[TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

timkiem

Member
Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

hic hic hôm nay em phát hiện một lỗi ở phiên bản mới nhất này rất rất nghiêm trọng các bác về test xem có đc không nhé! em nó phát DTS thì bình thường, Dolby thì tịt không ra tiếng. em cứ tưởng tại con Sony của em lên đường rồi nhưng không phải. em thử với đầu đĩa sony cùi nhà em xem phim Dolby vẫn kêu ầm ầm. nhờ bác Tuấn xem lại dùm nhé. lưu ý là các bác test bằng dây optical nhé. thanks

trongdattbd

Member
Ðề: [TizzBird F30]: Firmware mới, phiên bản 1.09.111107 ngày 08.11.2011 với rất nhiều cải tiến hay

Phát hiện một lỗi nữa là khi TZB đang tắt ở chế độ stand-by,khi bật tivi Sony bằng điều khiển từ xa thì TZB cũng được bật theo luôn không biết có phải cùng tần số không (mình đang dùng sony 40" EX-400 ).Có bác nào bị như mình không và còn bị trùng nhiều nút với điều khiển của ARV Pioneer CS-35 nữa. Cái này mà FW tới không fix thì phải cho 1 trong 2 em ra đi thôi (việc bị trùng điều khiển từ xa là rất khó chịu khi sử dụng)
E cũng bị như bác, tắt TizzBird(stand-by) rồi mà khi bấm điều khiển TV(Panasonic) với bất kì nút gì thì TizzBird cũng nhận và khởi động(như ta bấm mở vậy). Thật là bực mình quá... Vài cái lỗi cơ bản mà hãng sửa đi sửa lại không xong.

hung pham

Active Member

hic hic hôm nay em phát hiện một lỗi ở phiên bản mới nhất này rất rất nghiêm trọng các bác về test xem có đc không nhé! em nó phát DTS thì bình thường, Dolby thì tịt không ra tiếng. em cứ tưởng tại con Sony của em lên đường rồi nhưng không phải. em thử với đầu đĩa sony cùi nhà em xem phim Dolby vẫn kêu ầm ầm. nhờ bác Tuấn xem lại dùm nhé. lưu ý là các bác test bằng dây optical nhé. thanks

Tôi cũng đang bị tình trạng tương tự, tưởng máy hỏng nhưng lên đây mới biết ko phải....1.09 không bằng bản trước nữa

hung pham

Active Member

Thêm một điều nữa là sau khi up lên 1.09 xong thì nghe nhạc hay xem phim online đều ko có tiếng nữa, không biết có ai bị lỗi tương tự không...

lnt

Active Member

Có lẽ hảng đã biết những lỗi này nên các link download firmware 1.09 trên tizzbird.com đều bị gở bỏ!

tdhvn

Active Member

Chắc chắn các phản hồi của các bác đều được chuyển về hãng... Hi vọng hãng sẽ fix nhanh chóng :)

meomatto

Active Member

Đúng là đang có 1 sõ lỗi về khoản Pass âm thanh AC3 hay DTS với bản 1.09. Mình dùng TV SS nhưng không thấy hiện tượng lẫn tần số của ĐK với em này.

Thêm một điều nữa là sau khi up lên 1.09 xong thì nghe nhạc hay xem phim online đều ko có tiếng nữa, không biết có ai bị lỗi tương tự không...

mình ko bị như bác này... vẫn xem online đc nhưng thi thoảng hay bị báo lỗi "ko thể phát video này"..lại phải thoát ra vào lại thì lại xem đc...có phim bị báo 4-5lần có phim thì chỉ báo 1 lần...ko biết là tại phim hay tại đầu...hay có khi nào tại mạng nhà mình khong nhỉ..???

tdhvn

Active Member

mình ko bị như bác này... vẫn xem online đc nhưng thi thoảng hay bị báo lỗi "ko thể phát video này"..lại phải thoát ra vào lại thì lại xem đc...có phim bị báo 4-5lần có phim thì chỉ báo 1 lần...ko biết là tại phim hay tại đầu...hay có khi nào tại mạng nhà mình khong nhỉ..???

Xem video online thì có lẽ cần phải hoàn thiện thêm trong các firmware tiếp theo bác ạ. Mà bác xem online trên trang nào đấy?

dienanh.net hoặc bác có thể xem trên trang pud.vn...có rất nhiều phim HD miễn phí cho bác xem

lnt

Active Member

Lỗi tự chuyển tình trạng mạng đang ON thành OFF ở firmware 1.09 vẫn còn. Ví dụ như khi kết thúc lấy poster cho vài trăm film, kết quả chỉ có khoảng chục film có poster, xem lại thì mạng OFF từ lúc nào!
Lỗi treo chương trình hay xảy ra trong lúc khởi động hay chọn một chức năng, lặp đi lặp lại với những nguyên nhân khác nhau, bấm nhanh cũng treo.

Địa chỉ email duy nhất tìm thấy trên tizzbird.com là [email protected] không hoạt động! Forum cũng chẳng có! Khách hàng báo lỗi cách nào đây?

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Lỗi tự chuyển tình trạng mạng đang ON thành OFF ở firmware 1.09 vẫn còn. Ví dụ như khi kết thúc lấy poster cho vài trăm film, kết quả chỉ có khoảng chục film có poster, xem lại thì mạng OFF từ lúc nào!
Lỗi treo chương trình hay xảy ra trong lúc khởi động hay chọn một chức năng, lặp đi lặp lại với những nguyên nhân khác nhau, bấm nhanh cũng treo.

