[TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Minhsur

Banned
Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Ship trực tiếp về VN luôn hả bác? Về đến nơi Hải Quan tính thuế như thế nào?

Nếu không có ai giúp thì mất khoảng 4t tiền thuế bác ạ. (35%) thì phải). Hồi đó em có bạn làm ở đấy nên mới dám mua.

korien

Active Member

Nếu không có ai giúp thì mất khoảng 4t tiền thuế bác ạ. (35%) thì phải). Hồi đó em có bạn làm ở đấy nên mới dám mua.

4t thì khiếp quá nhỉ. Sắp tới em lại có lựa chọn mua từ Úc, giờ đang nghiên cứu tiếp

quangtuong

Banned

Gắn ổ này cho con A400 được không nhỉ .giờ thấy đỉa bluray rẻ quá mà kg lẻ mua đầu bdp thêm ?

dungtam25

Well-Known Member

Gắn ổ này cho con A400 được không nhỉ .giờ thấy đỉa bluray rẻ quá mà kg lẻ mua đầu bdp thêm ?

Bác mua box,mua Bluray rom,giao tiếp với A400 qua USB là xem Bluray disc phe phé.
Mà biết chỉ là vọc cho vui thôi,em gắn vào C300 có khi nào xem đâu,lâu lâu có CD bỏ vào cho nó tính tính tình tang cho vui,chẳng mấy khi dùng,có khi bác có lại đâm chán.
Hình ảnh dĩa Bluray,với file Bluray iso bác lưu trong ổ cứng,khi Pop phát ra không hơn kém gì.
Em chỉ nói với dĩa remux ở đây thôi nhé!

kieuthuy

Member

Bác mua box,mua Bluray rom,giao tiếp với A400 qua USB là xem Bluray disc phe phé.
Mà biết chỉ là vọc cho vui thôi,em gắn vào C300 có khi nào xem đâu,lâu lâu có CD bỏ vào cho nó tính tính tình tang cho vui,chẳng mấy khi dùng,có khi bác có lại đâm chán.
Hình ảnh dĩa Bluray,với file Bluray iso bác lưu trong ổ cứng,khi Pop phát ra không hơn kém gì.
Em chỉ nói với dĩa remux ở đây thôi nhé!
thế c300 phát cd qua ổ bluray chất lượng âm thanh thế nào vậy bác?

Minhsur

Banned

thế c300 phát cd qua ổ bluray chất lượng âm thanh thế nào vậy bác?

Phát bình thường mà bác. Thỉnh thoảng em vấn nghe nó phát qua AVR. Chất lượng không cao, nhưng cũng không phải là kém.

Taigl

Member

Các bác cho em hỏi thế hiện tại bây giờ nên gắn Bluray rom nào cho con C-200 mà chạy ổn định nhất? Con C-200 của e mới mua chưa Firmware nào cả,xin hỏi nên chạy bản nào ổn định nhất? Cám ơn các bác nhiều

Minhsur

Banned

Các bác cho em hỏi thế hiện tại bây giờ nên gắn Bluray rom nào cho con C-200 mà chạy ổn định nhất? Con C-200 của e mới mua chưa Firmware nào cả,xin hỏi nên chạy bản nào ổn định nhất? Cám ơn các bác nhiều

Nếu con của bác giống thế này:

Thì bác nên lắp cái giống của em:

Taigl

Member

Vâng,cám ơn bác! Con của e giống hệt con C200 trên hình ạ. Sao em đọc các bài viết trên như hình thì hàng của FPT. Nhưng con của em ship từ nước ngoài về sao cũng giống hệt? Và em phải up phần mềm nào ổn định nhất? Bác cho e xin model cụ thể và giá hiện tại vào inbox.Xin cám ơn bác ạ!

Taigl

Member

Xin nói thêm cho rõ: em không cần xem 3D. Mong các bác giúp đỡ,xin cám ơn!

Minhsur

Banned

Vâng,cám ơn bác! Con của e giống hệt con C200 trên hình ạ. Sao em đọc các bài viết trên như hình thì hàng của FPT. Nhưng con của em ship từ nước ngoài về sao cũng giống hệt? Và em phải up phần mềm nào ổn định nhất? Bác cho e xin model cụ thể và giá hiện tại vào inbox.Xin cám ơn bác ạ!

Phần mềm thì bác cứ cắm mạng và cho c200 cập nhật thôi bác.
Ổ đĩa Blueray như của em thì bên Hdzone trước có bán, giờ không biết còn hàng không. Còn về hình thức C200 thì em thấy hình như mỗi đợt hàng có khác nhau thì phải, cái thì có khay gắn ổ BD, cái thì không.
Bác mà ở HN thì em có thể hướng dẫn cho bác được.

Taigl

Member

Phần mềm thì bác cứ cắm mạng và cho c200 cập nhật thôi bác.
Ổ đĩa Blueray như của em thì bên Hdzone trước có bán, giờ không biết còn hàng không. Còn về hình thức C200 thì em thấy hình như mỗi đợt hàng có khác nhau thì phải, cái thì có khay gắn ổ BD, cái thì không.
Bác mà ở HN thì em có thể hướng dẫn cho bác được.

Rất tiếc,em ở Gialai xa quá...khg thì nhờ bác giúp. E thấy trên Ebay cũng bán ổ BD giống của bác. Chắc có lẽ em mua thử xem. Còn cắm mạng vào có cần cài đặt gì khg bác? Em có mấy cái đầu cắm Mạng vào thấy sóng wifi hiện rõ lên nhưng chẳng biết cách nào để kết nối vô đc. Em ngu ngơ ,gà mờ quá...mong các bác giúp em.

Minhsur

Banned

Rất tiếc,em ở Gialai xa quá...khg thì nhờ bác giúp. E thấy trên Ebay cũng bán ổ BD giống của bác. Chắc có lẽ em mua thử xem. Còn cắm mạng vào có cần cài đặt gì khg bác? Em có mấy cái đầu cắm Mạng vào thấy sóng wifi hiện rõ lên nhưng chẳng biết cách nào để kết nối vô đc. Em ngu ngơ ,gà mờ quá...mong các bác giúp em.

Nếu kết nối được mạng thì nó sẽ yêu cầu bác đăng nhập wifi. Nếu cái C200 của bác có tiếng Việt thì dễ hiểu hơn.
Nếu không ngại thì buổi tối bác cứ alo em hướng dẫn cho. SĐT em PM cho bác nhé.

Trên HDVN có mấy trang nói về C200, bác cứ tham khảo thêm sẽ biết nhiều điều thú vị lắm.

vinagoh

Well-Known Member

C-200 thì em giúp dùm bác Tài Gia Lai, nhưng C-300 thì hỏi chủ thớt. :)

Taigl

Member

Vâng,cám ơn các bác đã giúp đỡ em. Có gì thắc mắc xin làm phiền các bác...

Minhsur

Banned

C-200 thì em giúp dùm bác Tài Gia Lai, nhưng C-300 thì hỏi chủ thớt. :)

May quá, bác Goh đây rồi, bác giúp bác Tài GL vụ c200 này nhé. Nếu bác Tài cần ổ BD xịn của PCH giá tốt thì em sẽ giúp.

pntan

Các bác cho em hỏi, là PCH C200 hay PCH C300 có cho phép trình chiếu phim qua mạng như Dune HD không các bác? Thanks

Bên trên