Tổ chức 1000 năm Thăng Long quá chán, quá tệ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

digikni

Well-Known Member
Ðề: Tổ chức 1000 năm Thăng Long quá chán, quá tệ

Đây cũng là vấn đề của xã hội hiện nay bác ạ, rất nhiều người nhầm lẫn giữa sự khôn ngoan với mấy trò khôn lõi. Thằng nào càng điếm thì thiên hạ càng bái phục.

vote +1. từ *điếm* là rất chính xác

ivy68

Huyền Thoại

Sao các bác không ở nhà xem tivi: đỡ hao tiền, hại sức mà lại coi rõ xem đủ nha, khi không thích xem thì 'tạch' đỡ mỏi mắt.
Còn vé mời thì chắc là ban TC đầu tiên lo không có ai đi xem (mọi người đều như tớ: ngại chỗ đông không thích chen chúc...) nên in giấy mời để PR, sau thấy mọi người a-la-xô đông quá nên phải cản bớt lại í mà. Giấy mời chỉ ghi là mời đến xem chứ có ghi là khi bị chặn thì vẫn được vào xem đâu mà bác đòi đi kiện họ?
Hehehe cứ mừng lễ hội như tớ là sướng nhất, kính nhi viễn chi. Tán chút xíu cho đỡ nhớ nhà.

Em đi tối hôm 30/9 mà đã đông lắm rồi,chen chúc.:(Mà có khi đến 1 nửa là người các tỉnh+sinh viên mới nhập học.

HEEL

Cách tổ chức ở VN thì là " Đỉnh cao trí tuệ rồi"

Nhưng thưa với bác, họ căng dây lạm dụng lòng đường vỉa hè làm chỗ gửi xe với giá cao, thu lợi nhuận cho riêng họ,móc túi người tiêu dùng, ko làm có ích cho nhà nước, chỉ tổ trật thêm đường đi, thi như thế là Phạm pháp mà bác, như thế mà bác còn Ủng hộ, bác thử xem với mỗi xe giá 70k, hàng trăm xe thì sẽ lên bao nhiêu tiền, em thử hỏi có bát Cháo nào giá cao như vậy, hay xong vụ 10/10 này, họ mua được Ôtô..:))...

Nói sai bét.

1- Bãi gửi xe này đều được chính quyền Phường biết và cho phép. Ai chăng dây đều phải nộp đầy đủ. Sao lại là phạm pháp.

2- 70K/xe nghe thì có vẻ ngon nhưng không phải là ăn hết được cả. Còn mua được nhà với ô tô sau vụ này là cái thằng khác chứ không phải là thằng chăng dây.

Em hỏi thật bác nhé, có chỗ 70k, có chỗ 50k, nếu bác ở trong tình huống của em, bác có muốn bỏ nhiều tiền ra như thế...:))..sót lắm chứ bác tưởng, nó khôn nó móc được tiền của túi bác cao như vậy, và trong đầu nó sẽ chửi bác là thằng Ngu đang bị chém đó bác ạ...:))...như vậy không phải là gian, mà là khôn lại với những thằng khôn...:-bd

Nói chán bỏ mẹ.

Theo thỏa thuận, không ai ép ai. Chẳng ai muốn mất tiền cả. Ai cũng thích miễn phí. Sếp của cậu lúc nào cũng thích cậu làm cho họ mà không cần lĩnh lương.

Còn nói chuyện bị chặt chém thì toàn dân VN đều bị. Xăng, điện, nước, Ô tô, xe máy, sữa, nhà đất .... cao nhất thế giới

Thựa ra trông xe này đều phải chia cho bọn phường hết đó. chia bao nhiêu 0 rõ nhưng chắc chắc là có nên bọn nó mới làm ngơ đi. em lạ gì bọn này. Trên báo có đưa là trc cửa bộ khoa học công nghệ có bọn tự dưng ra chăng dây coi xe, bv của bộ gọi công an đến giải quyết mà công an không đến

berryfun

Dạ thôi thì chín bỏ làm mười các bác ạ vì cái chung mà hy sinh một chút lợi ích của riêng mình chẳng phải là được chung đó sao. Em thì thấy rằng ủng hộ việc nhà nước duyệt binh tổ chức lễ kỷ niệm này. Dù rằng ở chỗ này chỗ kia có mặt được, chưa được nhưng tựu chung là là nên làm.

