[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

bác có thể cho em phai apk android market này ko

Lữ Bố

Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

CÁC PRO CHO EM HỎI CON NÀY SỬ DỤNG CHÍP GÌ VẬY?

hoangtuan_neu

Active Member

bác có thể cho em phai apk android market này ko
Để có Android Market thì bác làm theo hướng dẫn sau nhé !
3) Supports GMS.
- To update it OTA, please type number “900912” with remote at the settings browser > system, then select “Update Firmware”. The firmware will pop-up with “[GMS]” prefix.

topifone

Member

Em F10 của em update bằng file thì có android market không hả bác? Trước đó em cài thử mà không được, chạy đến đoạn đòi đăng nhập acc google là chết.

Co quai

Các bác cho em hỏi làm sao để vào được facebook qua web hoặc app facebook trên Tizzbird F30. Hiện có hướng dẫn vào facebook nhưng chỉ cho máy tính, điện thoại, máy tính bảng mà chưa có cho Tizzbird này :D

hoangtuan_neu

Active Member

Em F10 của em update bằng file thì có android market không hả bác? Trước đó em cài thử mà không được, chạy đến đoạn đòi đăng nhập acc google là chết.
Phải làm qua OTA như em trích ở trên mới được bác nhé !

Các bác cho em hỏi làm sao để vào được facebook qua web hoặc app facebook trên Tizzbird F30. Hiện có hướng dẫn vào facebook nhưng chỉ cho máy tính, điện thoại, máy tính bảng mà chưa có cho Tizzbird này :D
Cài app Facebook vào TizzBird thì sẽ sử dụng được Facebook ngay thôi bác nhé

topifone

Member

Nhưng giờ em đã up lên 1.20 rồi, không cập nhật được nữa vì nó báo hệ thống đã cập nhật bản mới nhất rồi :(

blackswan

Member

Em cài firmware mới này, thử move một file sub từ usb chứa firmware này sang chính usb đấy, sau đó chuyển sang ổ cứng gắn trong thì thấy sạch bách, reboot lại thì bị tắc ở logo thằng android xanh lè, các bác có biết bị sao không nhỉ

tdhvn

Active Member

Nhưng giờ em đã up lên 1.20 rồi, không cập nhật được nữa vì nó báo hệ thống đã cập nhật bản mới nhất rồi :(

Là do bác không đọc kỹ thôi, máy bác vẫn up được bình thường, các bước như sau:
- Nối TizzBird F30/ F10 vào mạng internet.
- Từ màn hình chính, vào Cài đặt.
- Vào mục Hệ thống.
- Dùng remote chĩa vào máy, nhấn các phím số lần lượt: 900912.
- Vào tiếp mục Nâng cấp firmware, khi đó máy sẽ check và hiện ra firmware cần tải về, nhấn OK để tải online.

topifone

Member

Nãy em cũng làm như thế, nhưng chắc ngồi xa bấm có số nào đó không nhận, 2 lần đều không được. Giờ gí sát điều khiển vào bấm thì được rồi. Đang cài lại, thanks bác nhé!

meomatto

Active Member

Bấm 900912 trước khi nâng cấp Firm online để làm gì hả các bác? em toàn up offline nên chả để ý. :D
Chú này ngày càng hoàn thiện đây. Đúng là mua rồi cũng ko có gì phải ân hận vì về phần Android thì nó hơn hẳn mấy cái RT1186 kia. :D

Co quai

Phải làm qua OTA như em trích ở trên mới được bác nhé !

Cài app Facebook vào TizzBird thì sẽ sử dụng được Facebook ngay thôi bác nhé

Bác Tuấn ơi, app thì cài từ lâu rồi, vấn đề là nhà mạng chặn facebook rồi nên ko vào được qua cả web lẫn app trên Tizzbird, bác biết cách nào thì chỉ giáo với.

Ngoài ra, cho em hỏi thêm là liệu tương lai thì FW mới có cho phép Iphone dùng làm remote cho tizzbird được không ?

Cảm ơn Bác trước

tdhvn

Active Member

Bác Tuấn ơi, app thì cài từ lâu rồi, vấn đề là nhà mạng chặn facebook rồi nên ko vào được qua cả web lẫn app trên Tizzbird, bác biết cách nào thì chỉ giáo với.

Ngoài ra, cho em hỏi thêm là liệu tương lai thì FW mới có cho phép Iphone dùng làm remote cho tizzbird được không ?

Cảm ơn Bác trước

Facebook các nhà mạng chặn rồi thì chịu thôi bác ơi. Mình thấy dùng đường cáp quang thì vẫn vào Facebook được :)
Tương lai (gần) chắc chắn là sẽ hỗ trợ cho iPhone/ iPad dùng làm điều khiển, keyboard, mouse cho TizzBird được đấy bác ạ.

hongphuc2005

bác hướng dẫn cách cài đặt giờ nhé, đặt kiểu gì cũng bị chênh lên 2 tiếng so với giờ vn

hongphuc2005

tizzbird f30, bác giúp nhé, có cách nào khắc phục trùng đk sony không bạn. toàn phải rút điện ra khi không dùng.

jackiex

Member

bác hướng dẫn cách cài đặt giờ nhé, đặt kiểu gì cũng bị chênh lên 2 tiếng so với giờ vn

Chắc F30 quá hả Bác, nó nguyên quán ở Korea nên sớm 2h so với VN. Bác chỉnh vô phần chỉnh giờ, Set Auto, xong rồi chọn GMT+7 nha. Hôm bữa em cũng bị vậy.

dttanh

Member

Tizzbirf F10 có nút safety remove ổ cứng /USB không nhỉ? hay là cứ rút ra bình thường, như vậy nó có ảnh hưởng đến cac USB hay ổ cứng không ? làm ơn giúp mình với

daimac

các bác con này sử dụng hệ điều hành android 2.3. vậy không biết nó có thể play nhạc,phim trực tiếp trên các web như: mp3.zing, nhaccuatui.com,......đại loại là như thế, làm đc không các pro

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên