Tôi đi mua LCD LED 3D "Thụ động hay chủ động"

tuanaiai

Active Member
Chào các bác,

Máu đã lên

Niềm phấn khởi cộng thêm chút đam mê HD, em quyết đi lụm cái LED 3D về trãi nghiệm, hưởng thụ. Nhưng điều khó khăn nhất khi ta đi đến siêu thị điện máy gặp phải 2 chữ "khó chọn". Sau đây em sẽ đưa các bác vào thế giới tràn ngập công nghệ 3D, nhưng em hy vọng bài này sẽ kéo các bác ra khỏi chốn công nghệ 3D thụ động hay chủ động, muôn vàng model, sự kì thị về thương hiệu...

Quảng cáo chỉ là quảng cáo, em cũng đã bị lập lững chỗ này. Xem ở phankhang, nguyenkim mấy chú ở đó cứ bảo 3D LG thụ động ngon hơn, SS, Sony, Pana bèo lắm. Mà đúng là xem 3D trên LG không cần tắt điện, mắt thoải mái....độ sâu, độ sáng, độ trong, độ nổi đã quá. Em cũng ưng cái LW5500, thế em bảo đưa kính chủ động để em xem thử trên SS, các chú bảo bác PC gì đó về rồi nên không có chiếu 3D demo được. Rõ gàng cái usb clip demo LG nằm gọn trong USB, cắm vào là xem dạng side by side trên bất cứ LCD nào có hỗ trợ USB decode mpg.

Quay lại đòi công lý

Hôm sau em quay lại sớm hơn, em xem 3D trên SS 6600, wow 2D thì LG phải gọi bằng cụ, 3D thì em cảm thấy chóng mặt ngay phút đầu tiên, ánh sáng siêu thị làm kính nhớp nhớp, khó chị lắm, clip demo cho em xem cũng không có gì nổi bật cái công nghệ 3D. Buồn tập 2 em cùng vợ con lại về suy nghĩ.

Ngày thứ 3 em lại quay lại thử LG 3D lần cuối, gõ ràng xem 2D em chẳng ưng điểm nào được, chỉ được cái 3D ưng, nhưng xem lại thấy không gian nó hẹp hẹp sao đó,hình như không lên được 1080p. Và em lại bị NV nguyenkim mời anh mua 3D LG là nhất, quyết chê SS 3D. Em thấy cái kiểu bán buôn, ép gã thế này không ham, chắc do LG triết khấu % nhiều sao đó.

Quyết định sai lầm

Quyết định cuối em ôm cái SS LED 3D 6400 về no wifi, no duyệt web rẻ hơn 6600 1 triệu em nhậu chơi. Cả nhà em rất hài lòng khi xem 2D. Tiếp tục chuyển xem 3D thì em thử đủ trò, em lôi cái iMax3D ra test Bluray 3D iso, Tvix S1 3D side by side, phim Avata, Rio...kết quả nhức đầu chóng mặt sau 5 phút. Buồn buồn cứ bấm bụng, đổi cha con LG kia xem 3D cho đã, 2D xấu chút có sao. X_X.

Sau 1 tuần thất vọng 3D SS kia, em lại quay lại phankhang lần nữa, xem LG 3D cho đỡ nghiền. Cảm giác đã ơi là đã khi máy bay...bay ra khỏi tivi. Nhưng em vẫn cảm giác không gian xem bị hẹp, hỏng lên được 1080p như em xem 2D. Đành sống chung với lũ, cũng may lúc này em gặp người bạn làm trong đây, em xin được cái clip demo gốc của hãng LG chuẩn 3D.

Và con tim đã vui trở lại

Hay ho ở chỗ này đây, hì hục em chuẩn bị xong xui, chiếu clip LG, tắt đèn phòng đi. Cảm giác lúc này 3D phê lắm, độ sâu,độ sáng, độ trong, 1080p, độ nổi thiệt là đã. Nhất là màu sắc khi xem 3D thật sống động, tươi tắn nhưng không thừa sáng...thế mà sau 15 phút em lại bị chóng mặt. Em quyết định mượn kính 3100GB của bà chị thử lại, wow xem cả tiếng chẳng hề chóng mặt như cái kính 3050GB kia. Thế là từ nay em có thể thưởng thức 3D trọn vẹn trên SS chủ động rồi nhé.