Còn thực ra đứng ngoài ai chẳng nói được, mình cứ thử làm ban tổ chức xem sao. nên thôi thì thông cảm cho ban tổ chức.

unmusic

Well-Known Member

Ai quăng cho em vài tỉ Mẹ Ếch Dê, em làm hoành tráng như Đen Lem Bích liền :))

JKer

Member

Khi nào tới 1000 năm Sài Gòn - Gia Định là các bác sẽ không thấy những cảnh thế này đâu =))

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

Em đi tối hôm 30/9 mà đã đông lắm rồi,chen chúc.:(Mà có khi đến 1 nửa là người các tỉnh+sinh viên mới nhập học.

cho em hỏi định nghĩa người HN gốc là ntn? để tự nhận xét bản thân [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

kutely24

Banned

[4ever]emQuynh;1017889 đã viết:
cho em hỏi định nghĩa người HN gốc là ntn? để tự nhận xét bản thân [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Người Hà Nội gốc tức là bạn phải có Ông Nội sinh ra ở Hà Nội, bố bạn cũng được sinh ra ở Hà Nội, và bạn cũng được sinh ra ở Hà Nội, tức là 3 đời được sinh ra ở Hà Nội thì bạn sẽ là người con gốc Hà Nội, còn Cụ của bạn có thể quê gốc ở Tỉnh khác nhưng lên Hà Nội làm ăn từ thời Pháp thuộc, mua nhà mua cửa có hộ khẩu ở Hà Nội từ những năm giặc Pháp Xâm chiếm Miền Bắc, như vậy được coi là Người Hà Nội xịn. mình có 1 lần nghe giảng của Giáo Sư Sử Học Lê Văn Lan tại Cổng đền Ngọc Sơn, Hồ Hoàn Kiếm, trong 1 chương trình Tết của VTC năm 2009...:)..

manunited

Active Member

Thôi sau đợt này nhà nước sẽ rút kinh nghiệm để sau này chuẩn bị đại lễ 2000năm sẽ tốt hơn? :D anh em cố chờ nhá? ;))
Hnay tẹo nữa thì fải đi bộ từ BX Mỹ Đình về Mai Động :))

meomatto

Active Member

Chán thật, nhiều bạn cứ động 1 tí là kêu ca Nhà nước thế nọ, Chính quyền thế kia, như 1 căn bệnh ý. Thử hỏi, nếu không có Đảng và Nhà nước thì liệu các bạn có được như bây giờ không hả? Nói đi thì cũng phải nghĩ lại chứ! Cách đây hơn chục năm, bạn có nằm mơ cũng chả được như bây giờ đâu. Xã hội nào chả có mặt trái, mặt phải của nó. Có phải lúc nào cũng êm đềm, trật tự, tiên tiến đâu?!
Thay vì kêu ca làu bàu, chi bằng hãy góp chút công sức dù nhỏ làm cho Xh tốt hơn lên đi! Ngay từ trong GĐ và nhận thức của mình chứ đừng động 1 tí là kêu ca phàn nàn, nghe chán lắm cơ. Làm lãnh đạo đâu có dễ như nói đâu nên chẳng phải ai cũng làm được.
Là Người HN gốc, Cá nhân mình thấy rất vui vì Thủ đô đã tươi đẹp hơn, lộng lẫy và khang trang hơn trong những ngày này. Dù không vào được Bờ Hồ nhưng đi trên đường, nghe những bài hát về HN, ngắm đèn sao trên đầu, trong lòng cũng thấy rất tự hào. HN mãi mãi là Trái tim của cả Nước. Nhân dân đón Đại lễ Vuỉ vẻ, sung túc quá!
Hôm nay, việc đi lại đã thông thoáng hơn rất nhiều so với những ngày trước vì lực lượng chức năng đã làm việc tích cực, điều tiết tình hình hợp lý.
Thử hỏi những bạn hay làu bàu rằng: Có làm được như vậy không nếu bạn làm lãnh đạo???

