[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

amsempron

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

Chào các anh cho em hỏi,
Em mới mua 1 em Tizzbird F10 về để xem film trên USB. Nhưng mà sao nó không nhận âm thanh DTS chỉ thấy hình, không thấy tiếng
Em đã vào phần cài đặt hình ảnh và âm thanh để chỉnh nhưng vẫn không được
Các anh biết hướng dẫn em với
Cảm ơn các anh nhiều
Cũng cùng câu hỏi với bác này chỉnh đường ra âm thanh là DTS thì không có tiếng, phải chỉnh lại PCM thì mới có tiếng???? Why?? Ai biết trả lời hộ với????

nknhat85

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản beta 2.16 ngày 16.04.2013

Cũng cùng câu hỏi với bác này chỉnh đường ra âm thanh là DTS thì không có tiếng, phải chỉnh lại PCM thì mới có tiếng???? Why?? Ai biết trả lời hộ với????

bác khởi động máy lại thử
có mấy lần em cũng bị như bác, power off - khởi động lại là thấy ok
ko dc nữa bác thử full reset xem sao

sonmeonhim

Well-Known Member
Up xong cổng LAN không hoạt động luôn. Connecting một lúc rồi OFF, không ON lên được.

trung750

Member
Xuất âm thanh thì có 3 ngõ.Mình chỉ đề cập đến 2 ngõ.Bạn sẽ chọn out âm thanh một trong 2 đường
1.Optical khi chọn vào bạn sẽ thấy có bảng thông báo 2 lựa chon là : DTS và Dobly Digital .Nó để "Tắt , BẬt" bạn bật lên hết
2.HDMI : có 2 mục chọn 1 là PCM và 2 hình như là Auto(sory quên) nó sẽ hiện ra 3 lựa chọn : DTS , Dobly Digital , HD Audio (cái này là DTS HD,True HD) bạn bật lên hết
Sẽ out hết thôi
Còn FW này up lên chạy bình thườn k bị lỗi gì,có thể do sau khi up,phần thiết lập đầu tiên bạn chạy qua nhanh nên bị mất.Thử cài lại xem

hoangtuan_neu

Active Member

Chào các anh cho em hỏi,
Em mới mua 1 em Tizzbird F10 về để xem film trên USB. Nhưng mà sao nó không nhận âm thanh DTS chỉ thấy hình, không thấy tiếng
Em đã vào phần cài đặt hình ảnh và âm thanh để chỉnh nhưng vẫn không được
Các anh biết hướng dẫn em với
Cảm ơn các anh nhiều
Tùy cách kết nối âm thanh mà cài đặt cho phù hợp bác ạ! Nếu nghe bằng loa TV thì chọn đường ra âm thanh là HDMI tương tự. Nếu kết nối qua loa ngoài bằng đường Quang (Optical) thì chọn Quang -> Kỹ thuật số. Còn nếu kết nối vào Receiver bằng đường HDMI thì nên chọn là HDMI Kỹ thuật số!

sonmeonhim

Well-Known Member
Không được bác ạ. Set IP manual thì ON được LAN nhưng vào Network Sever không thấy đâu cả.

amsempron

Member

Tùy cách kết nối âm thanh mà cài đặt cho phù hợp bác ạ! Nếu nghe bằng loa TV thì chọn đường ra âm thanh là HDMI tương tự. Nếu kết nối qua loa ngoài bằng đường Quang (Optical) thì chọn Quang -> Kỹ thuật số. Còn nếu kết nối vào Receiver bằng đường HDMI thì nên chọn là HDMI Kỹ thuật số!
Chưa hiểu ý này của bác???

batthanhdanh007

Nhà em nghe bằng loa Tivi bác ạ ? Vậy thì chọn đường ra âm thanh là HDMI tương tự là như thế nào ạ ??? Em chưa hiểu lắm, bác có thể nói rõ hơn tý được không ạ. Vì em mới bập bẹ món này thôi nên không rành lắm. em cảm ơn bác

hoangtuan_neu

Active Member

Không được bác ạ. Set IP manual thì ON được LAN nhưng vào Network Sever không thấy đâu cả.
Tức là bác vẫn vào được mạng Internet, chỉ không truy cập vào các ổ đĩa mạng thôi hả ?

