Tivi LG bị mốc panel

caothudeche

Moderator
Ðề: Tivi LG bị mốc panel

Bác kiểm tra lại độ ẩm không khí phòng nhà bác đi.
Mốc nguyên nhân là do độ ẩm. Còn độ ẩm nhà bác ổn thì đó không phải là mốc.

juventino

Re: Ðề: Re: Tivi LG bị mốc panel

:D Mình trang bị các kiểu ổn áp, chống sét nhưng cứ mưa to gió lớn là mình rút điện tạm ngưng mấy em LED, giải trí bằng điện thoại cho lành.

Vâng. Em nhớ rồi ạ. Các bác xem có cách nào xử lý hiệu quả chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.

juventino

Re: Ðề: Re: Tivi LG bị mốc panel

Bác cho em ké tý chút nhé, em cũng có con LG hết bảo hành, bầy giờ hỏng không lên hình, bật lên chỉ lên hình mấy giây rồi tắt ngấm. Các bác tư vấn cho em nên gọi bọn bảo hành của LG hay gọi thợ ngoài ạ !

Em nhờ bác chủ chút nhé. Sau hôm sét đánh trưa chủ nhật vừa rồi, TV LG 42LS4600 nhà em bị mất hình mất tiếng. Cắm điện đèn đỏ vấn sáng. Bật TV thì đèn nháy 3 lần rồi tát, TV tối thui + không tiếng. TV nhà em mua được gần 2 năm, giờ hết BH. Thợ hãng LG phán yếu nguồn nên thế nhưng em thấy điện vẫn vào máy còn gì. Các thợ khác từ như Bách Khoa,... phán bị cháy main board, chi phí thay mới rất khác nhau. Các bác cho em hỏi nhà mình đã có ai bị dính lỗi này chưa? Nguyên nhân là gì? Xử lý thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều.

:D Mình trang bị các kiểu ổn áp, chống sét nhưng cứ mưa to gió lớn là mình rút điện tạm ngưng mấy em LED, giải trí bằng điện thoại cho lành.

Vâng. Em nhớ rồi ạ. Các bác xem có cách nào xử lý hiệu quả chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.

Con LG 47 Scarlet nhà mình thì đến năm nay là năm thứ 7 mới bắt đầu thấy mấy chấm mốc! Ko biết có cách nào khắc phục ko vì là kỉ niệm nên ko muốn thay con khác.

Di Oi Gi

ah uhm, để công bằng tránh dị tượng dìm hàng LG

bác chủ có thể chụp nguyên con tivi bị mốc để anh em thấy rõ logo LG nha bác chủ ...

langtu27

Well-Known Member

Quan trọng là phải chú ý trong quá trình sử dụng, có bác nói đúng đấy ạ: "của bền tại người".

Vì tv bây giờ độ bền cũng ko tốt đc như ngày xưa nữa nên rất dễ bị hắt hơi xổ múi. Nhất là tv rất kị với nước hay nồm, cả bụi cũng là vấn đề ko tốt với tv.

Trời nóng hay nồm em cũng bật điều hòa nên 1 chút, đi ra ngoài ko dùng thì em vẫn tranh thủ chùm vải lên cho đỡ bụi, ko nên để tv lâu ngày ko bật. Thân.

ahatuananh

Well-Known Member

bác chủ có thể chụp nguyên con tivi bị mốc để anh em thấy rõ logo LG nha bác chủ ...

thế thì khó nhìn thấy mốc lắm bác ơi, nó chỉ nằm trong 1 pixel thôi mà bác

Thì ý bác Di Oi Gi ko phải để nhìn mốc chi tiết, mà muốn chứng minh cho mọi người thấy rằng bác ko phải là người dìm hàng LG mà là người thực việc thực - bác cứ chụp toàn cảnh chiếc ti vi kèm vị trí bị mốc là giải tỏa mối nghi ngờ cho anh em ngay mà.

DigiCity Group

Well-Known Member

Thì ý bác Di Oi Gi ko phải để nhìn mốc chi tiết, mà muốn chứng minh cho mọi người thấy rằng bác ko phải là người dìm hàng LG mà là người thực việc thực - bác cứ chụp toàn cảnh chiếc ti vi kèm vị trí bị mốc là giải tỏa mối nghi ngờ cho anh em ngay mà.
Bác chủ chụp cho mấy a e thấy, e thấy ý kiến của mấy a e hợp lý . Tránh hiện tường dìm hàng bất cứ 1 hãng nào :D

Bác chủ chụp cho mấy a e thấy, e thấy ý kiến của mấy a e hợp lý . Tránh hiện tường dìm hàng bất cứ 1 hãng nào :D

Vâng thế để em về chụp toàn cảnh, nhưng em cũng chưa biết làm thế nào để nhìn rõ cái chấm mốc ấy trong ảnh toàn cảnh

Di Oi Gi

Kêu Christ Angel hay David Blain lau dùm cho cũng được bác ah.Chuyên gia lấy đồ xuyên cửa mà:)):))

^^

Vâng thế để em về chụp toàn cảnh, nhưng em cũng chưa biết làm thế nào để nhìn rõ cái chấm mốc ấy trong ảnh toàn cảnh

bác làm vậy nè :

1. dán tờ giấy chỉ mũi tên vào dấu mốc trên panel ( bác lấy cơm dán cho dễ lau nha, keo dán sắt là thua đó )

2. đứng xa chụp 1 tấm lấy tòan cảnh tivi để thấy rõ vóc dáng và logo tivi

3. chụp thêm 1 tấm nhưng zoom lại chổ bị mốc, sao cho vừa thấy dấu mốc, vừa thấy mũi tên chỉ vào dấu bị mốc

thế là xong, post 2 tấm lên ^^

vubang

Active Member

Tại sao thay panel mới rồi mà vài tháng sau lại mốc ngay được nhỉ?

Có thể do không gian nhà bác này độ ẩm cao quá, thay rồi lại bị... và có lẽ thay rồi lại bị nữa. Chừng nào trên diễn đàn hay thực tế có nhiều trường hợp như thế thì hãy nói khác.

vubang

Active Member

:D Vầng, mình được cái hơi nhiều tiền.

Nếu vào đây nhờ tư vấn thì sao bác lại phải lặp đi lặp lại tới 3 trang câu "sẽ cạch LG". Các hãng điện tử này đều như nhau, thừa độ trơ nên "dìm hàng" kiểu đó không ăn thua đâu. Đã quyết định mua hàng của nó thì phải biết tự lo bảo quản máy của mình trước. Hãng nào cũng như hãng nào đều có bộ phận KCS nhưng rủi ro vẫn có, không tránh khỏi. Nếu thấy không có khả năng tự bảo quản thì ngay từ đầu không nên mua hàng ít bảo hành.

Tuy nhiên, nói là hàng ít bảo hành nhưng nếu biết cách nói chuyện, bình tĩnh giải quyết thì vẫn được sửa miễn phí dù đã hết bảo hành 2 tháng, mình khẳng định như vậy. Mình luôn xây dựng mối quan hệ tốt với nhân viên của tất cả các hãng và siêu thị mình mua hàng. Là con người với nhau, cư xử tốt với họ thì họ sẽ tốt lại với mình thôi.

Thích câu này của bác "Các hãng điện tử này đều như nhau, thừa độ trơ nên "dìm hàng" kiểu đó không ăn thua đâu". Những người trong Forum là thiểu số và có chút hiểu biết. Mà những người hiểu biết họ biết sẽ phải làm gì.

Nói vui và thật, trong phòng mình có 1 anh fan của Pana, TV nhà anh ấy hư cả 3 cống HDMI (còn làm ăn gì nữa), anh ấy tư vấn cho gia đình 1 chị trong phòng và kết quả là y như anh ấy. (Phúc bất trùng lai nhưng họa thì có). Còn 1 anh nhạc sĩ mình quen mình tư vấn mua LG, giờ vẫn sống khỏe và đang chiến WC nhiệt tình. Mình không phải antifan Pana nhé vì tủ lạnh, lò vi sóng, bình nước nóng nhà mình là PANA.

Thích câu này của bác "Các hãng điện tử này đều như nhau, thừa độ trơ nên "dìm hàng" kiểu đó không ăn thua đâu". Những người trong Forum là thiểu số và có chút hiểu biết. Mà những người hiểu biết họ biết sẽ phải làm gì.

Nói vui và thật, trong phòng mình có 1 anh fan của Pana, TV nhà anh ấy hư cả 3 cống HDMI (còn làm ăn gì nữa), anh ấy tư vấn cho gia đình 1 chị trong phòng và kết quả là y như anh ấy. (Phúc bất trùng lai nhưng họa thì có). Còn 1 anh nhạc sĩ mình quen mình tư vấn mua LG, giờ vẫn sống khỏe và đang chiến WC nhiệt tình. Mình không phải antifan Pana nhé vì tủ lạnh, lò vi sóng, bình nước nóng nhà mình là PANA.

Nếu ai cũng hiểu biết tất cả các lĩnh vực, cụ thể ở đây là điện tử thì sinh ra chuyện hỏi và tư vấn làm gì nữa bác? Thực sự thì trong xã hội có nhiều người tự cho mình là người hiểu biết và hay đi dạy người khác! Câu chuyện vui và thật của bác nó không liên quan gì đến chuyện mốc Panel và ý kiến cá nhân của em, dù sao em cũng cám ơn bác vì bác đã tư vấn cho em về độ ẩm, em đã nhấn thank bác rồi đấy ạ.
Em cũng không phải la antifan của LG vì em cũng đang dùng điện thoại, điều hòa hãng này.

Chỉnh sửa lần cuối:

Di Oi Gi

phải lắm, để chứng minh điều đó bác post 2 tấm ảnh nhận dạng nhanh đi...

phải lắm, để chứng minh điều đó bác post 2 tấm ảnh nhận dạng nhanh đi...

Em đã suy nghĩ rất kỹ về đề nghị của bác. Việc chụp ảnh như bác hướng dẫn rất đơn giản và nhanh. Nhưng em thấy nó có quá cần thiết thế không bác. Chụp ảnh có logo đưa lên lại bị các bác hay soi mói phán vào tội dìm hàng mà mục đích của em là làm sao giải quyết được cái lỗi kia như tiêu đề topic này!
Em rất cám ơn bác "Di Oi Gi" và các bác khác đã nhiệt tình tư vấn cho em! Từ bây giờ em mong các bác nhiệt tình tư vấn cho em cách giải quyết và em xin không trả lời các câu hỏi ngoài chủ đề này ạ.
Thân!

backup

Member

Hỏi ngu các bác 1 vấn đề nhé:

Như trường hợp chủ Top bị mốc Panel là do lỗi của nhà sản xuất hay do môi trường sử dụng sản phẩm vậy?

Bên trên