Tối ưu hóa XBMC trên Android box

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Hôm nay nghe lời các bác em lôi em A Class 1 ra chọc.. Uo ROM bản V3 của bác Hungphutho cứ tưởng không biết gì thì khó cho chuyện up Rom nhưng sau một hồi mò mẫm cuối cùng cũng up được thành công . Nhưng bản Xbmc có sẵn trong bản Rom đó là bản 13.2beta các bác ợ ....Theo như bác Hungphutho thì bản đó là bản cũ cho lên mình đã xóa bỏ bản đó đi cài bản 14.xxx vào để chạy thử .....
Kết luận lại chạy bản 14.xx cũng thấy tạm tạm
@ Bác LUC QUYET CHIEN cho em hỏi thêm chút nhé bác đang dùng con A Class 1-1 của bác , bác chạy bản XBMC mấy vậy ??

bản 13.1 đầu trang bác ạ. Còn bản XBMC trong room V3 đấy không phải là 13.2beta mà là 13.0 beta 2.
Bác chạy 14.x thấy tàm tạm là thế nào ạ. Nó có gì chưa hoàn chỉnh. Bản em đang chạy ngoại trừ cái gì liên quan đến 3D không nói còn lại tất cả đều mượt hết

---------- Post added 09-08-2014 at 08:01 ----------

Mình có một vấn đề muốn hỏi các bác 1 chút. Mình đã thử qua 2 addon của bác LCQ và bác Trung. Và tất cả các app xem tv online khác có StarmovieHD thì có 2 lỗi sau:
1. Gần như hình 1 nơi tiếng 1 nẻo. Cảm giác như đang xem và nghe 2 chương trình khác nhau.
2. Có tình trạng lag hình khi xem, giống như là mấy cái đầu thu KTS mà tín hiệu yếu khi trời mưa vậy.
Không biết các bác có bị tình trạng như vậy ko?

Trường hợp ấy có thể xảy ra khi tín hiệu mạng chập chờn không tốt đó bác.

hiruyuyu

Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

bản 13.1 đầu trang bác ạ. Còn bản XBMC trong room V3 đấy không phải là 13.2beta mà là 13.0 beta 2.
Bác chạy 14.x thấy tàm tạm là thế nào ạ. Nó có gì chưa hoàn chỉnh. Bản em đang chạy ngoại trừ cái gì liên quan đến 3D không nói còn lại tất cả đều mượt hết

---------- Post added 09-08-2014 at 08:01 ----------

Trường hợp ấy có thể xảy ra khi tín hiệu mạng chập chờn không tốt đó bác.

Mạng cáp quang VNPT 14Mb cắm dây bác ợ >:p

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Mình cũng bị lỗi lệch tiếng khi lag lúc đầu vẫn xem bình thường dù đã cài đi cài lại các bản khác cũng vậy. Trên pc thì ko bị dù bị lag nó cũng ko lệch. Ko biết là lỗi do A class hay XBMC

sitetopvn

Active Member

Mình cũng bị lỗi lệch tiếng khi lag lúc đầu vẫn xem bình thường dù đã cài đi cài lại các bản khác cũng vậy. Trên pc thì ko bị dù bị lag nó cũng ko lệch. Ko biết là lỗi do A class hay XBMC

90% do A class bác nhé , bác cài lại rom coi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

2 bác đang nói cái gì vậy có nâng cấp addon lên hả?

em chưa dám bác à chạy cũng ổn nên ko cần lắm chừng nào nó đơ rồi tính :))

Bác cẩn thận quá nhiều khi không hay, Khi mới mua về trước tiên người ta phải trải qua các bước tiếp test như sau :
1. Thử độ bền : Cầm cách mặt đất 1m, sau đó thả rơi tự do. Nếu móp méo hay hỏng hóc mang sửa được thì mới biết là model này được sản xuất vẫn đảm bảo sửa được khi bị hư hỏng chứ không phải khó sửa chữa như một số dòng điện thoại
2. Thử độ chính xác : Dùng một nguồn điện trực tiếp 220V ( ko qua bộ chuyển nguồn out 12V ) cắm trực tiếp vào máy. Nếu cháy có thể khẳng định điện áp của box đúng theo quy định chuẩn 12v như nhà sản xuất đã công bố
3. Thử tối ưu hóa : Mua về vọc vạch cài ngay mấy cái room của mấy cái box khác lên em nó. Nếu bị mất boot loadder hay bị brick có thể khẳng định ngay box được tối ưu hóa theo đúng như nhà sản xuất đã quy định là chỉ chạy được bản room do chính ZTV build chứ không phải hàng mã thích cài gì thì cài . Khẳng định nó đúng chuẩn mực

