Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Ðề: Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Xin hỏi chút thông tin về "con HTPC" này. Có phải là PC không nhỉ? Sao lại liên quan đến "game thủ" ở đây?

uh. có lẽ mình diễn tả chưa rõ nghĩa. mình đang giới thiệu về ông bán hàng cho mình. có một số game thủ của hà nội đặt hàng ông ấy con mấy con pc cấu hình khủng để chơi những loại game mới bây giờ. những con pc đấy cấu hình còn ngon hơn một số htpc mà bên voz đã giới thiệu đấy bạn ah. cấu hình như thế thì có lẽ là chơi hd ngọt.

thanh

Thèm quá nhỉ, nhưng nhà mình nhỏ quá, nhờ HD Haiphong kiem giup con 29 duoc khong. Minh se xuong HP khuân về.

Ok. nhưng bây giờ chưa có hàng mới. mấy hôm nữa hàng về em sẽ thông báo lại. con 29 nhé. llạc với em theo số 0989.094.885

buihung

Administrator

Bác PM cho em xin địa chỉ để lúc nào đến xem có đồ gì hay hay không nhé. Thanks.

loclocphatphat

Tôi cũng máu chú 34 này, không hiểu ở dưới còn không bác? để tôi xuống làm 1 chú.

aliviss

hay đấy bác con 29 có vẻ ngon và ổn quá nhỉ có nhập LCD về ko bác mà bác cho ít thông tin về cái HTPC của japan đi (cấu hình nó thế nào)

Hungblack

Member

Ok. nhưng bây giờ chưa có hàng mới. mấy hôm nữa hàng về em sẽ thông báo lại. con 29 nhé. llạc với em theo số 0989.094.885

Không cần phải đi xa thế đâu bác. Bác có thể ra điện tử Đăng Thám phố Tây Sơn đoạn đối diện gò Đống Đa rất nhiều mà. 29" 34" có hết, bảo hành cho bác 2 năm tại nhà, tôi cũng mua 1 con Sony 29ESM90 100hz ở đấy dùng 2 năm xem vẫn tuyệt vời.

Thế Anh

Con này công suất tiêu thụ bao nhiêu nhỉ? Mỗi tháng cõng thêm mấy trăm K thì lấy LCD ngay từ đầu cho nhanh

justbenice

Moderator

Con này là Toshiba Deluxe 34inch nhà em. còn con HD1080i 34 inch kiểu dáng vẫn thế. em mới để lại cho thằng bạn, chưa chụp lên cho các bác nhìn(xin khất hôm nào đến kho hàng chụp lại). Giá 2 con này tương đương nhau. tháng trước 6,5 triệu, tháng này 6,2 triệu. vừa đánh hàng container về (singapore). con D9Luxe âm thanh hay hơn. trong các loại tivi em được xem thì chưa có thằng nào qua mặt về âm thanh của thăng D9LUXE. đánh nghe sướng lỗ tai.
Em dùng đầu đĩa EVD để xem phim (loại chuẩn này đĩa của nó dị lắm, nét như HD, em chưa tìm hiểu chuẩn của nó rip là j, em lấy đĩa Demo của nó đưa vào đầu DVD thì ko xem được ). Em mới chỉ thử cắm xem qua jắc AV và S-video. Em xem phim qua Setop Box của FPT thì độ phân giải cao, nét (cảm nhận thôi). Nhất là xem những phim như Thập diện mai phục (cảnh đánh nhau trong rừng trúc...), cô thực tập sinh quyến rũ (nhìn cô mặc bộ đồ đen sao mà đẹp thế....nhỏ rãi!),...Màn hình 100hz thằng ku nhà em xem sát ko thấy nheo mắt+mỏi mắt (em gặng hỏi nó mà), các dòng chữ chạy ko bị rung như những con TV 50-60hz. Nhà em mới mua nên ko có tiền mua kệ hay tủ nên đành phải lấy bàn ăn ra làm chỗ để TV, tiếc quá. mất đứt chỗ để chén cơm.
Em cũng vừa tậu cho ông bà ngoại một con 29 deluxe 3,5triệu. ktra bên trong mới thấy là ở đất nước nó sạch sẽ thật, dùng 3 năm mà gần như mới tinh, chỉ có một màng mỏng như bông gòn bám thôi. lấy chổi sơn quét là sạch sẽ ngay, đưa về cho ông ngoại ổng cứ xuýt xoa khen mới, âm thanh còn ngon hơn con 29 sony wega của kụ. (container về cảng + kho là em ập vào chọn ngay).
Người bán hàng cho em là chuyên nhập hàng theo yêu cầu của các bác bắc trung nam. ai muốn mua con j thì gọi điện cho ông ấy, ổng mail cho thằng japan rồi báo giá cho mình, nếu ok thì đánh hàng về(theo đợt). Hôm rồi về 6 con HTPC của Japan xịn (các game thủ Hà thành đặt hàng) hết bay. giá chỉ có 6 Triệu. tiếc quá.
Trời ạh. lại còn bộ loa Bose nữa chứ. ngon tuyệt vời. báo giá bên Japan là 8 triệu, ku Trung quốc trả 11 triệu, ku Hà nội trả 16 triệu, thế mà ku Sài gòn nào đó nó hớt ngay tại sân bay giá 24 triệu. Hỏi lại giá con đó bây giờ nó bảo là vô giá. thế có điên ko?
Với kinh phí ít ỏi em dự định chỉ mua thằng này+ một con HTPC + 1 ổ cứng 1Tb (đặt hàng 2.6 triệu rồi)để xem tạm cho đỡ nghiền thôi. mong các bác đừng chê con "khủng long" này của em mà tội nghiệp.
em mong các bác hướng dẫn và chỉ bảo cho em.

