Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

OP_OP

Xin giúp đỡ vấn đề với NAS Buffalo Terastation Pro II

Dear All

Em là lính mới tò toe, hôm trước em có mua 2 con NAS Terastation Pro II. Một con cài firmwave chuẩn của hãng, một con cài Debian. Con 1 thì chạy không vấn đề gì hết, nhưng con cài Debian thì bị lỗi là cứ khi em add torrent vào là treo ngay đơ, cpu lúc nào cũng 100%. Cái service transmission bị tắt, đây là hình em chụp lúc khi add cái torrent vào.

Hix hix em chưa có đủ 10 post để add hình : "W_W_W".flickr.com/photos/op_op/5277643632/in/photostream/

Mong các cao thủ giúp em một tay với

Xin cám ơn

phuocngg

Nhờ tư vấn setup HDD cho Buffalo DriveStation Duo™ HD-WS2.0TU2

mình mới mua Em này: Buffalo DriveStation Duo™ HD-WS2.0TU2 Fullbox - non raid

ở Slot 1, mình gắn 1 ổ sata 40GB (NTFS/FAt32), slot 2 mình gắn 1 HD sata 1,5Tb. Nhưng khi gắn vào laptop qua cổng USB, laptop chỉ nhìn thấy 1 ổ cứng 40GB là sao vậy các Bro?

mình đảo lại, gắn ổ 1,5Tb vào slot 1, ổ 40GB vào slot 2. rồi căm USB vào laptop, nó chẳng thấy ổ cứng nào?

Các Bro có rành con cày không? xin tư vấn giúp?

con này hỗ trợ max HD dung lương bao nhiêu vậy? sao lên buffalotech.com chẳng thấy sản phẩm này trong list của nó nhỉ?

tks trước

[HN] Cần dịch vụ cài đặt NAS Buffalo Terastation 1 để có thể download dc torrent và direct link.

như tiêu đề...em cần giúp vụ này...mắc dù đã đọc rất kỹ các bài tut trên 4rum nhưng e ko thể làm đc....toàn vướng ngay từ bước đầu tiên.....bro nào cao thủ xin đến giúp e cái vụ này với....

PS2Guy

Ðề: Xin giúp đỡ vấn đề với NAS Buffalo Terastation Pro II

Dear All

Em là lính mới tò toe, hôm trước em có mua 2 con NAS Terastation Pro II. Một con cài firmwave chuẩn của hãng, một con cài Debian. Con 1 thì chạy không vấn đề gì hết, nhưng con cài Debian thì bị lỗi là cứ khi em add torrent vào là treo ngay đơ, cpu lúc nào cũng 100%. Cái service transmission bị tắt, đây là hình em chụp lúc khi add cái torrent vào.

Hix hix em chưa có đủ 10 post để add hình : "W_W_W".flickr.com/photos/op_op/5277643632/in/photostream/

Mong các cao thủ giúp em một tay với

Xin cám ơn

Mình có nhận tin nhắn của bạn và có gửi tin nhắn nhưng không thấy bạn trả lời. Hình như bạn đang chạy một shell gì đấy mà chiếm hết 100% CPU (sh) chứ không phải Transmission (mình test thử thì với khoảng 120 torrent thì Transmission sẽ chiếm khoảng 45% CPU - 10 download và 100+ seed - các NAS Debian của TroChoiDienTu.com đang hỗ trợ tracker vnbits.org).

Bạn liên lạc ngay với Linh sẽ được hỗ trợ, không cần thiết phải post bài thắc mắc trên các diễn đàn đâu :)

Thân,

Ðề: [HN] Cần dịch vụ cài đặt NAS Buffalo Terastation 1 để có thể download dc torrent và direct link.

chep....không ai giúp dc sao ?

phuocngg

Ðề: Nhờ tư vấn setup HDD cho Buffalo DriveStation Duo™ HD-WS2.0TU2

Các Bác giúp giùm với!

em nghe nói cần có driver & tool để format combine 2 ổ cứng này lại, nhưng em lên bufalotech.com /download thì lại không có SKU này, và gõ serial của nó thì báo sai serial.

nhờ các Bác giúp đỡ với!

Ðề: [HN] Cần dịch vụ cài đặt NAS Buffalo Terastation 1 để có thể download dc torrent và direct link.

upppppppppppppppppp

upppppppppppppppppppppppp

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

tình hình là source http://ipkg.nslu2-linux.org/feeds/optware/cs05q3armel/cross/stable/ để ipkg vào down pack về là ko còn tác dụng hoặc tạm đơ 1 thời gian thì phải,link vào được nhưng gói ko down được.

Bác nào chẳng may như em cài lại nas ở thời điểm hiện tại thì thay đổi nội dung file /mnt/disk1/.optware/etc/ipkg thành link sau nhé

http://140.211.166.134/pub/nslu2/feeds/optware/cs05q3armel/cross/stable/
cả 2 link đều không dc.........

Chỉnh sửa lần cuối:

upppppppppppppppppppp

Tất nhiên là ko ai làm được rồi, hãng còn ko làm được nữa là .....

Bác nói câu này làm em đau lòng quá......

tumickey

Hỏi về con buffufalo G300NH

ko biết nên hỏi ở đâu thấy trong đây có 1 bài về con modem này.
Mình đang sài con này với DD-WRT v24-sp2 (08/07/10) std (SVN revision 14896)
nhưng có vấn đề là khi rút điện ra thì no ko chịu boot . trơ trơ ra phải làm 30/30/30 mới chịu chạy.
Có ai bị như thế ko ?

Lưu Linh

Ðề: có nên mua Buffalo terastation Pro TS_2.0TGL/R5

Các Bro cho hỏi là nếu 4 HDs thi chỉ 1 em là Linux và 3 em NTFS hay cả 4 HDs đều là Linux?

quan trọng là bác muốn nó như thế nào : 1 XFS hay 2 XFS hoặc 3 XFS, 4 XFS đều được cả !

Cả 4 đều phải format theo Linux

em đang dùng 1 cái format theo Linux, 3 cái NTFS đây bác :-j

quochuy1996

Well-Known Member
Ðề: có nên mua Buffalo terastation Pro TS_2.0TGL/R5

Ở đâu tại Tp HCM bán box Buffalo Pro I vậy, các bác chỉ dùm. Thanks

winxp2007

Ðề: Tổng Hợp ứng dụng DD-WRT cho G300NH

Các bác ơi, em đang có con máy in HP1006. Em muốn dùng em 300NH để làm print server dùng chung cái máy in này thì có được không ạ? Nếu được mong các bác hướng dẫn giúp em với ạ. Thank các bác nhiều!

Bên trên