Tối ưu hóa XBMC trên Android box

cafemau

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Chắc của bác là XBMC bản 12x nên không thấy nó hiện luôn USB và SDcard. Bác seach GG tìm lại một số bài viết về cài đặt addon từ SDcard sẽ biết USB hay SDcard có đường dẫn thế nào trên XBMC

vậy là em backup vào đâu by giờ hả bác ???? em đang định lên bản 14.xx mà chả nhẽ cài lại hết từ đầu xbmc ....

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

vậy là em backup vào đâu by giờ hả bác ???? em đang định lên bản 14.xx mà chả nhẽ cài lại hết từ đầu xbmc ....

lên xem hướng dẫn tìm được đường dẫn thì backup theo đường dẫn đó thôi bác

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em ngoài lề chút nhé . Có bác nào dùng Minix X7 như em không khi mà vào Xbmc cài đặt hoặc làm gì đó ở trên thẻ SD mà máy của em không thể thấy card đâu cả kể cả cắm usb cũng không nhìn thấy đâu nữa ...
Em đang tính backup lại xbmc mà tìm mãi không thấy nó đâu cả ...Các bác làm ơn chỉ giúp cám ơn nhiều lắm /...
Em xin bổ xung thêm là khi mình cài app nào đó trên thẻ SD thì vào mục Explore vẫn thấy đủ cả thẻ SD và Usb ạ chỉ có vào XBMC thì mới không thấy thẻ nó đâu cả ,..

Cái này bác vào Root filesystem/root/mnt rồi vào sdcard hoặc là storage gì đó là thấy usb hoặc ổ cứng ngoài, em cũng ko nhớ rõ lắm :D

cafemau

Active Member

Cái này bác vào Root filesystem/root/mnt rồi vào sdcard hoặc là storage gì đó là thấy usb hoặc ổ cứng ngoài, em cũng ko nhớ rõ lắm :D

Neo X7 cài bản 12.xx không thấy SD và USB nhưng xóa đi cài bản 14 .xx thấy liền bác à chỉ tội là phải làm lại từ đầu thôi nhưng cũng nhanh thôi ...
Cài bản ver 14 vào thấy nhiều cái hay quá chạy được file ở ổ ngoài chạy cả định dạng iso nữa mà lúc trước không thấy đâu cả ....

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Neo X7 cài bản 12.xx không thấy SD và USB nhưng xóa đi cài bản 14 .xx thấy liền bác à chỉ tội là phải làm lại từ đầu thôi nhưng cũng nhanh thôi ...
Cài bản ver 14 vào thấy nhiều cái hay quá chạy được file ở ổ ngoài chạy cả định dạng iso nữa mà lúc trước không thấy đâu cả ....

Bản 12x cũng chạy được file ở ổ ngoài đó thôi bác. Có cái đường dẫn như bác Anhvu nói ấy. Đơn giản không ấy mà

vanninhthuan119

Well-Known Member

các bác ý kiến nên cho mình sửa luôn vậy:>

Chỉnh sửa lần cuối:

sitetopvn

Active Member

cám ơn nhiều ..................

Chỉnh sửa lần cuối:

Lỡ xóa thì xóa luôn cái phần tríc dẫn của bác gaogreen04 trong reply của bác vanninhthuan119 luôn đi :)
Ngoài lề tí @Luc quyet chien: em mới hốt con A class về nói chung là thiết bị có vẻ tốt nhưng cái phần xem tivi online của ZTV vô cùng tệ nạp tiền vô được 69 kênh chất lượng cũng được nhưng load kênh chậm với cứ vài giây lag 1 cái xem mà ức chế cài XBMC vô xem đỡ hơn. Bác Chiến có bản XBMC nào chạy tốt cho A class cho em xin với em cài bản 13.1 lâu lâu nó bị treo. Cảm ơn bác

vanninhthuan119

Well-Known Member

Lỡ xóa thì xóa luôn cái phần tríc dẫn của bác gaogreen04 trong reply của bác vanninhthuan119 luôn đi :)
Ngoài lề tí @Luc quyet chien: em mới hốt con A class về nói chung là thiết bị có vẻ tốt nhưng cái phần xem tivi online của ZTV vô cùng tệ nạp tiền vô được 69 kênh chất lượng cũng được nhưng load kênh chậm với cứ vài giây lag 1 cái xem mà ức chế cài XBMC vô xem đỡ hơn. Bác Chiến có bản XBMC nào chạy tốt cho A class cho em xin với em cài bản 13.1 lâu lâu nó bị treo. Cảm ơn bác

