[TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

gecko2189

Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

Đêm qua mới up lên fw mới... Chưa test hết xem nó ntn, nhưng cái vụ off bằng remote, lát sau on lại, tv vẫn báo no signal, cứ phải bấm giữ thiệt lâu cho nó restart... Haizzzzz..... Tình hình là mình mua cho gấu mẹ xài.... Bả đang làm rát quá, bảo là máy mới mua, sao không mang đến nơi bán cho họ làm (đã cho em nó lên rồi, đc bác Tuấn cài lại fw rồi vẫn bị).... Các bác cho mình hỏi, nếu như chỉ vài con bị như thế này, hoặc là chỉ mình con của mình bệnh này, các bác xem có thể đổi cho mình con nào khác mà không bị, để đừng bị cằn nhằ nữa nhé....thanks

hongphuc2005

Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

............................................

Chỉnh sửa lần cuối:

F30 không chạy đc phim dvdrip hả các bác....em co bộ phim duôi dvdrip cho chạy thử nhưng chỉ có tiếng chứ ko có hình..trong khi đó xem thử trên PC thì chạy bình thường

Wave125

Member

F30 em cảm tưởng phát MKV thì khá đẹp chứ DVDrip thì xấu quá, hình có vẻ bết bết.

lhlong75

Member

F30 nhiều lỗi quá nhỉ, hiện tại chưa thấy fw mới ra nữa, cũng hơn 1 tuần rồi, hic..hic, o thấy topic hiện comment mới,........................

lexus400

Các bác cho hỏi tại sao TizzBird của tôi dùng firmware 1.14 mới nâng cấp (trước đấy dùng 1.12, 1.13) không lưu được kết nối mạng Lan (Mỗi lần khởi động lại lại phải vào mục Ethernet Setting để bật Ethernet Connection on), dùng DHCP thì ko nhận được? Thanks!

tdhvn

Active Member

Các bác cho hỏi tại sao TizzBird của tôi dùng firmware 1.14 mới nâng cấp (trước đấy dùng 1.12, 1.13) không lưu được kết nối mạng Lan (Mỗi lần khởi động lại lại phải vào mục Ethernet Setting để bật Ethernet Connection on), dùng DHCP thì ko nhận được? Thanks!
Sau khi nâng cấp firmware, bác nên Reset bằng cách vào mục: Cài đặt ==> Hệ thống ==> Cài đặt bổ sung ==> Trở về cài đặt gốc. Sau đó cấu hình lại để bảo đảm máy hoạt động bình thường nhé. Tôi đã làm như vậy và cấu hình mạng luôn nhớ sau khi tắt / bật máy.

lexus400

Sau khi nâng cấp firmware, bác nên Reset bằng cách vào mục: Cài đặt ==> Hệ thống ==> Cài đặt bổ sung ==> Trở về cài đặt gốc. Sau đó cấu hình lại để bảo đảm máy hoạt động bình thường nhé. Tôi đã làm như vậy và cấu hình mạng luôn nhớ sau khi tắt / bật máy.
Thanks bác, tôi đã reset lại cài đặt gốc nhưng vẫn không được, cấu hình mạng thì lưu được nhưng khi khởi động lại máy phần Ethernet Connection luôn ở chế độ off, phải vào và chọn on lại?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến h

Thanks bác, tôi đã reset lại cài đặt gốc nhưng vẫn không được, cấu hình mạng thì lưu được nhưng khi khởi động lại máy phần Ethernet Connection luôn ở chế độ off, phải vào và chọn on lại?

mình xài mạng Lan đối với Tizzbird, chưa bao giờ phải cấu hình hay tinh chỉnh gì ? chỉ cần cắm vào là có mạng mà dùng thôi. mạng nhà bác có để auto không, hay phải cài IP hay nhập pass hay user này kia mới xài dc ?