nick277

Member

Chán thật, nhiều bạn cứ động 1 tí là kêu ca Nhà nước thế nọ, Chính quyền thế kia, như 1 căn bệnh ý. Thử hỏi, nếu không có Đảng và Nhà nước thì liệu các bạn có được như bây giờ không hả? Nói đi thì cũng phải nghĩ lại chứ! Cách đây hơn chục năm, bạn có nằm mơ cũng chả được như bây giờ đâu. Xã hội nào chả có mặt trái, mặt phải của nó. Có phải lúc nào cũng êm đềm, trật tự, tiên tiến đâu?!
Thay vì kêu ca làu bàu, chi bằng hãy góp chút công sức dù nhỏ làm cho Xh tốt hơn lên đi! Ngay từ trong GĐ và nhận thức của mình chứ đừng động 1 tí là kêu ca phàn nàn, nghe chán lắm cơ. Làm lãnh đạo đâu có dễ như nói đâu nên chẳng phải ai cũng làm được.
Là Người HN gốc, Cá nhân mình thấy rất vui vì Thủ đô đã tươi đẹp hơn, lộng lẫy và khang trang hơn trong những ngày này. Dù không vào được Bờ Hồ nhưng đi trên đường, nghe những bài hát về HN, ngắm đèn sao trên đầu, trong lòng cũng thấy rất tự hào. HN mãi mãi là Trái tim của cả Nước. Nhân dân đón Đại lễ Vuỉ vẻ, sung túc quá!
Hôm nay, việc đi lại đã thông thoáng hơn rất nhiều so với những ngày trước vì lực lượng chức năng đã làm việc tích cực, điều tiết tình hình hợp lý.
Thử hỏi những bạn hay làu bàu rằng: Có làm được như vậy không nếu bạn làm lãnh đạo???

góp ý chút nhe bạn. sao lại phân biệt Hà Nội gốc hay Hà Nội ngọn để làm gì bạn.
còn vụ các những bạn hay làu bàu kia thì bạn trách móc làm gi cho mệt óc.kêu ca phàn nàn là họ của các bạn ấy mà.

Ai mà chẳng muốn nghe lời khen, nhưng có những mặt chưa được thì phải nghe để mà sửa chữa. Có j đẹp j tốt thì báo cũng đưa, cái j chưa dc mà báo chưa đưa thì em đưa. Dư luận công chúng chính là nguồn tin quý giá để mà sửa chữa củng cố cho đất nước tốt đẹp hơn. Không có những lời chê mà chỉ nghe những lời khen thì chính những lời khen đó mới là phá hoại đất nước. Bác xem thời sự, cái j hay họ họ cũng đưa, cái j chưa được họ cũng đưa.

huy_tung2910

góp ý chút nhe bạn. sao lại phân biệt Hà Nội gốc hay Hà Nội ngọn để làm gì bạn.
còn vụ các những bạn hay làu bàu kia thì bạn trách móc làm gi cho mệt óc.kêu ca phàn nàn là họ của các bạn ấy mà.

có nhiều ng cứ thích ra đg. ai thấy họ cũng fai kêu lên. HN1 đó8->

ngoibet

Member

Vì đó là việc dễ nhất???

Chỉnh sửa lần cuối:

hdbladies

Banned

Chán thật, nhiều bạn cứ động 1 tí là kêu ca Nhà nước thế nọ, Chính quyền thế kia, như 1 căn bệnh ý. Thử hỏi, nếu không có Đảng và Nhà nước thì liệu các bạn có được như bây giờ không hả? Nói đi thì cũng phải nghĩ lại chứ!

Bác này không mấy bao nhiêu tuổi mà ngây ngô thật, cái Ngàn Năm Thăng Long không phải do NN tổ chức không lẽ do bọn phản động tổ chức à ? Vậy do NN tổ chức mà không ra hồn thì người ta có quyền đóng góp ý kiến / chê bai ... vậy không lẽ họ chê bai mấy ông đạp xích lô à ?

Cách đây hơn chục năm, bạn có nằm mơ cũng chả được như bây giờ đâu.

Nếu bác thích so sánh như thế thì so sánh kiểu như vậy cho nó máu :

"Mẹ nó - hồi thằng Bù nhìn Bảo Đại làm đéo gì có HD" ! Nhờ ơn bác nhờ ơn Đảng nên hôm nay mới có HD mà coi !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên