[TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Tất cả đĩa hiện có của mình đều mua ở chợ giời hoặc bán rong bác ạ. Đều chạy được.
Chỉ tiếc là chưa có đĩa Blyray xịn để thử xem sao.

Các đĩa thì ok nhưng BLR kén đĩ lắm bác ợ

sir_hoangnam

Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Ko biết bao h mới có FW mới . Chán quá chơi BLRAY toàn bị đơ . Nhất là chọn audio DTSHD hoặc PCM , dùng nhiều loại nhưng chưa thấy E nào chán như E C300 này , chỉ đc cái dáng . Đúng là " nhất dáng ..."

Sao của bác bị thế nhỉ, em và bạn em dùng C200 xem BD + BD remux dạng folder hoặc iso rất rất ổn định, phụ đề trong + ngoài đều chuẩn

Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Chắc c200 fw gon hơn vì E thử ổ BDROOm bằng đĩa BD của E ở cửa hàng thì chọn Audio ngon . Nhưng về lắp vào C300 của nhà là đơ khi chọn audio . Theo E do FW . Vì khi chạy fie BD gốc cũng bị thế Bác ợ .

quanghung1602

Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Chắc c200 fw gon hơn vì E thử ổ BDROOm bằng đĩa BD của E ở cửa hàng thì chọn Audio ngon . Nhưng về lắp vào C300 của nhà là đơ khi chọn audio . Theo E do FW . Vì khi chạy fie BD gốc cũng bị thế Bác ợ .

E đang chạy phim The Forbidden Kingdom bằng đĩa Bluray, set up Audio là DTS HD Master Audio chạy ngon bác ah. Hay do đĩa của bác?
E đã test trên 3 đĩa gổm đĩa nhạc của David Poster, đĩa quảng cáo của Sony và đia The Forbidden Kingdom thì thấy chạy trâu lắm ;). Hay do đĩa e ngon?

Minhsur

Banned
Túm lại là có bao nhiêu bác đã mua cái ổ BDR đó rồi? Cảm nhận thế nào ạ?
Cá nhân mình đánh giá là tiện lợi. Nhưng có cũng để thỏa mãn sự tò mò là chính (Vì ít dùng đến ổ đĩa).

Của E đây ợ
E đầu tư cả dây nguồn này

HD hiend mà Bác . Hy vọng Fw tới chuẩn hơn . H thì hơi thất vọng tí ...

Minhsur

Banned
Các bác đã lăp ổ BDR có bị hiện tượng này không:

1) Các Phim HD: Mỗi file thường sẽ có 3 thư mục gồm folder, tvix. và phim. Nhưng sau khi lắp ổ BDR thì không thấy hiển thị file folder và tvix, chỉ còn file phim - tất nhiên vẫn xem bình thường.
2) Các file LOSSLESS không thấy nội dung chỉ còn thấy cái "vỏ" - Kiểm tra trên máy tính thì vẫn còn nguyên xi => Không đọc được.

Đã khởi động lại nhưng vẫn thế. Hôm nào rảnh phải tháo ra thử lại xem sao các bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Mình thấy PCH thường dùng vỏ hộp đơn giản, không lòe loẹt, chỉ có mầu vỏ bao xi măng.

Minhsur

Banned
Các bác đã lăp ổ BDR có bị hiện tượng này không:

1) Các Phim HD: Mỗi file thường sẽ có 3 thư mục gồm folder, tvix. và phim. Nhưng sau khi lắp ổ BDR thì không thấy hiển thị file folder và tvix, chỉ còn file phim - tất nhiên vẫn xem bình thường.
2) Các file LOSSLESS không thấy nội dung chỉ còn thấy cái "vỏ" - Kiểm tra trên máy tính thì vẫn còn nguyên xi => Không đọc được.

Đã khởi động lại nhưng vẫn thế. Hôm nào rảnh phải tháo ra thử lại xem sao các bác ạ.

Mình vừa Khôi phục cài đặt gốc. Các lỗi trên đã khắc phục xong, nhưng lại phải cài lại mấy cái apps. Dở nhất là mấy file của Thuý Nga lại không đọc được.
Chắc phải mấy hôm mới khỏi.

quanghung1602

Mình vừa Khôi phục cài đặt gốc. Các lỗi trên đã khắc phục xong, nhưng lại phải cài lại mấy cái apps. Dở nhất là mấy file của Thuý Nga lại không đọc được.
Chắc phải mấy hôm mới khỏi.

E đang định reply bác, 2 lỗi đấy e ko gặp phải ;)

Minhsur

Banned
Tin rất buồn:

Cái ổ BDR 300 của mình rất ... Kén đĩa, nhưng là kén ngược - không đọc được đĩa xịn cả đĩa bluray va đĩa DVD. Đĩa lậu vẫn chạy phăng phăng. (Chả là đến tận hôm qua mới mượn được đĩa xịn).

Thí nghiệm thất bại.

BoxHD

em thấy bên bác Tầm Nhìn Số bán con Popcorn Hour C200 giá 4tr9, giá vậy mềm k bác, con C300 này giá bao nhiêu vậy và có khác biệt gì nhiều với con C200 không, em đang cân nhắc mua dòng này mong các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

em thấy bên bác Tầm Nhìn Số bán con Popcorn Hour C200 giá 4tr9, giá vậy mềm k bác, con C300 này giá bao nhiêu vậy và có khác biệt gì nhiều với con C200 không, em đang cân nhắc mua dòng này mong các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn.

Bác lăn tăn làm gì,lục các bài cũ,trên dđ rồi quyết bác ạ

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Tin rất buồn:

Cái ổ BDR 300 của mình rất ... Kén đĩa, nhưng là kén ngược - không đọc được đĩa xịn cả đĩa bluray va đĩa DVD. Đĩa lậu vẫn chạy phăng phăng. (Chả là đến tận hôm qua mới mượn được đĩa xịn).

Thí nghiệm thất bại.
Cũng may là em chưa mua,vì lăn tăn về giá.Chia buồn cùng bác............

Bên trên