Tình một đêm với Nvidia Shield - Máy chơi game chạy Android 5.1

traicodon995

Ðề: Re: Ðề: Tình một đêm với Nvidia Shield - Máy chơi game chạy Android 5.1

cam1 ơn bác Nghia, mình nhờ người nhà ngày mai mang qua Mỷ đổi lại rồi<hy vọng tháng 9 này có lại

nghiadhd

Active Member
Ðề: Tình một đêm với Nvidia Shield - Máy chơi game chạy Android 5.1

Đến tháng 9, em sẽ chỉ bác cách root em shield

Android TV chắc phải đợi bản M ra mới hoàn thiện, giờ thì vẫn còn nhiều bất cập lắm

traicodon995

con shield của mình đổi hay trả củng được, theo bác mình nên đổi lại shield hay loại khác.con shield của mình khui hộp xài đúng được 2 ngày. Quá xui!!

trungk43

Member

Hôm nay phát hiện ra là có thể dùng điều khiển tv lg để điều khiển box shield qua simplink, quá hay. Bây giờ không cần cầm tay game để điều khiển shield nữa.

nghiadhd

Active Member

Có cao thủ nào chạy được torrent (Kodi) trên con Shield chưa. Mấy hôm nay thử đủ kiểu vẫn không được. Từ Torrenter v2, KMediaTorrent, PopcornHour, Pulsal đều không chạy được, xem log thì có vẻ như addons nó nhận con Shield như là Android X86 vì thấy nó toàn trỏ vào folder Android_X86.

nghiadhd

Active Member

Giờ không biết có nên cài custom rom cho con shield để trở thành Android Box không nữa

nghiadhd

Active Member

Con shield mặc định là xuất ra âm thanh 24bit/192k qua cổng USB nhé

AUDIO 7.1 and 5.1 surround sound pass through over HDMI
High-resolution audio playback up to 24-bit/192 kHz over HDMI and USB
High-resolution audio up-sample to 24-bit/192 kHz over USB
Supports: AAC, MP3, OGG Vorbis, FLAC, PCM

nghiadhd

Active Member

Hôm nay phát hiện ra là có thể dùng điều khiển tv lg để điều khiển box shield qua simplink, quá hay. Bây giờ không cần cầm tay game để điều khiển shield nữa.

Bác Trung có thể hướng dẫn cách setup được không? remote có cần sử dụng chung với TV LG thông qua HDMI CEC hay dùng IR.
Chơi Media mà cầm cái controller nhìn ngu ko thể tả được, mà cái remote của shield cũng không có touchpad, muống dùng những ứng dụng sideload lại phải chuyển qua chuột.

linh0983

Well-Known Member
Nvidia Shield TV 16Gb bây giờ muốn gắn thêm ổ cứng bên trong để tăng dung lượng ko biết có được ko các bác . Em nghe nói bản pro 500Gb là họ gắn thêm ổ cứng 500Gb , ko biết có đúng ko ? Em đang có 1 ổ cứng 320Gb của máy laptop em định gắn vào có ai thử chưa ạ . Thanks ...

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Tình một đêm với Nvidia Shield - Máy chơi game chạy Android 5.1

Nvidia Shield TV 16Gb bây giờ muốn gắn thêm ổ cứng bên trong để tăng dung lượng ko biết có được ko các bác . Em nghe nói bản pro 500Gb là họ gắn thêm ổ cứng 500Gb , ko biết có đúng ko ? Em đang có 1 ổ cứng 320Gb của máy laptop em định gắn vào có ai thử chưa ạ . Thanks ...

Có mấy team mod rồi nhưng vẫn chưa được, vì bản 16G không có slot để gắn SATA

Tuy nhiên, sắp tới NVidia hỗ trợ Android M và support tính năng biến ổ cứng gắn ngoài thành ổ cứng gắn trong, và tốc độ USB 3 nhanh không thua SATA 3

trungk43

Member

Bác Trung có thể hướng dẫn cách setup được không? remote có cần sử dụng chung với TV LG thông qua HDMI CEC hay dùng IR.
Chơi Media mà cầm cái controller nhìn ngu ko thể tả được, mà cái remote của shield cũng không có touchpad, muống dùng những ứng dụng sideload lại phải chuyển qua chuột.

Trước hết bạn phải chuyển tv lg sang region uk thì mới cấu hình hdmi cec được. Bạn cấu hình device tương ứng với hdmi port trong app device connector

nghiadhd

Active Member

Trước hết bạn phải chuyển tv lg sang region uk thì mới cấu hình hdmi cec được. Bạn cấu hình device tương ứng với hdmi port trong app device connector

Cám ơn bác Trung, TV của em có AnyNet giống chức năng của LG, nói chung là điều khiển ngon, nhưng cần phải cấu hình file remote cho Kodi để gán key lại

---------- Post added 28-08-2015 at 16:07 ----------

Cho anh em nào có Nvidia Shield mà muốn chơi giả lập PSP/PS1/GameCube/Wii

http://www.freeemulator.com/nvidia-shield-android-tv-emulator-compatibility-list-and-requests/

melodys

Con này kg có cổng xuất âm thanh riêng biệt. Làm sao xuất âm thanh 5.1 được tivi mình lại kg có cổng quang luôn thế mới chết xuất âm thanh qua cổng USB thì làm sao nối với loa đây ???????

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Tình một đêm với Nvidia Shield - Máy chơi game chạy Android 5.1

Con này kg có cổng xuất âm thanh riêng biệt. Làm sao xuất âm thanh 5.1 được tivi mình lại kg có cổng quang luôn thế mới chết xuất âm thanh qua cổng USB thì làm sao nối với loa đây ???????

mua thêm cái amply :D

dennistam

Member

không bít bao vờ em nó mới có hàng chính chủ chính hãng. chứ vọc vạch hư cái là phải mang qua bên mĩ bảo hành. nẽn :)

haichau199

Active Member

đọc review thấy đã quá định tậu 1 e mà không biết con này có chơi được file iso từ ổ cứng gắn ngoài không thớt?

dungtoandung

Well-Known Member

Con này có bán ở Thái ko? Em sẵp đi thái, có thể mua ở chỗ nào bên thái? Bác nào biết chỉ giúp ạ. Cảm ơn các bác

Bên trên