Địa chỉ email duy nhất tìm thấy trên tizzbird.com là [email protected] không hoạt động! Forum cũng chẳng có! Khách hàng báo lỗi cách nào đây?

Hiện ở Việt nam, các bác cứ báo lỗi ở đây là được rồi. Sẽ có người truyền tải về hãng. Vả lại, lấy poster trong firmware 1.0.09 hiện đang bị lỗi, tạm thời bác chưa nên dùng. Chắc trong tuần này sẽ có firmware sửa lỗi.

kinggai

Well-Known Member

Khoai khoái em này rồi đó. Dạo này lắm Android quá

bebong2k

Member

Theo tui các Pác nên quay lại chủ đề của Topic này xem cái hay và cái cần sửa của TB Firmware, chả nên quay nhau về những vấn đề khác cho mệt đầu:-?

tdhvn

Active Member

Bác tdhvn nói thế là quá lời rồi... nếu là nhà sản xuất hoặc nhà phân phối chẳng bao giờ nói lời "khinh thường" khách hàng như vậy :)

Ở chỗ này thì dù là "người ngoài cuộc", xin cho mình thắc mắc tí: Bác tdhvn là đại diện cho hãng ValuePlus hoặc nhà phân phối sản phẩm TizzBird tại Việt Nam?

Chào bác, vào forum này tôi là member, biết gì về kỹ thuật thì nói thôi.
Vấn đề là khi nói ý trân thành mà lại cho là bala thì có vẻ không ổn, không được vui nên phải nói thôi. Bác cứ tra ngược lại lên chút xem có đúng không?
Tốt nhất nên quay về đúng chủ đề của mục này thì hay hơn :)

hdd-hdp

Hết việc à mà các bác cãi nhau? Nếu Dùng đầu Tàu thì có mà thắc mắc vào mắt các bác ạ! bao nhiêu người dùng chả thấy sao, tự nhiên có mấy ông lên la làng ăn vạ như trẻ con, chả ra cái thể thống gì cả là thế nào nhỉ?!
1 bác thì Gửi cái thư không được----> La làng.
1 bác thì kiểm tra cả tên miền của người ta, thấy mới đang kí có 1 năm----> la làng.
Thế nhỡ: Mail Server lỗi thì sao, chặn thư rác thì sao? Tên miền đăng kí trước 1 năm, hết thời hạn lại đăng kí tiếp, chả sao cả. Vậy sao phải Om lên rồi cãi nhau nhỉ, buồn cười quá!!!!!!!!!!???????????

lnt

Active Member

Hết việc à mà các bác cãi nhau? Nếu Dùng đầu Tàu thì có mà thắc mắc vào mắt các bác ạ! bao nhiêu người dùng chả thấy sao, tự nhiên có mấy ông lên la làng ăn vạ như trẻ con, chả ra cái thể thống gì cả là thế nào nhỉ?!
1 bác thì Gửi cái thư không được----> La làng.
1 bác thì kiểm tra cả tên miền của người ta, thấy mới đang kí có 1 năm----> la làng.
Thế nhỡ: Mail Server lỗi thì sao, chặn thư rác thì sao? Tên miền đăng kí trước 1 năm, hết thời hạn lại đăng kí tiếp, chả sao cả. Vậy sao phải Om lên rồi cãi nhau nhỉ, buồn cười quá!!!!!!!!!!???????????

Có kiến thức một chút thì thấy ngay địa chỉ support đó là không có. Thông báo lỗi có ghi cả nguyên nhân đấy!
Nếu làm ăn nghiêm túc thì phải xem tên miền là tài sản. Còn vài chục ngày hết hạn thì registrar nó đã nhắc nhở mấy lần rồi đấy, chưa kể có thể auto renew.
Nhìn tổng quát cả cái hệ thống website tizzbird.com hay valueplus.co.kr thì thấy rõ là không nghiêm túc, thiếu chăm sóc. Mà nếu muốn cho nó đàng hoàng hơn thì chỉ tốn vài giờ. Tại sao lại để như vậy?

Còn cái món TizzBugs khá nhiều lỗi đấy, khách hàng như tôi chỉ muốn có một kênh phản hồi của hãng chứ không phải qua tay các bác thương buôn. Nói thật các bác thương buôn chỉ hiểu sản phẩm ở mức sử dụng chứ không phải ở mức kỹ thuật (Thí dụ: khá nhiều lỗi phản ánh ở đây liền bị bác tdhvn phủ nhận, ca tụng sản phẩm hết lời!!!). Nhưng cái món support đấy của valueplus không hề có, địa chỉ email không tồn tại.

Nếu ngay từ đầu khách hàng hiểu đây là một sản phẩm kiểu hợp tác xã thì không có gì thắc mắc, đàng này ...

vietthuy

chờ đợi firmware mới và tính chuyên nghiệp của hãng nào. Nhưng có lẽ chưa có hãng đầu HD nào chuối như hãng này. bỏ ra gần 6 triệu tức là 1 đầu HD thuộc loại top ở Việt nam cùng dune và tvix mà mang về quá nhiều lỗi như kén HDD, network khó nhận ip, không ổn định - hay treo bất tử, tản nhiệt cho ổ cứng kém. . . rất may là đại lý ở Vn cũng nhiệt tình kịp thời update firmware mới đỡ lỗi hơn.

tuechzz

Member

Đã có firmware mới rồi mà các bác chả nói gì nữa à. Chán hết rùi hay sao???

latruong

Member

Trời đã sinh Du(TizzBug) sao còn sinh Lượng (Realteak 1186). Kết cục thế nào chừng 1 tháng nữa sẽ rõ.

Bên trên