lexus400

Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải ti

mình xài mạng Lan đối với Tizzbird, chưa bao giờ phải cấu hình hay tinh chỉnh gì ? chỉ cần cắm vào là có mạng mà dùng thôi. mạng nhà bác có để auto không, hay phải cài IP hay nhập pass hay user này kia mới xài dc ?
Mình cũng dùng mạng LAN, dùng auto thì không được, mặc dù tất cả các thiết bị khác đều dùng DHCP bình thường, đặt IP tĩnh thì lưu được cấu hình nhưng phần Ethernet Connectio luôn off nên mỗi lần khởi động lại đều phải vào chỉnh on lại, lạ thật!

newmanvn

Member

các bác cho em hỏi có thể down grade từ FW 1.14 về 1.1 được ko?
vì e đang xài 1.1 thấy ngon lành, tết rảnh rổi nên up lên 1.14 thì bị dính lỗi trùng sóng với remote TV LCD Sony bi giờ cứ chuyển kênh TV là TB tự khởi động. có bác nào biết cách khắc phục giúp em với.

hoangtuan_neu

Active Member

các bác cho em hỏi có thể down grade từ FW 1.14 về 1.1 được ko?
vì e đang xài 1.1 thấy ngon lành, tết rảnh rổi nên up lên 1.14 thì bị dính lỗi trùng sóng với remote TV LCD Sony bi giờ cứ chuyển kênh TV là TB tự khởi động. có bác nào biết cách khắc phục giúp em với.
Bác đem qua em downgrade cho nhé !

newmanvn

Member

bác hướng dẫn được ko? ko phải cắm usb vào TB rồi chạy FW cũ là được hả bác? em hỏi ngu tí. bác thông cảm.
quên, còn 1 lỗi nữa là Fanart ko ổn định. cái nhận cái ko. ko giống như FW 1.1 lúc nào cũng có Fanart xem đẹp mắt

tdhvn

Active Member

bác hướng dẫn được ko? ko phải cắm usb vào TB rồi chạy FW cũ là được hả bác? em hỏi ngu tí. bác thông cảm.
quên, còn 1 lỗi nữa là Fanart ko ổn định. cái nhận cái ko. ko giống như FW 1.1 lúc nào cũng có Fanart xem đẹp mắt

Bác kiểm tra lại fanart nhé, tôi thấy vẫn bình thường, lên đầy đủ cả :)

hoangtuan_neu

Active Member

Món downgrade nó hơi loằng ngoằng, không sử dụng như cách thông thường là cắm USB vào như upgrade được đâu bác ạ. Thế nên là ra Tết bác cứ xách qua em mần cho nhé !

oldfriend

Moderator
mình thì cứ thấy có FW mới là up ngay, ko phải nghĩ, may là ko thấy sự cố gì :D

songhuy

hôm nào bác Tuấn mở hàng khai trương lại nhỉ? đang máu kím 01 con androi thay con Xtreamer Pro :)

cubac2000

Mấy Bác giúp Em với: Em vừa update Firmware mới nhưng khi máy khởi động lại vào màn hình Home chính rồi tự nhiên tắt ngóm luôn(đèn nguồn vẫn sáng!). Em tắt nguồn khởi động lại vài lần nhưng vẫn bị trường hợp tương tự như vậy! Help me......

hailinh1976dk

Xin chào các anh em trong diễn đàn!

Em đã thử 2 cách trên. Cứ mỗi lần Upgrade FW cho Tizzbird F30 là nó tắt máy luôn.
Anh em nào có cách khắc phục lỗi trên xin chỉ giáo cho em với nhé!

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến h

Xin chào các anh em trong diễn đàn!

Em đã thử 2 cách trên. Cứ mỗi lần Upgrade FW cho Tizzbird F30 là nó tắt máy luôn.
Anh em nào có cách khắc phục lỗi trên xin chỉ giáo cho em với nhé!
Bây giờ còn up FW này làm gì nữa hả bác ?

Bản mới nhất của nó đây này, bác qua đây lấy về up đi nhé !

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/444607-tizzbird-f10-f11-f20-f30-firmware.html

Bên trên