Sau khi trải qua các bước này nếu đúng như vậy chứng tỏ A-1 là chuẩn như nhà sản xuất đã thông báo. Và lúc ấy là XIN CHÚC MỪNG đã kiếm được box ngon

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em cài đến bước 4 vào PVR IPTV Simple Client đang Disable ấn enable PVR IPTV Simple Client lại 1 lần nữa thì nó báo An unknon error has occurred check the log file for details không chuyển sang chế độ Disable được bác LUC QUYET CHIEN giúp em với.

mình cũng giống bác, lên web tìm file zip này cài vào OK 100% luôn :

pvr.iptvsimple.1.9.3.win32 - Tải về - 4shared

version 1.9.3 y chang trang 1

xem khá mướt

thanks chủ thớt

Đúng là ver của em đang 1.9.2 vừa down về nhưng ko cài được. Bác hướng dẫn giupf đi.

dow cái 1.93 bạn kia gửi về. xong install zip file như bình thường thì sẽ có PVR IPTV simple client

P/s : 1.93 dành cho gotham thôi nhé. Muốn dùng cho 12.x phải chỉnh py system.

Mình phải đi dạy bây giờ. Chờ tối nay mình về sẽ up cho bạn ver 1.6.1 của 12x và ver1.9.3 mordifile cho 12x nhé

Hôm nay mới thời gian test ban 1.6.1 những cũng không được vẫn bị lỗi.

2 bác đang nói cái gì vậy có nâng cấp addon lên hả?

Không cài được PVR IPTV simple client bản 1.9.2 và 1.6.1

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác cẩn thận quá nhiều khi không hay, Khi mới mua về trước tiên người ta phải trải qua các bước tiếp test như sau :
1. Thử độ bền : Cầm cách mặt đất 1m, sau đó thả rơi tự do. Nếu móp méo hay hỏng hóc mang sửa được thì mới biết là model này được sản xuất vẫn đảm bảo sửa được khi bị hư hỏng chứ không phải khó sửa chữa như một số dòng điện thoại
2. Thử độ chính xác : Dùng một nguồn điện trực tiếp 220V ( ko qua bộ chuyển nguồn out 12V ) cắm trực tiếp vào máy. Nếu cháy có thể khẳng định điện áp của box đúng theo quy định chuẩn 12v như nhà sản xuất đã công bố
3. Thử tối ưu hóa : Mua về vọc vạch cài ngay mấy cái room của mấy cái box khác lên em nó. Nếu bị mất boot loadder hay bị brick có thể khẳng định ngay box được tối ưu hóa theo đúng như nhà sản xuất đã quy định là chỉ chạy được bản room do chính ZTV build chứ không phải hàng mã thích cài gì thì cài . Khẳng định nó đúng chuẩn mực

Sau khi trải qua các bước này nếu đúng như vậy chứng tỏ A-1 là chuẩn như nhà sản xuất đã thông báo. Và lúc ấy là XIN CHÚC MỪNG đã kiếm được box ngon

Bước 4 đem bán đồng nát :))
Ở cái bước 2 mà cắm trực tiếp nguồn 220 vào nó ko chỉ nó tèo mà em còn đi theo ông bà luôn :( Có cái dây hdmi cắm vào thôi mà sờ vào còn tê tê nói chi 220
p/s: Hôm nay mở hộp ra xem lại quên lấy giấy bảo hành ko biết bây giờ nó lạc ở đâu, lúc mua bên ZTV ko gửi xuống cho ko biết sau này có gì có được bảo hành không?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bước 4 đem bán đồng nát :))
Ở cái bước 2 mà cắm trực tiếp nguồn 220 vào nó ko chỉ nó tèo mà em còn đi theo ông bà luôn :( Có cái dây hdmi cắm vào thôi mà sờ vào còn tê tê nói chi 220
p/s: Hôm nay mở hộp ra xem lại quên lấy giấy bảo hành ko biết bây giờ nó lạc ở đâu, lúc mua bên ZTV ko gửi xuống cho ko biết sau này có gì có được bảo hành không?

