Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

tin_pro11

Ðề: Xin giúp đỡ vấn đề với NAS Buffalo Terastation Pro II

Mình có nhận tin nhắn của bạn và có gửi tin nhắn nhưng không thấy bạn trả lời. Hình như bạn đang chạy một shell gì đấy mà chiếm hết 100% CPU (sh) chứ không phải Transmission (mình test thử thì với khoảng 120 torrent thì Transmission sẽ chiếm khoảng 45% CPU - 10 download và 100+ seed - các NAS Debian của TroChoiDienTu.com đang hỗ trợ tracker vnbits.org).

Bạn liên lạc ngay với Linh sẽ được hỗ trợ, không cần thiết phải post bài thắc mắc trên các diễn đàn đâu

Thân,
_____

binhtx

Ðề: Hướng dẫn Telnet Buffalo Terastation nhận max dung lượng HDD

cho e hỏi...ngoài cách copy file trong win hoặc slax ra...thì con cách nào khác không ? có thể để tera tự copy file trogn chính nó ?

Tự copy file trong chính nó thì bác dùng telnet vào dùng lệnh unix được mà

huongpv

[HELP] BitTorrent trên Buffalo HSDGL không chạy

Em đang dùng cái Buffalo HSDGL + ổ cứng 1TB (lúc mua người bán setup giùm). Mọi thứ share hay chạy đều ổn định. Hôm nay đem cái BitTorrent ra thử thì bị vấn đề như sau:

- Add file torrent vào rồi nhấn OK thì máy cứ trơ trơ ra, chỉ nhấn được cancel. Coi như không add được :-w Các bác giúp em với.

- Thay ổ cứng khác vào thì setup thế nào hả các bác? Em còn mù mờ quá.

Cảm ơn các bác.

plmobile

Member
Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

đã có bác nào cài đặt USB 3g dcom lên ls-GL và dùng để làm server gateway chưa ?

grandthorn

Active Member
Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho dân no IT làm NAS Terastation (TS-TGL) nhận hdd lớn hơn 500GB và MAX khủng...

hướng dẫn chi tiết thật chỉ có điều mới join 4rum ko biết Terastation là cái gì? hic

thanh_tan

Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho Buffalo Linkstation có thể down torrent

Mình bị y chang như bạn, cài đặt xong xuôi khi vao trình duyệt gõ ip:port thi không vào được trang web UI tòan báo server not found, bại chỉ giúp cách nào để làm được

bác đã start transmission chưa? vào shell (telnet vào NAS) rồi gõ

tranmission-daemon

rồi enter là xong

Mình rất muốn mua 1 con NAS để load torrent, nhìn vào TUT của mấy bro từ nhiều 4rum thì rút ra kết luận: Mình ko thể setup nổi hix hix

Mình rất muốn mua 1 con NAS để load torrent, nhìn vào TUT của mấy bro từ nhiều 4rum thì rút ra kết luận: Mình ko thể setup nổi hix hix

cứ mua đi đồng chí ơi, bây giờ các đồng chí bán hàng support tốt lắm, chỉ việc lấy về cắm là chạy thôi, nhớ là phải đưa người ta HDD nhé

bluke

Ðề: Buffalo NAS - Debian Lenny Headless Server - FAQ & How to

HI lâu wá không leo lên đây. Cái vụ kernel cho Quad sao rồi bác PS2Guy, nếu bác bận quá có thể cho mình cái config build kernel của nó được không.

Chỉnh sửa lần cuối:

vss

Ðề: Terastation pro có thể cài torrent client

Không biết em cài thiếu thành phần nào, mà download torrent vẫn chạy bình thường nhưng để vào Web kiểm tra tình trạng download thì ko được. Hỏi thêm sau khi dùng dòng lệnh để download thì mình cần tắt Telnet ko?

copdodo

Ðề: Toàn tập về convert, tách file cue, write CD với foobar2000

Nếu muốn convert sang mp3 thì cần có lamemp3, Download ở đây
bác này ác thật, cho ngay ra google dow thì dow lamemp3 kiểu j? @@

muitendenvn

LeechPro

khi tách, mình bị lỗi Object not found. Có cách nào sửa không ạ ?

Tui cũng bị lỗi Object not found, bro nào chỉ giùm cách khắc phụ đi. Thank alot.

