[TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Re: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Hôm nay chẳng hiểu sao mình lại bấm nhầm 1 thành số 4 và lại là lần cuối cùng trong số 5 lần. Đen thế. Không được chọn vùng khác nữa. Đành sống chung với đĩa lậu rồi.
Đây :
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=64695
Bạn vào đây lấy cái này về chơi.Mình kín hết thời gian nên chưa vọc.
Có gì bạn chia sẽ nhá .

Vando

Well-Known Member
Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Bác nào gắn DVD/ Bluray Slim cho C200 chưa?
Nếu gắn vào slot này sẽ còn chỗ cho HDD 3.5".

Vando

Well-Known Member

Các bác cho hỏi gắn BDR hoặc một ổ Bluray Slim nào đó vào C200 (C200 của mình có rách gắn cài này) thì căm cổng nào? (ổ Slim thường có chuẩn Mini Sata)).
Tks

quanghung1602

Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Các bác cho hỏi gắn BDR hoặc một ổ Bluray Slim nào đó vào C200 (C200 của mình có rách gắn cài này) thì căm cổng nào? (ổ Slim thường có chuẩn Mini Sata)).
Tks

Trên main sẽ có dây cắm chuẩn Mini sata để đợi cắm BLuray Slim đó bác, bọn PCH thiết kế hay phết :)

Minhsur

Banned

Chưa gắn ổ thì rất háo hức gắn. Gắn vào rồi thì lại ít khi dùng. Nhưng mà được thỏa chí tò mò các bác ạ.

Juln

Cẩn thận nhé, Chủ nhật tuần rồi đầu nối nguồn SATA cho BDR trong máy C-200 tự nhiên bị chập, khét lèn lẹt, khói um, đèn power nháy linh tinh, may mà ngắt nguồn kịp. Đồ C-200 của FPT đó.

Vando

Well-Known Member

Nguồn Sata và mini Sata đều được cố định khoảng cách giữa các sợi bằng đầu cắm nhựa. Nếu bạn bì chập thì có thể ở vị trí gắn của BDR có vật dẫn điện lọt vào hoặc BDR bị hỏng.

tdhbk

Cẩn thận nhé, Chủ nhật tuần rồi đầu nối nguồn SATA cho BDR trong máy C-200 tự nhiên bị chập, khét lèn lẹt, khói um, đèn power nháy linh tinh, may mà ngắt nguồn kịp. Đồ C-200 của FPT đó.

Khả năng bác cắm ko chặt Jack rồi

Hôm trước E suýt cháy nhà vì vụ C300 gắn BDR . Con E đang xem hoạt hình = ổ cứng (BDR ko chạy) bỗng khói bốc lên may lúc đó có Gấu đang ở cạnh đó gắt átomat . E cứ tưởng cháy con 4810 nhưng ko phải hoá ra cháy jac nối ổ BDR . Mang đi BH về ok . Các Bác chú ý khi gắn ổ và cắm Jac nhé

Minhsur

Banned

Hôm trước E suýt cháy nhà vì vụ C300 gắn BDR . Con E đang xem hoạt hình = ổ cứng (BDR ko chạy) bỗng khói bốc lên may lúc đó có Gấu đang ở cạnh đó gắt átomat . E cứ tưởng cháy con 4810 nhưng ko phải hoá ra cháy jac nối ổ BDR . Mang đi BH về ok . Các Bác chú ý khi gắn ổ và cắm Jac nhé

Bác đừng làm em sợ thế nhá. Em cũng gắn được mấy tháng rồi, chưa sao... nhưng chắc gì sẽ không sao. Hay tại vì cái C300 của em không phải hàng FPT nhỉ?
Thôi hôm này em về tháo bỏ cho lành. Em đang có sẵn đầu BD denon1713 rồi, thích gì cắm vào xem cho nó an toàn. Cái PCH của em giờ chỉ chạy được đĩa đểu, chán quá rồi.

Vando

Well-Known Member

Bác ThangToan75 dùng BDR model gì vậy?

quanghung1602

Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Bác đừng làm em sợ thế nhá. Em cũng gắn được mấy tháng rồi, chưa sao... nhưng chắc gì sẽ không sao. Hay tại vì cái C300 của em không phải hàng FPT nhỉ?
Thôi hôm này em về tháo bỏ cho lành. Em đang có sẵn đầu BD denon1713 rồi, thích gì cắm vào xem cho nó an toàn. Cái PCH của em giờ chỉ chạy được đĩa đểu, chán quá rồi.

Con C300 của e (hàng FPT) gắn BDR vẫn chạy phe phé từ mấy tháng nay.
Các bác lưu ý cắm jack cẩn thận, chứ cắm lỏng lẻo là dễ tèo đó :)

Minhsur

Banned

Sáng dậy muộn các bác ạ, bật cái PoC300 lên thấy nó báo có FW mới hỏi up không, mình yes luôn. Vòng tròn nó quay bét nhè mà không ra được phiên bản mới.
Thoát làm lại thì không thế nào kiểm tra được có phiên bản mới hay không, vòng tròn cứ quay đều.
Có bác nào có được thông tin mới chưa ạ?

quanghung1602

Trên site của hãng chưa thấy thông báo gì bác Minh ah, sáng e cũng mở máy lên coi phim mà ko thấy thông báo gì :)

E cũng cập nhật FW nhưng ko đc . Vòng tròn quay 20" chẳng thấy báo j . Mọi khi cập nhật FW báo ko có ngay , hôm nay không thấy báo j . Cập nhật mãi ko đc . Các Bác cho ý kiến

dungtam25

Well-Known Member

Chừng nào có,các bác bảo em tiếng,em đang dùng C200,A300.
Thanks các bác trước.

Bên trên