[TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Minhsur

Banned
Vốn hay tò mò và ngọ ngoạy, mình vừa lấy cái ổ Bluray để gắn cho cái PCH C300. Tên đầy đủ của nó là Popcorn Hour BDR - 300.
Hình ảnh của em nó đây:

Qua hình ảnh thì các bác thấy đặc trung bao bì của PCH là rất đơn giản, không cầu kỳ lòe loẹt.
Mình lấy ở HDZONE 81 Nguyễn Du, hàng chính hãng PCH. (Về giá thì mình xin không công bố. Vì là chỗ quen biết, lại đã mua ở đó hơn 10 cái HDP các loại cho anh em bè bạn nên giá có khác chút ít).
Mấy em ở HDZONE rất nhiệt tình, mang ngay cái c200 ra lắp thử, làm mẫu để mình tự lắp lấy ở nhà. Quá dễ dàng.

Tối nay thử nghiệm xong mình sẽ thông báo lại cho anh em.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Em đang lót dép,gắn xong bác chụp lại hình c300 của bác nhé.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Em đang lót dép,gắn xong bác chụp lại hình c300 của bác nhé.

Vâng bác. Thằng Popcorn là chúa kén đồ kèm theo. Em đang sợ đĩa rởm là nó nhè. Tý nữa em vù ra chợ giời làm mấy cái thử xem sao.

Minhsur

Banned
Thật quá dễ dàng để gắn cái ổ BDR vào C300:

Ban đầu mình cũng tưởng phức tạp lắm. Ai ngờ gắn xong, cắm điện, bấm phím ra ổ, đặt đĩa vào, loát tí rồi chơi ngay.
Mình mua ở chợ giời hơn chục cái đĩa mất 300k. Từ BD, DVD, CD tất cả đều chạy ngon ơ, không hề kén đĩa.
Các đĩa đều hiện menu như thông thường mình dùng đầu DVD, BD khác.

Kết luận cá nhân: Quá OK. Không ngờ việc lắp thêm cái ổ BDR cho PCH C300 lại dễ đến thế. Và dùng lại đơn giản đến thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghung1602

Lắp vừa in với cái khe trên rãnh đút HDD hử bác?
Giá mà bác tiết lộ cái giá thì tốt...e đoán chắc giá tầm 1tr4-1tr6!

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Bác thích làm chuột bạch,em phục bác.

meocon

Well-Known Member

Vậy là mất tiêu khay săp ổ cứng rùi , hic , đổi khay hdd thành bluray tiêu rùi

quanghung1602

Mất đâu mà mất, bọn Popcorn nó thiết kế sẵn 1 khay đợi để lắp BDR đấy. Khay này thì chỉ lắp vừa với BDR dạn Slim thôi :)

Minhsur

Banned
Chia buồn với bác.

Bác thích làm chuột bạch,em phục bác.
Cũng rất dễ thao tác thôi bác ạ, Với lại c300 cũng vừa hết bảo hành, nghịch tí xem sao. Ai ngờ nó lại ngon. Ổ BDR của Panasonic ra vào rất êm ái. Lắp xong không phải cài đặt gì. Thao tác tua bài, next bài đều ok, không chọn bài theo số được, nhưng có thể vào menu để chọn.

Lắp vừa in với cái khe trên rãnh đút HDD hử bác?
Giá mà bác tiết lộ cái giá thì tốt...e đoán chắc giá tầm 1tr4-1tr6!

Cái này của PCH đặt hàng lắp cho c200 và c300 mà bác. Tên của em nó là Popcorn Hour BDR - 300. Vừa khít khìn khịt.

Minhsur

Banned
Mình hóng hớt được giá chính thức của Popcorn Hour BDR - 300 vào khoảng 1t500 là cùng = bằng giá mua trực tuyến.
Với khả năng chơi bời của em nó thì giá này cũng không đến chát lắm. Khi lắp thử trên C200 mình thấy nhìn tổng thể đẹp hơn trên C300.
Từ hôm qua đến giờ mình cày toàn đĩa chợ giời nhưng chơi tốt. Không kén đĩa cũng là ưu điểm. Nghe CD Chế Linh tương đương nghe Lossless lưu trong HDD (theo tai trâu của mình thấy vậy).

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Mình hóng hớt được giá chính thức của Popcorn Hour BDR - 300 vào khoảng 1t500 là cùng = bằng giá mua trực tuyến.
Với khả năng chơi bời của em nó thì giá này cũng không đến chát lắm. Khi lắp thử trên C200 mình thấy nhìn tổng thể đẹp hơn trên C300.
Từ hôm qua đến giờ mình cày toàn đĩa chợ giời nhưng chơi tốt. Không kén đĩa cũng là ưu điểm. Nghe CD Chế Linh tương đương nghe Lossless lưu trong HDD (theo tai trâu của mình thấy vậy).

Hì hì em cũng rang ráng làm một con cho bằng chị bằng anh.

quanghung1602

Giá 1tr5 thì cũng ổn, ra mua về plug and play đỡ mất công ship rồi chờ đợi ;).
Ủa e thấy khay nhét HDD và BDR của C200 và C300 như nhau mà bác, có gì khác mà trên C200 lại đẹp hơn ;)

Minhsur

Banned
Giá 1tr5 thì cũng ổn, ra mua về plug and play đỡ mất công ship rồi chờ đợi ;).
Ủa e thấy khay nhét HDD và BDR của C200 và C300 như nhau mà bác, có gì khác mà trên C200 lại đẹp hơn ;)

Đẹp hơn cái tổng thể bác ạ: Kích thước tương đương nhau, nhưng màn hình trên c200 nó dài hơn (cân đối hơn với cái khay ổ HDD và BDR); C200 lại có mấy cái phím tạo vòng tròn ở giữa, không có điều khiển dùng cũng tiện. Với lại cái C300 của mình dùng được hơn 1 năm thấy nó "cũ" quá. Hic

Mà cũng không biết trong 2 cái này, cái nào xịn hơn?

Của FPT Vietnam:

Của chính hãng tại thị trường Mỹ:

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

Nhìn chai Chivas 12 của bác thèm quá,thèm quá.Chẹp!chẹp!!!!!

Minhsur

Banned

Nhìn chai Chivas 12 của bác thèm quá,thèm quá.Chẹp!chẹp!!!!!

Càng dùng cái ổ đĩa BDR càng thấy tiện bác ạ, hôm nay bà xã em mang mấy cái đĩa nhạc Phật về, trời đất xước kinh hoàng mà em no vẫn chạy băng băng.

Còn cái Chivas 12 này chỉ bày cho đẹp thôi bác ơi. Em thích dòng này hơn:

sunnydtld

Well-Known Member

Cái C200 của mình kô có chổ gắn ổ bluray nhu pak :(

Bên trên