Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

thử lại Mytvnet đi bác, em đang xài ở nước ngoài nè thấy ok lắm
bac vô link này cài Megafun & HDOnlinetv addon cho xbmc coi tv live
có luôn 1 số addon coi phim thấy cũng ok Download | XBMC | Video Addons
Cái HDOline có bác nào giống em là chỉ xem được những phim trong phần phim bộ, còn những phim trong phần phim lẻ thì ko coi được cái nào hết ko ạ?

thanhyk

Well-Known Member

...em thấy qua nhiều trang có nhiều cái phát sinh mới lạ hoặc tùy loại AB... Liệu bác LucQuyetChien có thể bổ sung vào #1 chi tiết, súc tích cho AE dễ thực hiện không ạ. Vd bảo có thể backup lại cài trên AB khác (hoặc cùng loại) nhanh chóng, liệu có bản nào như vậy em chỉ cần downl về chạy trên AB là...xong không ạ. Sorry nếu em nói bừa.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

...em thấy qua nhiều trang có nhiều cái phát sinh mới lạ hoặc tùy loại AB... Liệu bác LucQuyetChien có thể bổ sung vào #1 chi tiết, súc tích cho AE dễ thực hiện không ạ. Vd bảo có thể backup lại cài trên AB khác (hoặc cùng loại) nhanh chóng, liệu có bản nào như vậy em chỉ cần downl về chạy trên AB là...xong không ạ. Sorry nếu em nói bừa.

Ok bác. Em sẽ cố gắng tổng hợp lại

LUC QUYET CHIEN

Active Member
@AnhVuStoreSupport : HTVonline hay VTVplus đặt mã bảo mật. Tách riêng ra cho vào LIVE TV thì khi nào IP thay đổi là các link không xem được nữa.
Có những cái hoàn toàn có thể làm được nhưng vì lý do bản quyền nên mình cũng ngại vì ảnh hưởng tới kinh doanh của một số đơn vị

Chỉnh sửa lần cuối:

@LUC QUYET CHIEN: Ngoài lề tí. Em đang định đầu tư con ZTV A-class thấy bác đang dùng nên muốn nhờ bác tư vấn xem có nên mua hay không. nhu cầu em không cao chủ yếu để xem Tivi và phim online, chạy ổn XBMC và máy dùng ổn định ít trục trặc là được theo kinh nghiệm của bác em có nên đầu tư không, em đi khắp diễn đàn thấy khen có mà chê cũng có nên đang phân vân. cảm ơn bác trước

LUC QUYET CHIEN

Active Member

@LUC QUYET CHIEN: Ngoài lề tí. Em đang định đầu tư con ZTV A-class thấy bác đang dùng nên muốn nhờ bác tư vấn xem có nên mua hay không. nhu cầu em không cao chủ yếu để xem Tivi và phim online, chạy ổn XBMC và máy dùng ổn định ít trục trặc là được theo kinh nghiệm của bác em có nên đầu tư không, em đi khắp diễn đàn thấy khen có mà chê cũng có nên đang phân vân. cảm ơn bác trước

A-1 chiến XBMC không ngán bất cứ cái gì bác à. Để xem TV và online thì em khuyên bác nên chọn em này. A-1 dùng chip amlogic M6 support rất tốt đấy. Nói chung với giá 1tr không em nào hơn được nó cả. Còn với giá 1tr6 như hiện tại thì cũng không có gì quá cao

Bác mua về cài roomcook V3 của bác Hungphutho rồi tùy chỉnh cho em nó nữa thì toẹt vời

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

A-1 chiến XBMC không ngán bất cứ cái gì bác à. Để xem TV và online thì em khuyên bác nên chọn em này. A-1 dùng chip amlogic M6 support rất tốt đấy. Nói chung với giá 1tr không em nào hơn được nó cả. Còn với giá 1tr6 như hiện tại thì cũng không có gì quá cao

Bác mua về cài roomcook V3 của bác Hungphutho rồi tùy chỉnh cho em nó nữa thì toẹt vời

Cảm ơn Bác nhưng em mua về xem là chính chứ khoản vọc vạch em gà lắm mà Bác mua ở đâu 1tr vậy hay là bác mua trong đợt 100 con đầu tiên chứ bây giờ giá nó là 1tr69. À mình mua về không sử dụng dịch vụ của ZTV có được ko em chỉ cần XBMC tốt là được hay là nó bắt phải nạp thẻ mới sử dụng được cái ứng dụng khác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cảm ơn Bác nhưng em mua về xem là chính chứ khoản vọc vạch em gà lắm mà Bác mua ở đâu 1tr vậy hay là bác mua trong đợt 100 con đầu tiên chứ bây giờ giá nó là 1tr69. À mình mua về không sử dụng dịch vụ của ZTV có được ko em chỉ cần XBMC tốt là được hay là nó bắt phải nạp thẻ mới sử dụng được cái ứng dụng khác

Mất tiền hay không còn tùy vào các ứng dụng bác cài vào nó có đòi thu phí không. Dịch vụ ZTV bác cài ZTV ONE đăng kí 1 tuần 1000đ, hết 1 tuần đăng kí lại. Miễn phí thì có nhiều : hayhaytv, phim TVOD, Mytvnet, FPTplay...
XBMC thì theo em đánh giá trên em này rất nuột. Chip Amlogic không kén XBMC như anwilner đâu bác

vanninhthuan119

Well-Known Member

Không thể backup lại dữ liệu khi cài lại XBMC khác với bản đã thực hiện backup (vd: khi ta backup bản 12.x khi chuyển lên 13.x thì restore không khả dụng):((

babyworm

Well-Known Member

Đã thực hiện thành công. Vấn đề là một số đài không xem được, vòng tròn cứ xoay một hồi lâu rồi thôi. Còn một hai đài gì khác thì treo luôn chương trình. Phài vào App end tast nó.
Nhà đang xài mạng VNPT gói rẻ nhất.
Mấy đài không xem được là VTV, FashionTV,...

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Không thể backup lại dữ liệu khi cài lại XBMC khác với bản đã thực hiện backup (vd: khi ta backup bản 12.x khi chuyển lên 13.x thì restore không khả dụng):((

Sao phải khổ thế.

Trên Android thì backup folder : sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc
Trên Windows thì backup folder : C:\Users\[tên tài khoản]\AppData\Roaming\XBMC

sonthanhbinh

Active Member

Hay. thank bạn đã chia sẻ để tối nay về xem thử

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Đã thực hiện thành công. Vấn đề là một số đài không xem được, vòng tròn cứ xoay một hồi lâu rồi thôi. Còn một hai đài gì khác thì treo luôn chương trình. Phài vào App end tast nó.
Nhà đang xài mạng VNPT gói rẻ nhất.
Mấy đài không xem được là VTV, FashionTV,...

Chưa đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng. :p
Giải mã IP FPT đi bác

babyworm

Well-Known Member

Chưa đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng. :p
Giải mã IP FPT đi bác

Chào bác Chiến,

Nhà em chỉ có AB và Notebook. Vậy để giải mã IP FPT, em có thể cài phần mềm FPT Play lên AB hay máy tính để giải mã không? Em tìm thông tin trên mạng thấy các bác khác nói phải giải mã bằng FPT Play trên thiết bị di động mới được. Điều này đúng không?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Chào bác Chiến,

Nhà em chỉ có AB và Notebook. Vậy để giải mã IP FPT, em có thể cài phần mềm FPT Play lên AB hay máy tính để giải mã không? Em tìm thông tin trên mạng thấy các bác khác nói phải giải mã bằng FPT Play trên thiết bị di động mới được. Điều này đúng không?

bác cài trên AB là nhanh nhất. Cài trên LAP thì phải cài thông qua bluestacks hơi lằng nhằng

sonthanhbinh

Active Member

Chất lượng các kênh HD kém quá các bác nhỉ. thua fpt play :-S

Bên trên