Bác này giống Hiệp gà thiệt, nói chuyện nghe hài hước vãi ~:>~:>

Thế Anh

Cứ cho là con này hỗ trợ Full HD đi. Nhưng nếu nó chỉ có cổng Component, S-Video, Composite thì đưa tín hiệu HD vào kiểu gì đây ?

namct

Như em đã nói, con này không hỗ trợ HD vì 3 dây components độ phân giải chỉ gánh được DVD :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Sorry may bac, comp o nha ong anh khong co unikey.
Nhung vi co van de thac mac muon hoi AE nho giai dap gap gap

Cai tivi cua ong anh dang dung la Sony WEGA KV-HR36, cai loai to nhat cua CRT
Cai HTPC cua minh gan vao khong cach nao tim do phan giai dung cua cai tivi, ty le dep nhat co duoc la 1280-720 va 1280-768, tuy nhien man hinh Win bi du ra ngoai khong fix dc voi man hinh tivi. Xem phim HD thi lai okie
Cac bac co biet lam sao de chinh cai man hinh Win cho fix voi man hinh tivi khong a

No giong cai nay nhung la 36'
http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2005/04/3B9AD0EC/

THZ cac bac, sorry again

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member

CRT thường làm sao đạt được 720p cao nhất là 480p thôi

manhthang

Huyền Thoại

Có thể bác dùng CRT thấy đẹp vì bác không so sánh với LCD, Plasma Full HD.
Nhưng chơi là chơi cho mình, miễn bác thấy đẹp và hài lòng với số tiền bác bỏ ra là ổn rồi :D
Cá nhân em chỉ thích chơi màn Plasma Full HD 46inch trở lên thôi (đang dành tiền ^^)

manhthang

Huyền Thoại

Cứ cho là con này hỗ trợ Full HD đi. Nhưng nếu nó chỉ có cổng Component, S-Video, Composite thì đưa tín hiệu HD vào kiểu gì đây ?

Em cũng có cùng thắc mắc với bác Thế Anh. Cổng component lấy đâu ra đủ băng thông để bác chơi HD? Nhà ông anh em cũng có 1 con Sony 29inch 100Hz cũng ghi là 1080i và không có cổng HDMI giống con 34inch này.
Hay là bác dùng đầu DVD upscale hình lên 1080i :confused:

HD 1080p

Mấy cậy này chưa rõ, những loại TV này tuy không có cổng HDMI, D-sub nhưng có thể nhận được tín hiệu 1080i qua cổng TH cáp, nếu TH cáp phát HD thì nhận xem được, một cách khác là khi dùng cổng Component nối với DVD cũng lên được 1080i, lúc này DVD phải có chức năng và được chuyển sang chế độ Progressive.

manhthang

Huyền Thoại

Mấy cậy này chưa rõ, những loại TV này tuy không có cổng HDMI, D-sub nhưng có thể nhận được tín hiệu 1080i qua cổng TH cáp, nếu TH cáp phát HD thì nhận xem được, một cách khác là khi dùng cổng Component nối với DVD cũng lên được 1080i, lúc này DVD phải có chức năng và được chuyển sang chế độ Progressive.
Nếu đúng vậy thì là DVD upscale lên 1080i như em vừa nói còn gì. Như vậy ai gọi là HD. Có thể xem được HDTV thật nhưng để làm HT thì sao?

huyalpha

các bác ơi cho em hỏi 1 câu nhé, em muốn mua 1 con tivi 29" CRT loại 100HZ nhưng không biết loai nào có cổng VGA nhỉ( nếu có HDMI thì càng tốt).bác nào biết thì chỉ giùm cho em. em đang muốn mua, tiện thể cho em biết giá và đời máy luôn nhé.thank

Thế Anh

các bác ơi cho em hỏi 1 câu nhé, em muốn mua 1 con tivi 29" CRT loại 100HZ nhưng không biết loai nào có cổng VGA nhỉ( nếu có HDMI thì càng tốt).bác nào biết thì chỉ giùm cho em. em đang muốn mua, tiện thể cho em biết giá và đời máy luôn nhé.thank

Nhớ TV 64" to đùng như cái thùng ngày xưa có cổng VGA, nhưng ko nhớ có 29" không. Ở VN bây giờ chắc cũng toàn là hàng Second Hand

Bên trên