Tinh chỉnh thông số Plasma/PC VGA để có hình đẹp hơn

tieuthieugia

Well-Known Member
Hiện tại em dùng HTPC VGA Ati 4850 và Plasma Pana 50PV80H
Lúc mới mua tới giờ, để tránh hiện tượng burn-in, em không chỉnh j hết và thậm chí còn làm cho nó tối hơn.
Qua thời gian sợ burn-in rồi. Mong các bác chỉ giúp cách cấu hình thừng thông số cho Plasma lẩn VGA để có hình đẹp nhất mà trong khả năng phần cứng cho phép khi xem HD và TV.
xin cảm ơn tất cả các bác
TTG

luciano

Active Member
Ðề: Tinh chỉnh thông số Plasma/PC VGA để có hình đẹp hơn

he he, ké bác Cẩm đua đòi cái nào

superman

ủa bác ơi,sao em thấy các bác mua plasma về toàn pải set mấy cái đó dưới 50% để tránh burn-in chi vậy,lúc em mua con pana 50pv80h về xài đâu cóa cần set dưới 50% mà cũng ko bị gì cả.

tieuthieugia

Well-Known Member

ủa bác ơi,sao em thấy các bác mua plasma về toàn pải set mấy cái đó dưới 50% để tránh burn-in chi vậy,lúc em mua con pana 50pv80h về xài đâu cóa cần set dưới 50% mà cũng ko bị gì cả.

hên xui ah, bây giờ thì chưa nói được gì nhưng sau này thì cũng chưa nói được gì....:D:D:D:D:D:D

MrBo682

Well-Known Member

hên xui ah, bây giờ thì chưa nói được gì nhưng sau này thì cũng chưa nói được gì....:D:D:D:D:D:D

Theo mình dòng 80 >8 chổ này , nhiều bác nói 2 thằng giống nhau mình không dám "cải".Dùng 10 tháng rồi chưa thấy bị gì:eek:

tieuthieugia

Well-Known Member

Theo mình dòng 80 >8 chổ này , nhiều bác nói 2 thằng giống nhau mình không dám "cải".Dùng 10 tháng rồi chưa thấy bị gì:eek:

mình nói là hên xui muh hihihhi
vẩn mong các bác có thông tin vào giúp

tieuthieugia

Well-Known Member

toàn là cao thủ muh giấu nghề ghê :p , các bác chỉ vài chiêu thử nào :D

thaylong

set mấy cái đó là cái gì ? còn cái burn-in nữa là làm sao ? chỉ có plasma hay cả LCD ??? Các pro giải thích cho mình biết với , mình còn gà mấy cái vụ này lắm

HTung

Member

@thaylong: burn in chỉ có ở plasma. Để hạn chế việc này thì bạn cứ làm theo hướng dẫn của bác supuerman.
@tieuthieugia: Em đang có 1 video HDEND.ru - BluRay Promo 720p BluRay x264-CtrlHD để calibrate tivi nè anh. Hôm nào anh em mình "hẹn hò" rùi em đưa :D

Bên trên