiều này em đinh mua HD-VTC02 .em ở quangtri đông hà-miền trung. nghe mấy ý kiến mấy bác từ đâu em cũng hơi lo. nhà em sài led SS UA7000+ HD mới ngon. cho em ý kiến.

Chơi sang mua K+ HD cho nó ngon bạn. xém phim, bóng đá tốt hơn VTC. nhưng mà đắc hơn VTC đó !

Chơi sang mua K+ HD cho nó ngon bạn. xém phim, bóng đá tốt hơn VTC. nhưng mà đắc hơn VTC đó !

K+HD hay VTC HD thì thằng nào cũng phải có cái chảo trên nóc nhà, nếu trời mưa to thì chả có thằng nào ngon hết đâu bác ơi :D (Anh Liết nhà ta còn phải thừa nhận mà)

angelvn01

Member

Với đầu thu vệ tinh thì ở đâu mà chẳng như nhau, sóng nó ở trên trời chứ đâu ở dưới đất đâu mà sợ ko xem được. Chỉ việc mua cái chảo to to 1 tí là ok ngay ý mà

ximitom

Với đầu thu vệ tinh thì ở đâu mà chẳng như nhau, sóng nó ở trên trời chứ đâu ở dưới đất đâu mà sợ ko xem được. Chỉ việc mua cái chảo to to 1 tí là ok ngay ý mà

hỏi anh 1 câu chân thành vậy có nên mua HD-vtc ko anh. tivi led nhà em mà ko có HD thì ko xứng với nó. xem film = usb thì ngon.em thấy than vãn vtc cũng khá nhiều. a cho e ý kiến của anh. thank a

TR0JAN

hỏi anh 1 câu chân thành vậy có nên mua HD-vtc ko anh.
Nếu mua để có cho bằng anh bằng em thì nên quá đi chứ. Chất lượng chập chờn lắm. Nếu khái niệm bỏ tiền ra để mua cái phục vụ mình thì từ từ. Toàn mình phục vụ nó thôi. Ức chế lắm Tôi phấn đấu mua đc cái nhưng chán lâu lắm òi. Chẳng lẽ lại lấy cờ lê tháo ra giao bán. 2,5tr chắc là đi đc

tivi led nhà em mà ko có HD thì ko xứng với nó.

Tivi LCD và LED đến VN hơi sớm. Hạ tầng lởm khởm thế mà "các người đẹp đã có mặt đầy đủ hết cả rồi"
LCD với LED đa số được mua về bày cho đẹp. Nhà cửa đề huề, sang trọng nhờ có LCD & LED >:/

ximitom

Nếu mua để có cho bằng anh bằng em thì nên quá đi chứ. Chất lượng chập chờn lắm. Nếu khái niệm bỏ tiền ra để mua cái phục vụ mình thì từ từ. Toàn mình phục vụ nó thôi. Ức chế lắm Tôi phấn đấu mua đc cái nhưng chán lâu lắm òi. Chẳng lẽ lại lấy cờ lê tháo ra giao bán. 2,5tr chắc là đi đc

Tivi LCD và LED đến VN hơi sớm. Hạ tầng lởm khởm thế mà "các người đẹp đã có mặt đầy đủ hết cả rồi"
LCD với LED đa số được mua về bày cho đẹp. Nhà cửa đề huề, sang trọng nhờ có LCD & LED >:/

thank anh zai nhiều. mua bằng anh bằng chị thì em mơ. chủ yếu phục vụ nhu cầu.chán quá đang km,đang sài cáp chán hình ảnh ko đẹp. ko bít tính sao.

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi thì theo quan điểm khác, bác có led rồi mà xem sd thì quá phí, như kiểu mổ gà bằng dao mổ trâu ấy, tôi đã sài và thấy rất khoái, các bác chê cho VTC nó tiến bộ thôi, thực ra cũng có nhiều cái đáng xem lắm. Có điều kiện thì tội gì ko chơi truyền hình HD, tính toán quá lúc già mới mua đc thì lúc đó mắt mờ chân chậm xem sao dc

chiều này em đinh mua HD-VTC02 .em ở quangtri đông hà-miền trung. nghe mấy ý kiến mấy bác từ đâu em cũng hơi lo. nhà em sài led SS UA7000+ HD mới ngon. cho em ý kiến.

Có led rồi ko xem HD cũng phí ;))

Bác cứ cân, đo, đong, đếm xem múc HD của VTC hay K+. =P~

tlap

Member

Đã là thu từ vệ tinh bằng chảo thì hầu hết đều ảnh hưởng bởi thời tiết thôi. Nếu muốn tín hiệu ổn định thì chỉ có TH cáp hoặc IPTV thôi

Tôi thì theo quan điểm khác, bác có led rồi mà xem sd thì quá phí, như kiểu mổ gà bằng dao mổ trâu ấy, tôi đã sài và thấy rất khoái, các bác chê cho VTC nó tiến bộ thôi, thực ra cũng có nhiều cái đáng xem lắm. Có điều kiện thì tội gì ko chơi truyền hình HD, tính toán quá lúc già mới mua đc thì lúc đó mắt mờ chân chậm xem sao dc

Anh này nói đúng nè có Led TV thì tội tình gì mà không đầu tư thêm đầu K+HD.

kutely24

Banned

Anh này nói đúng nè có Led TV thì tội tình gì mà không đầu tư thêm đầu K+HD.

Mày thì lắm giọng lắm Thần Điêu ạ, kiểu gì mày cũng nói đc người khác, lúc khích đểu, lúc nói đúng, nói chung mày là người đểu, mọi người hãy tránh xa.

Bên trên