Ko biết hai bác bị lỗi này khi thực hiện tác vụ gì, và hộp thoại hiên ra như nào, em chưa gặp lỗi này nên chưa dám đoán bừa.

Quá tuyệt, mình cũng là 1 người không thich rườm rà. Gặp bài này của bạn chủ thớt quá tuyệt luôn. Đơn giản hiệu quả. Cám ơn bác chủ thới nhé.

:"> thanks bác

Nếu muốn convert sang mp3 thì cần có lamemp3, Download ở đây
bác này ác thật, cho ngay ra google dow thì dow lamemp3 kiểu j? @@

Hì thanks bác đã nhắc nhở, em cập nhật link ngay đây ạ http://www.freecodecs.net/fc/lame3.98.4.zip

hoanghalaoto

Ðề: Hướng dẫn Telnet Buffalo Terastation nhận max dung lượng HDD

cách này chỉ dùng các ổ đĩa riêng lẽ, nếu dùng raid 5 sẽ vẫn không đủ dung lượng phải không mấy bác?

zero4803

Member
Ðề: Dùng Buffalo Router làm NAS

Mình đang dùng G300NH,mới up fw dd-wrt,nhưng dùng bất tiện quá.Bây giờ mình muốn trở về fw zin 1.76 thì phải làm thế nào ? Có phải chỉ cần lên web của buffalo down lại file fw zin của nó rồi flash lại là ok à ?

// kể ra dùng dd-wrt cũng được nhưng khi up xong thì đèn báo sercurity không sáng nữa (trước có màu đỏ),còn đèn wireless thì cứ nhấp nháp lúc idle (trước thì sáng liên tục),mình sợ có vấn đề gì đó nên thôi muốn quay về ff zin vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

laodatma

Member

sao em xai con nì cắm hdd box qua cổng usb của nó mà vào mạng lan máy kg thấy vậy máy anh, máy cài win7

Tùy thuộc vào việc G300NH của bạn đang chạy fw zin or dd-wrt thì có cách config phù hợp mới "thấy" được. Nếu là fw zin thì cái box đó phải được định dạng theo kiểu FAT32 or XFS (của buffalo), sau đó mount thành volume trên G300nh rồi config tiếp các địch vụ share trong mục NAS của router; nếu fw dd-wrt thì box đó phải được định dạng kiểu FAT32/EXT (định dạng đĩa của linux) rồi config dịch vụ samba (tham khảo thêm ở đây WZR-HP-G300NH Router: Samba the File Share Server in DD-WRT) thì mới xài được.

Mình đang dùng G300NH,mới up fw dd-wrt,nhưng dùng bất tiện quá.Bây giờ mình muốn trở về fw zin 1.76 thì phải làm thế nào ? Có phải chỉ cần lên web của buffalo down lại file fw zin của nó rồi flash lại là ok à ?

// kể ra dùng dd-wrt cũng được nhưng khi up xong thì đèn báo sercurity không sáng nữa (trước có màu đỏ),còn đèn wireless thì cứ nhấp nháp lúc idle (trước thì sáng liên tục),mình sợ có vấn đề gì đó nên thôi muốn quay về ff zin vậy

Muốn quay lại fw zin thì lấy cái recoverry image của G300NH về xử lý như theo hướng dẫn ở đây WZR-HP-G300NH Router: Flash between DD-WRT and official firmware on WZR-HP-G300NH là ok.

zero4803

Member

Thank bạn,mình cũng làm được rồi.Nhưng sao con router của mình up dd-wrt xong lại bị như thế nhỉ ?

lỗi thế này nè. Mình vẫn bị khi tách file.
15 out of 15 tracks converted with major problems.

Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 1
Unable to open source file: Object not found
Conversion failed: Object not found
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 2
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 3
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 4
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 5
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 6
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 7
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 8
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 9
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 10
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 11
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 12
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 13
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 14
Source: "D:\My Music\LOSSLESS\Audiophile\【www.51ctzs.com】爱必希唱片绝选示范《第二十九届台北音响大展发烧精选Ⅴ》[WAV+CUE]\第29届台北音响大展.cue" / index: 15

hay là do lỗi font máy không đọc được nhỉ. Vì mình làm với 1 album nhạc Việt thì được.

muitendenvn

LeechPro

có thể do file cua ko chuẩn, ko biết bạn đang dùng bản fb2k nào nhỉ :|

Bên trên