Đợt này bác mua được khuyến mại kèm chuột bay đúng không ? Em thấy bên trang chủ thông báo mà

ducvuong25

Active Member

bác LUC QUYET CHIEN ơi, E có một chỗ bí nhờ bác giúp đỡ, chả là e lưu link phim stream (từ nhiều nguồn khác nhau) vào 1 file m3u8 và upload lên trang GITHUB Mục đích là muốn gửi file đó cho người khác xem trong XBMC ạ và nếu có phim mới thì e có thể update online mà ko cần phải gủi lại file cho người đó. ý tưởng là như vậy nhưng ko biết làm thế nào, em thử theo cách chuối nhất đó là tạo một file m3u link tới cái file m3u mà em làm trên githumb:
<code>
#EXTINF:0
https://raw.githubusercontent.com/ducvuong25/m3u/master/PLAYLIST.M3U
</code>
sau đó play bằng XBMC nó vào play ngay phim đầu tiên mà ko hiện ra danh sách phim cho mình chọn, phải pause và chuột phải vào cái file m3u chọn now playing mới có list phim. tra google tìm cách giải quyết mãi mà ko được, bác và anh em có cách giải pháp hay add on nào có thể khắc phục tình trạng này ko ạ, làm sao cho khi chơi thì nó phải hiện danh sách phim như đã add trên Githumb chứ ko tự động chơi phim đầu tiên ạ.
cảm ơn các bác.

Có giải pháp nào tương tự như như add on PVR IPTV simle client (nhưng bên mục Video)có thể add trực tiếp link m3u ko ạ

hieuykhoa

Member

Bác thớt có biết cách cào để có thể pass through âm thanh DTS từ XBMC hya không? đã enable pass through rồi mà vẫn không được bac ạ! bản 13 ấy!
thanks

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Bác thớt có biết cách cào để có thể pass through âm thanh DTS từ XBMC hya không? đã enable pass through rồi mà vẫn không được bac ạ! bản 13 ấy!
thanks

Chọn Ennable passthough rồi nhưng trong Systems > Audio vẫn phải chọn như này :

LUC QUYET CHIEN

Active Member

bác LUC QUYET CHIEN ơi, E có một chỗ bí nhờ bác giúp đỡ, chả là e lưu link phim stream (từ nhiều nguồn khác nhau) vào 1 file m3u8 và upload lên trang GITHUB Mục đích là muốn gửi file đó cho người khác xem trong XBMC ạ và nếu có phim mới thì e có thể update online mà ko cần phải gủi lại file cho người đó. ý tưởng là như vậy nhưng ko biết làm thế nào, em thử theo cách chuối nhất đó là tạo một file m3u link tới cái file m3u mà em làm trên githumb:
<code>
#EXTINF:0
https://raw.githubusercontent.com/ducvuong25/m3u/master/PLAYLIST.M3U
</code>
sau đó play bằng XBMC nó vào play ngay phim đầu tiên mà ko hiện ra danh sách phim cho mình chọn, phải pause và chuột phải vào cái file m3u chọn now playing mới có list phim. tra google tìm cách giải quyết mãi mà ko được, bác và anh em có cách giải pháp hay add on nào có thể khắc phục tình trạng này ko ạ, làm sao cho khi chơi thì nó phải hiện danh sách phim như đã add trên Githumb chứ ko tự động chơi phim đầu tiên ạ.
cảm ơn các bác.

Có giải pháp nào tương tự như như add on PVR IPTV simle client (nhưng bên mục Video)có thể add trực tiếp link m3u ko ạ

Ý bác là như này :

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi: Cái p2p stream bản 0.4.9 sao đưa các plugin vào mà vẫn không xem được vậy?

Bên trên