Tóm lại

Bài viết này không có ý chê LG binh vực SS hay Sony...mà là cái nhìn nhận sự việc một cách khách quan nhất. Và tồn tại trong đầu em một câu "Được này mất kia" vốn sở dĩ lòng tham con người không đáy, tốt nhất có điều kiện bụp cả hai.

Kết luận

- SS: 2D,3D đều đẹp, xem phim 3D phải tắt đèn, lúc này thấy LED hở sáng 4 góc, kính giá cao, màu sắc, độ nét, độ sâu, độ nổi, độ trong, 1080p có thừa. Tốt nhất dùng kính rẻ nhất là 3100GB trở lên nhé các bác.

- LG: 2D hỏng bằng SS nhưng cũng chiến tốt, 3D đẹp nhưng cảm giác cá nhân thấy bị hẹp, nhiều cảnh cảm giác sáng quá đâm ra gọi là thừa sáng, xem được 3D trong phòng có bật đèn tuýp sướng, kính giá rẻ, nói chung cũng rất tốt, hình thức thiết kế cũng đẹp nhưng chưa sắc sảo như SS.

Dẫu sao đi nữa bài này chỉ là vài dòng chia sẽ cho bác nào đang lăn tăn cái vụ mua SS, Sony, Pana...LG thụ động & công nghệ chủ động 3D đỡ mắc công suy nghĩ nhất đầu, chống mặt. Ai thấy túi tiền, con mắt hợp nhãn với dòng nào cứ ẩm về nhà là phê thôi, cải vã nhau chi mệt, tốn nước bọt, cũng như fan Nikon Vs Canon. Dù sao đi nữa tất cả sản phẩm LED,3D bây giờ đều hơn công nghệ cũ nhất là khoản FullHD.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ. Em chạy đây X_X

Viết bởi: tuanaiai

Chỉnh sửa lần cuối:

tommyteo

Em cũng đăng lăn tăng giữa LG va SS 3D đây, tính chơi máy chiếu nhưng thây phức tạp quá vì khả năng xiền của em chỉ chơi được phân cực.
lăn tăn rồi lại ....lăn tăn..!.

tuanaiai

Active Member
Ðề: Re: Tôi đi mua LCD LED 3D "Thụ động hay chủ động"

Em cũng đăng lăn tăng giữa LG va SS 3D đây, tính chơi máy chiếu nhưng thây phức tạp quá vì khả năng xiền của em chỉ chơi được phân cực.
lăn tăn rồi lại ....lăn tăn..!.

Em lại gặp anh rồi ;;) 2 chữ lăn tăn em đã xong rồi, SS em đang chiến. Online chat chơi anh. Gday.

Connor

Well-Known Member
Ðề: Tôi đi mua LCD LED 3D "Thụ động hay chủ động"

Bọn bán hàng nó khuyên bác chọn LG là chuẩn đấy, không phải do % hoa hồng gì đâu ;)) 3D thì chỉ có thụ động là nhất thôi.

vididong

Banned

đọc bài của bác chủ thớt dài mà chẳng hiểu mấy, đọc bài comment hiểu nhanh hơn

latlat

Member

bài này dìm hàng àh.đưa cảm nhận 1 người lên trang 1 cứ như là đúng rồi ấy.tùy người xem cảm nhận 3D của hãng nào tốt với mình thôi thì mua chứ có gì đâu.

tuanaiai

Active Member

Các bác này lạ thiệt, chắc là không đọc kết luận rồi rồi phán cứ như 8-X. Nào là thụ động số 1. Em công bằng các thương hiệu, thụ động hay chủ động đều ok.

Con D6400 của mình bị hở sáng tí xíu ở 4 góc khi tắt đèn, chủ top cũng bị :D
hình như thằng LED nào cũng dễ dính cái này nhỉ

tanbinh19

Em vẫn thích chủ động hơn vì nó Full Screen:)

ketnoihd

Chào các bác,

Máu đã lên

Niềm phấn khởi cộng thêm chút đam mê HD, em quyết đi lụm cái LED 3D về trãi nghiệm, hưởng thụ. Nhưng điều khó khăn nhất khi ta đi đến siêu thị điện máy gặp phải 2 chữ "khó chọn". Sau đây em sẽ đưa các bác vào thế giới tràn ngập công nghệ 3D, nhưng em hy vọng bài này sẽ kéo các bác ra khỏi chốn công nghệ 3D thụ động hay chủ động, muôn vàng model, sự kì thị về thương hiệu...

Quảng cáo chỉ là quảng cáo, em cũng đã bị lập lững chỗ này. Xem ở phankhang, nguyenkim mấy chú ở đó cứ bảo 3D LG thụ động ngon hơn, SS, Sony, Pana bèo lắm. Mà đúng là xem 3D trên LD không cần tắt điện, mắt thoải mái....độ sâu, độ sáng, độ trong, độ nổi đã quá. Em cũng ưng cái LW5500, thế em bảo đưa kính chủ động để em xem thử trên SS, nó bảo chú PC gì đó về rồi nên không có chiếu 3D demo được. Xin lỗi em nói thẳng là mấy chú đang lừa tình em, rõ gàng cái usb clip demo LG nằm gọn trong USB, cắm vào là xem dạng slide to slide trên bất cứ LCD nào có hỗ trợ USB decode mpg.

Quay lại đòi công lý

Hôm sau em quay lại sớm hơn, em xem 3D trên SS 6600, wow 2D thì LG phải gọi bằng cụ, 3D thì em cảm thấy chóng mặt ngay phút đầu tiên, ánh sáng siêu thị nó làm kính nhớp nhớp, khó chị lắm, clip demo cho em xem cũng không có gì nổi bật cái công nghệ 3D. Buồn tập 2 em cùng vợ con lại về suy nghĩ.

Ngày thứ 3 em lại quay lại thử LG 3D lần cuối, gõ ràng xem 2D em chẳng ưng điểm nào được, chỉ được cái 3D ưng, nhưng xem lại thấy không gian nó hẹp hẹp sao đó,hình như không lên được 1080p. Và em lại bị NV nguyenkim mời anh mua 3D LG là nhất, quyết chê SS 3D. Em thấy cái kiểu bán buôn, ép gã thế này không ham, chắc do LG triết khấu % nhiều sao đó.

Quyết định sai lầm

Quyết định cuối em ôm cái SS LED 3D 6400 về no wifi, no duyệt web rẻ hơn 6600 1 triệu em nhậu chơi. Cả nhà em rất hài lòng khi xem 2D. Tiếp tục chuyển xem 3D thì em thử đủ trò, em lôi cái iMax3D ra test Bluray 3D iso, Tvix S1 3D slide to slide. Phim Avata, Rio...kết quả nhức đầu chóng mặt sau 5 phút. Buồn buồn cứ bấm bụng, đổi cha con LG kia xem 3D cho đã, 2D xấu chút có sao. X_X.

Sau 1 tuần thất vọng 3D SS kia, em lại quay lại phankhang lần nữa, xem LG 3D cho đỡ nghiền. Cảm giác đã ơi là đã khi máy bay...bay ra khỏi tivi. Nhưng em vẫn cảm giác không gian xem bị hẹp, hỏng lên được 1080p như em xem 2D. Đành sống chung với lũ, cũng may lúc này em gặp người bạn làm trong đây, em xin được cái clip demo của LG 3D.

Hay ho ở chỗ này đây, hì hục em chuẩn bị xong xui, chiếu clip LG, tắt đèn phòng đi. Cảm giác lúc này 3D phê lắm, độ sâu,độ sáng, độ trong, 1080p, độ nổi thiệt là đã. Nhất là màu sắc khi xem 3D thật sống động, tươi tắn nhưng không thừa sáng. 15 phút em lại bị chóng mặt. Em quyết định mượn kính 3100GB của bà chị thử lại, wow xem cả tiếng chẳng hề chóng mặt như cái kính 3050GB kia. Thề là từ nay em có thể thưởng thức 3D chọn vẹn trên SS thụ động rồi nhé.

Tóm lại

Bài viết này không có ý chê LG binh vực SS hay Sony...mà là cái nhìn nhận sự việc một cách khách quan nhất. Và tồn tại trong đầu em một câu "Được này mất kia" vốn sở dĩ lòng tham con người không đáy.

Kết luận

- SS: 2D,3D đều đẹp, xem phim 3D phải tắt đèn, lúc này thấy LED hở sáng 4 góc, kính giá cao, màu sắc, độ nét, độ sâu, độ nổi, độ trong, 1080p có thừa. Tốt nhất dùng kính bèo nhất là 3100GB trở lên nhé các bác.

- LG: 2D hỏng bằng SS nhưng cũng chiến tốt, 3D đẹp nhưng bị hẹp, nhiều cảnh cảm giác sáng quá đâm ra gọi là thừa sáng, xem được 3D trong phòng có bật đèn tuýp, kính giá rẻ, nói chung cũng rất tốt, hình thức thiết kế cũng đẹp nhưng chưa sắc sảo như SS.

Dẫu sao đi nữa bài này chỉ là vài dòng chia sẽ cho bác nào đang lăn tăn cái vụ mua SS,Sony,Pana...LG thụ động & công nghệ chủ động 3D đỡ mắc công suy nghĩ nhất đầu, chống mặt. Ai thấy túi tiền, con mắt hợp nhãn với dòng nào cứ ẩm về nhà là phê thôi, cải vã nhau chi mệt, tốn nước bọt, cũng như máy chụp hình Ni Vs Ca. Dù sao đi nữa tất cả sản phẩm LED,3D bây giờ đều hơn công nghệ cũ nhất là khoản FullHD.

Là nhân viên bán hàng của hãng SS tại siêu thị 2 năm nay,tất cả model tivi của SS và LG tôi test khá kĩ,vì theo yêu cầu của SS là Test để tìm ra điểm yếu của tivi LG để có thể bán tốt được hàng,rồi tui cũng làm thêm khi đi lắp ráp đầu phát 3D ,ổ cứng cho tivi các hãng,Sony,SS,LG
cho tôi xin nhận xét chút về Trình độ sơ lượt về tivi,chắc là không thể nói hết được nhưng ưu điểm hay nhược điểm của tất cả các hãng,Hãng nào cũng có điểm yếu của mỗi hãng khác nhau thôi,không có công nghệ nào gọi là hoàn hảo hết!!!
được cái này thì phải hy sinh cái kia,LG tạo cho nguoi xem 3D cảm giác đỡ mỏi mắt khi xem 3D nhưng chấp nhận hy sinh chút độ phân giải của Tivi,SS thì hình ảnh cho Ra FUll HD,nhưng bù lại khi xem 3D ở môi trường nhiều ánh sáng thì tỏ ra thua hẳn LG,nhưng trong môi trường tối thì đẹp hơn LG,nhưng tivi SS có góc nhìn lại hẹp Hơn LG !!!!
xem 2D thì LG chắc chắn không đẹp bằng SS!!!!!!!
Tôi không có ý khen hãng nào hết,nhưng theo thực tế thì sản phẩm 3D của LG có ưu thế hơn hẳn so với SS !!!
các bác không biết đó chứ SS cũng lo lắng về công nghệ 3D của LG lắm
ah!!em chưa nói về tivi Sony,em ít test Sony,vì em cho rằng Sony coi 3D không đẹp bằng SS,nhưng điều thực tế nó phủ phàng lắm các anh ạ,Tivi Sony coi 3D đẹp tuyệt vời,ở môi trường nhiều ánh sáng nhưng rất ít chớp,thậm chí nếu không để ý thì không thấy có đâu bác ạ!!
em thật ra cũng không có ý kiến gì về bài viết của bác đâu,nhưng bác viết bài này thì em xin bác suy nghĩ lại những cảm nhận của bác đi,bác xem 3D mà bác thấy LG nó hok lên được 1080p thì bác tài thật,em xin gọi bác là sư phụ !!
hoặc chắc mắt em bị bù lệch nó ăn rồi!!!
còn nhiều nữa mà em bận quá nên chỉ viết được đến đây thôi,em không viết tiếp được,cho em xin lỗi các bro nào chưa biết về 2 công nghệ này nhé,vì em viết không được chi tiết,còn các bro đã biết về rồi thì em xin không giải thích!

hanhy

Member

Thứ 5 vừa rồi mình đi siêu thị Chợ Lớn quận 12 mua dùm bố vợ 1 chiếc máy lạnh Pana, sau khi hoàn thành "nghĩa vụ" mình ghé qua hàng tvi Pana với ý định chiêm ngưỡng chiếc tvi plasma 3D P42UT30V thì không có hàng. vì khả năng có hạn nên mình chỉ ngắm nhìn những chiếc 15tr trở lại thôi. Anh bán hàng nói là nên mua SS vì 3D của SS đẹp hơn. mình trả lời SS 3D (số tiền trên) không có Full HD. Anh này im miệng luôn. mà anh bạn mình thì bảo Pana đẹp hơn. không ai đúng? xin ý kiến các bác. thanks!!!

tbphng

Là nhân viên bán hàng của hãng SS tại siêu thị 2 năm nay,tất cả model tivi của SS và LG tôi test khá kĩ,vì theo yêu cầu của SS là Test để tìm ra điểm yếu của tivi LG để có thể bán tốt được hàng,rồi tui cũng làm thêm khi đi lắp ráp đầu phát 3D ,ổ cứng cho tivi các hãng,Sony,SS,LG
cho tôi xin nhận xét chút về Trình độ sơ lượt về tivi,chắc là không thể nói hết được nhưng ưu điểm hay nhược điểm của tất cả các hãng,Hãng nào cũng có điểm yếu của mỗi hãng khác nhau thôi,không có công nghệ nào gọi là hoàn hảo hết!!!
được cái này thì phải hy sinh cái kia,LG tạo cho nguoi xem 3D cảm giác đỡ mỏi mắt khi xem 3D nhưng chấp nhận hy sinh chút độ phân giải của Tivi,SS thì hình ảnh cho Ra FUll HD,nhưng bù lại khi xem 3D ở môi trường nhiều ánh sáng thì tỏ ra thua hẳn LG,nhưng trong môi trường tối thì đẹp hơn LG,nhưng tivi SS có góc nhìn lại hẹp Hơn LG !!!!
xem 2D thì LG chắc chắn không đẹp bằng SS!!!!!!!
Tôi không có ý khen hãng nào hết,nhưng theo thực tế thì sản phẩm 3D của LG có ưu thế hơn hẳn so với SS !!!
các bác không biết đó chứ SS cũng lo lắng về công nghệ 3D của LG lắm
ah!!em chưa nói về tivi Sony,em ít test Sony,vì em cho rằng Sony coi 3D không đẹp bằng SS,nhưng điều thực tế nó phủ phàng lắm các anh ạ,Tivi Sony coi 3D đẹp tuyệt vời,ở môi trường nhiều ánh sáng nhưng rất ít chớp,thậm chí nếu không để ý thì không thấy có đâu bác ạ!!
em thật ra cũng không có ý kiến gì về bài viết của bác đâu,nhưng bác viết bài này thì em xin bác suy nghĩ lại những cảm nhận của bác đi,bác xem 3D mà bác thấy LG nó hok lên được 1080p thì bác tài thật,em xin gọi bác là sư phụ !!
hoặc chắc mắt em bị bù lệch nó ăn rồi!!!
còn nhiều nữa mà em bận quá nên chỉ viết được đến đây thôi,em không viết tiếp được,cho em xin lỗi các bro nào chưa biết về 2 công nghệ này nhé,vì em viết không được chi tiết,còn các bro đã biết về rồi thì em xin không giải thích!

Dù 1 lý do gì nữa không bao giờ mua LG hay SS mà cứ Sony và Sharp...Bán lại cũng được giá hơn...Thích xài hàng nhật...

Đừng có Lăng Ba Lìm Bìm nữa...

Cách đây hơn chục ngày đã rinh con LED 55LW6500 LG, đó là đã trải qua bao trăn trở giữa 3D thụ động hay 3D chủ động. Với hơn chục cái kính cho mấy đứa cháu chiến 3D cùng với mình, tóm lại là hài lòng với sự lựa chọn.

Sao ấy chứ có đôi lần e vào Media Mart long biên và xem cái phim Resident Evil Afterlife 3D trên con Sony cái kính nó để trên cái cột cao cao cho mọi người xem nhưng chả hiểu sao nhìn hình nhòe lắm. không giống khi xem ở rạp:D hay do sáng quá, e cũng chả hiểu đấy là thụ động hay chủ động nữa, thấy có thì đứng xem tí nhưng không dám đứn 20 giây sợ không nhìn thấy gì xung quanh. mà ở đấy chuối nhất là khoản chiếu demo phim 3D nhưng không có kính cho khách hàng xem. ấy vậy mà đôi lần đó e vẫn thấy có 5 > 7 người vẫn đứng xem không cần kính trong đó có cả đồng chí bán hàng$-) Đúng là vãi thật

cunxinh2503

LG chuẩn mà bác, xem 3D thì thụ động vẫn tốt hơn.

thangvh

Member

LG chuẩn mà bác, xem 3D thì thụ động vẫn tốt hơn.

đồng ý với bác, 3D thụ động đỡ nhức mắt,hình ảnh đẹp, dây nhợ không lằng nhằng, kính lại rẻ,mỏng đẹp như kính bình thường..... nói chung là thấy vô đối:x

mà bình thường cứ lý luận là 3D thụ động phải hi sinh độ phân giải nên ko nét bằng, mình xem thử ở Trần Anh toét cả mắt chả thấy có khác biệt gì giữa Full HD của 3D chủ động và bị động (chắc phải lấy kính hiển vi ra soi=)) ,hoặc do Trần Anh bày biện quá chuyên nghiệp nên ko thấy được nhược điểm#-o , công nhận ở đó thì TV cùi bắp nhất trông cũng bóng lộn8-X)

Quan trọng tiêu chí chọn khi đi mua, các bác điểm nhấn vào 3D hay 2D. Cái đầu tiên ai cũng phải công nhận là 2D của Sony hay Samsung màu đẹp vô đổi, nhưng xét trên tiêu chí 3D thì LG thực sự đáng mua ở thời điểm này vừa về công nghệ vừa về tính kinh tế. Đơn giản tối nay em có vợ chồng thằng bạn qua chơi cùng 2 nhóc, nó cũng thử chiêm nghiệm bộ nhà em để lắp. Bật phim 3D thử lên chiếu, cả nhà nó 4 người, em đưa cho 4 kính. Ku nhà em thấy 2 đứa kia có kính cũng đòi đeo, thế là 5 kính. Dư dả vẫn còn 1 kính vì khi mua LG nó cho 6 kính. Như vậy nếu mua Sony hay Samsung thì có lẽ phải mất thêm mấy triệu tiền mua kính,mà kính của Samsung và Sony đắt lòi cả kèn... Nên chọn LG với tiêu chí 3d thì đúng là nên mua ở thời điểm này.

jayjai

Chào các bác,

Máu đã lên

Quảng cáo chỉ là quảng cáo, em cũng đã bị lập lững chỗ này. Xem ở phankhang, nguyenkim mấy chú ở đó cứ bảo 3D LG thụ động ngon hơn, SS, Sony, Pana bèo lắm. Mà đúng là xem 3D trên LD không cần tắt điện, mắt thoải mái....độ sâu, độ sáng, độ trong, độ nổi đã quá. Em cũng ưng cái LW5500, thế em bảo đưa kính chủ động để em xem thử trên SS, nó bảo chú PC gì đó về rồi nên không có chiếu 3D demo được. Xin lỗi em nói thẳng là mấy chú đang lừa tình em, rõ gàng cái usb clip demo LG nằm gọn trong USB, cắm vào là xem dạng slide to slide trên bất cứ LCD nào có hỗ trợ USB decode mpg.

Quay lại đòi công lý

Hôm sau em quay lại sớm hơn, em xem 3D trên SS 6600, wow 2D thì LG phải gọi bằng cụ, 3D thì em cảm thấy chóng mặt ngay phút đầu tiên, ánh sáng siêu thị nó làm kính nhớp nhớp, khó chị lắm, clip demo cho em xem cũng không có gì nổi bật cái công nghệ 3D. Buồn tập 2 em cùng vợ con lại về suy nghĩ.

Quyết định sai lầm

Quyết định cuối em ôm cái SS LED 3D 6400 về no wifi, no duyệt web rẻ hơn 6600 1 triệu em nhậu chơi. Cả nhà em rất hài lòng khi xem 2D. Tiếp tục chuyển xem 3D thì em thử đủ trò, em lôi cái iMax3D ra test Bluray 3D iso, Tvix S1 3D slide to slide. Phim Avata, Rio...kết quả nhức đầu chóng mặt sau 5 phút. Buồn buồn cứ bấm bụng, đổi cha con LG kia xem 3D cho đã, 2D xấu chút có sao. X_X.

Sau 1 tuần thất vọng 3D SS kia, em lại quay lại phankhang lần nữa, xem LG 3D cho đỡ nghiền. Cảm giác đã ơi là đã khi máy bay...bay ra khỏi tivi. Nhưng em vẫn cảm giác không gian xem bị hẹp, hỏng lên được 1080p như em xem 2D. Đành sống chung với lũ, cũng may lúc này em gặp người bạn làm trong đây, em xin được cái clip demo của LG 3D.

Hay ho ở chỗ này đây, hì hục em chuẩn bị xong xui, chiếu clip LG, tắt đèn phòng đi. Cảm giác lúc này 3D phê lắm, độ sâu,độ sáng, độ trong, 1080p, độ nổi thiệt là đã. Nhất là màu sắc khi xem 3D thật sống động, tươi tắn nhưng không thừa sáng. 15 phút em lại bị chóng mặt. Em quyết định mượn kính 3100GB của bà chị thử lại, wow xem cả tiếng chẳng hề chóng mặt như cái kính 3050GB kia. Thề là từ nay em có thể thưởng thức 3D chọn vẹn trên SS thụ động rồi nhé.

Tóm lại

Bài viết này không có ý chê LG binh vực SS hay Sony...mà là cái nhìn nhận sự việc một cách khách quan nhất. Và tồn tại trong đầu em một câu "Được này mất kia" vốn sở dĩ lòng tham con người không đáy.

Kết luận

- SS: 2D,3D đều đẹp, xem phim 3D phải tắt đèn, lúc này thấy LED hở sáng 4 góc, kính giá cao, màu sắc, độ nét, độ sâu, độ nổi, độ trong, 1080p có thừa. Tốt nhất dùng kính bèo nhất là 3100GB trở lên nhé các bác.

- LG: 2D hỏng bằng SS nhưng cũng chiến tốt, 3D đẹp nhưng bị hẹp, nhiều cảnh cảm giác sáng quá đâm ra gọi là thừa sáng, xem được 3D trong phòng có bật đèn tuýp, kính giá rẻ, nói chung cũng rất tốt, hình thức thiết kế cũng đẹp nhưng chưa sắc sảo như SS.

Dẫu sao đi nữa bài này chỉ là vài dòng chia sẽ cho bác nào đang lăn tăn cái vụ mua SS,Sony,Pana...LG thụ động & công nghệ chủ động 3D đỡ mắc công suy nghĩ nhất đầu, chống mặt. Ai thấy túi tiền, con mắt hợp nhãn với dòng nào cứ ẩm về nhà là phê thôi, cải vã nhau chi mệt, tốn nước bọt, cũng như máy chụp hình Ni Vs Ca. Dù sao đi nữa tất cả sản phẩm LED,3D bây giờ đều hơn công nghệ cũ nhất là khoản FullHD.

mình ko bik bạn coi như thế nào mà Tv LG bị hẹp.thế nào mới gọi là rộng và hẹp.mỗi hãng có thế mạnh riêng của nó.bạn ah.mình có tí thắc mắc thế thôi hi

Không biết bác có kê mặt sát vào màn hình hay không mà bác phân biệt được FullHD và HD nhỉ? ^:)^^:)^^:)^

rabbit run

Tôi thường chỉ đọc bài trang chủ, ít khi vào diễn đàn nhưng hôm nay đọc xong bài này ức chế quá phải vào đây comment, một bài viết toàn cảm tính mà không hiểu tại sao vẫn được đăng lên trang chủ? Lại còn nhìn mắt thường mà phán LG không lên được 1080p nữa, quá giỏi

Bên trên