Chưa hiểu ý này của bác???
Tức là nếu kết nối vào Receiver qua đường HDMI thì bác nên chọn HDMI Kỹ thuật số và ON tất cả các mục DTS, AC3, HD Audio lên là OK

Nhà em nghe bằng loa Tivi bác ạ ? Vậy thì chọn đường ra âm thanh là HDMI tương tự là như thế nào ạ ??? Em chưa hiểu lắm, bác có thể nói rõ hơn tý được không ạ. Vì em mới bập bẹ món này thôi nên không rành lắm. em cảm ơn bác
Từ màn hình HOME, bác vào CÀI ĐẶT, chọn mục ÂM THANH & HÌNH ẢNH, chọn mục ĐƯỜNG RA ÂM THANH, chọn tiếp vào phần HDMI như này

Và tiếp theo là chọn Tương tự (Analog)

sonmeonhim

Well-Known Member
Vâng bác ơi, thử các kiểu rồi nhưng chỉ dùng được LAN 100 M/s thôi . Chuyển qua 1Gig/s là không vào được mạng luôn.
Mình đang dùng F30. Muốn xem Bluray gốc qua LAN mà mạng 100 M/s hay bị lag quá.
Chắc phải chờ firmware chính thức xem sao.

amsempron

Member

ổ cứng 2TB để ở MBR F10 vẫn nhận chứ bác Tuan???? hay phải GPT??? Nghe nói 3TB là phải GPT nó mới nhận hả bác?????

dungtam25

Well-Known Member

Bác Tuấn cho em hỏi,trường hợp của em như thế này là thế lào?
Em đã up firmwave 2.16 theo như bác hướng dẫn,và em vào setting,xem có thành công không và thấy em nó chạy đúng phiên bản v2.16,đến hôm nay,em khởi động để xem phim thì nó lại trở về phiên bản này.Tất cã thông số khi em setup trên hệ thống thay đổi hết.Bác giải thích hộ em tí nhé.Em đang dùng con TizzBird F10 DSC00002_resize.JPG DSC00001_resize.JPG DSC00004_resize.JPG DSC00003_resize.JPG DSC00005_resize.JPG

Em chụp vội mấy tấm hình,còn hình khi up xong firmwave v2.16 em không chụp.
Tự nhiên nó lại return,có bác nào gặp phải như em không ạ.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn cho em hỏi,trường hợp của em như thế này là thế lào?
Em đã up firmwave 2.16 theo như bác hướng dẫn,và em vào setting,xem có thành công không và thấy em nó chạy đúng phiên bản v2.16,đến hôm nay,em khởi động để xem phim thì nó lại trở về phiên bản này.Tất cã thông số khi em setup trên hệ thống thay đổi hết.Bác giải thích hộ em tí nhé.Em đang dùng con TizzBird F10 View attachment 103929 View attachment 103927 View attachment 103933 View attachment 103931 View attachment 103935

Em chụp vội mấy tấm hình,còn hình khi up xong firmwave v2.16 em không chụp.
Tự nhiên nó lại return,có bác nào gặp phải như em không ạ.
Hơi bị lạ bác ạ. Vì TizzBird chỉ có up FW lên chứ không hạ được FW xuống bác ạ. Nếu muốn hạ xuống thì phải dùng bằng máy tính.

Bác thử up lại lên bản 2.16 xem sao :)

dungtam25

Well-Known Member

Cám ơn bác đã quan tâm trả lời.Em cũng không hiểu được luôn bác ạ.F10 chỉ có mình em sử dụng thôi.Ở nhà không ai dùng cã.
Em sợ up lên 2.16 rồi nó lại tuột xuống thì bỏ cha,thôi cứ để vậy xem sao,chờ có bản chính thức thì up luôn.
Chào bác,chúc bác kỳ nghỉ lễ thật vui.

nên điều chỉnh độ phân giải ở mức nào : mình để chế độ 1920x1080p 60hz được ko - mình toàn xem phim full hd - nhưng độ phân giải tv thi 1366x ? đó

hoangtuan_neu

Active Member

nên điều chỉnh độ phân giải ở mức nào : mình để chế độ 1920x1080p 60hz được ko - mình toàn xem phim full hd - nhưng độ phân giải tv thi 1366x ? đó
Nên để theo độ phân giải của TV bác nhé!

Bên trên