Bác thử cài bản SPMC (13.3) của một bác mới chia sẻ (xin lỗi mình quên nó nằm ở đâu trong thread này) khá ngon:D

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Cài bản ở tab : XBMC home mubu launcher ấy bác. Con A-1 này bác xài room V3 của bác Hungfphutho dùng thích hơn nhiều stock room

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cài bản ở tab : XBMC home mubu launcher ấy bác. Con A-1 này bác xài room V3 của bác Hungfphutho dùng thích hơn nhiều stock room

Nói thật với bác trước giờ em chưa biết cài rom là gì lỡ cài vô nó lăn đùng ra chết rồi ko có nơi sửa thì khổ em ở tận Cà mau có hư gì cũng khó bản rom của em bên VTC nó cài là 27/01 chạy cũng được lâu lâu đơ ra phải khởi động lại em chủ yếu dùng XBMC nên cũng ko quan trọng lắm. Giờ cần tìm bản XBMC nào chạy ổn ổn cho nó là được.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Nói thật với bác trước giờ em chưa biết cài rom là gì lỡ cài vô nó lăn đùng ra chết rồi ko có nơi sửa thì khổ em ở tận Cà mau có hư gì cũng khó bản rom của em bên VTC nó cài là 27/01 chạy cũng được lâu lâu đơ ra phải khởi động lại em chủ yếu dùng XBMC nên cũng ko quan trọng lắm. Giờ cần tìm bản XBMC nào chạy ổn ổn cho nó là được.

Vọc hết tầm đi bác. Trả bị sao đâu. có lúc em build room cho nó up lại room đến 4 , 5 lần trong một buổi tối. Em nó vẫn nhe răng ra cưới. Con A này phải root mới thấy được nhiều cái hay của nó bác ợ

hungmh80

Active Member

Bác LucQuyetChien cho em xin cái file chứa mấy cái logo ở mục liveTv đc ko à ?
E load cái logo của bác nào trên diễn đàn mà cài vào mà ko đc .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Đang code cái addon cho XBMC. Nhìn khá hấp dẫn <:p

cafemau

Active Member

Hôm nay nghe lời các bác em lôi em A Class 1 ra chọc.. Uo ROM bản V3 của bác Hungphutho cứ tưởng không biết gì thì khó cho chuyện up Rom nhưng sau một hồi mò mẫm cuối cùng cũng up được thành công . Nhưng bản Xbmc có sẵn trong bản Rom đó là bản 13.2beta các bác ợ ....Theo như bác Hungphutho thì bản đó là bản cũ cho lên mình đã xóa bỏ bản đó đi cài bản 14.xxx vào để chạy thử .....
Kết luận lại chạy bản 14.xx cũng thấy tạm tạm
@ Bác LUC QUYET CHIEN cho em hỏi thêm chút nhé bác đang dùng con A Class 1-1 của bác , bác chạy bản XBMC mấy vậy ??

hiruyuyu

Member

Mình có một vấn đề muốn hỏi các bác 1 chút. Mình đã thử qua 2 addon của bác LCQ và bác Trung. Và tất cả các app xem tv online khác có StarmovieHD thì có 2 lỗi sau:
1. Gần như hình 1 nơi tiếng 1 nẻo. Cảm giác như đang xem và nghe 2 chương trình khác nhau.
2. Có tình trạng lag hình khi xem, giống như là mấy cái đầu thu KTS mà tín hiệu yếu khi trời mưa vậy.
Không biết các bác có bị tình trạng như vậy ko?

Bên trên