Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

vanngocaa

Member
Ðề: Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

viết xong tin , chờ mãi mà chả ai giúp mình đành tự đi tìm vậy .may là khi mỏ trang có thông báo nó là của utorrent mình tìm đến và may mắn có gợi ý . Có 4 khả năng mở trang này
1- bỏ trống username , bỏ trống password
2- username : username, password: bỏ trống
3- username : bỏ trống, password : password
4- username : username, password :password
mình thử và ở con NAS của mình phương án 2 thành công , mình đã vào được trang torrent 192.168.100.11:9090/GUI/ ( luu ý IP này là củ máy mình ). đx thử torrent , kết quả rât tuyệt. Rất mong thông tin này sẽ giúp ai đó bị vướng như mình

baiviet

Active Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Buffalo

Các bác cho hỏi giùm. Dùng NAS làm máy chủ phát phim qua DLNA, cho những TV (hoặc Android Box) nào có dây mạng cắm trực tiếp là xem luôn được các phim trên NAS, không cần HD Player.
Tuy nhiên phụ đề rời dạng srt lại không hiển thị được qua mạng DLNA. ( Từ USB nối trực tiếp xem thì bình thường).

Như vậy có cách nào để hiển thị phụ đề srt không hay phải tự mình nhúng phụ đề vào các file film để trên NAS. Nếu tự mình nhúng thì một film mất lâukhông các bác.

Cảm ơn

Tôi cũng đang lăn tăn về vấn đề này i vì nhà toàn TV Samsung hay xem phim qua USB thấy OK với phụ đề rời, giờ mà đầu tư NAS lại khg xem trực tiếp qua TV đc nữa mà phải mua thêm các HD Player hay xem qua PC thì cũng bất tiện

ongtrumkon89

Well-Known Member

Tôi cũng đang lăn tăn về vấn đề này i vì nhà toàn TV Samsung hay xem phim qua USB thấy OK với phụ đề rời, giờ mà đầu tư NAS lại khg xem trực tiếp qua TV đc nữa mà phải mua thêm các HD Player hay xem qua PC thì cũng bất tiện

nha e tivi sam sung vẫn coi sub ầm ầm :-w

baiviet

Active Member

nha e tivi sam sung vẫn coi sub ầm ầm :-w

Ô vậy à, nhà bác dùng TV SS với model gì thì xem được phim với file .srt rời qua NAS với cổng LAN của TV ?
ôi có hỏi qua NViên KT của SS, họ bảo có lúc có , có lúc không xem đc phụ đề rời TViệt

Nguyenteo

Member

Các Bác cho em hỏi : Em đang dùng 1 ổ Nas Buffalo vẫn truy cập bình thường , nhưng hôm nay cái Modem bị hỏng , em đả thay Modem khác nhưng PC không nhận ra Nas , cách nào khắc phục nhờ các Bác chỉ giáo ?

ongtrumkon89

Well-Known Member

Các Bác cho em hỏi : Em đang dùng 1 ổ Nas Buffalo vẫn truy cập bình thường , nhưng hôm nay cái Modem bị hỏng , em đả thay Modem khác nhưng PC không nhận ra Nas , cách nào khắc phục nhờ các Bác chỉ giáo ?

Nó vẫn nhớ ip cũ khi dùng modem trước , bác fix thử lan về ip tĩnh theo dải con trc xem.

Ô vậy à, nhà bác dùng TV SS với model gì thì xem được phim với file .srt rời qua NAS với cổng LAN của TV ?
ôi có hỏi qua NViên KT của SS, họ bảo có lúc có , có lúc không xem đc phụ đề rời TViệt

chắc cũng có thể do tùy phim và model tv nữa. Cụ nên sắm thêm cái hdplayer xem cho đã, xem trên tv qua dlna tương đối khó chịu !

baiviet

Active Member

Các bác có biết các thông số để cài hộp thư Gmail và Yahoo mail trong chức năng E-mail Notification của ổ NAS mà ở đây là Buffalo LS WVL không ạ, xin được chỉ giáo với ạ. TKS các bác

Đính kèm

31.3 KB · Xem: 278

hieubg

Member

Các bác có biết các thông số để cài hộp thư Gmail và Yahoo mail trong chức năng E-mail Notification của ổ NAS mà ở đây là Buffalo LS WVL không ạ, xin được chỉ giáo với ạ. TKS các bác
Bác google gmail với yahoo POP3 setting là ra ngay cả đống.

mình có cách nào chèn HDD vào NAS mới, khi mình đổi lên sài NAS 4 bay. 2 HDD chứa dữ liệu từ NAS cũ khi chèn vào NAS mới k nhận.
- nếu 2 NAS chạy cùng HDH thì làm cách nào
- 2 NAS k chạy cùng HDH thì làm cách nào
chứ thấy làm thủ công chép từ NAS cũ sang máy hay HDD mới lâu quá, xong rồi còn format tới 2 lần. bác nào có cao kiến giúp e với
thank cả nhà!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mình không hiểu gì về NAS cả, nhà thì đang có 2 cái HDD ngoài để lưu trữ phim, ca nhạc, x-art:-j,...(1TB+3TB), các thiết bị như laptop, android box TV, máy tính bảng, HD player, ...Bây giờ muốn sử dụng NAS thì nên sử dụng loại nào các bác nhỉ? sorry nhiều trang quá không biết tìm ở đâu, thanks

thanhyk

Well-Known Member

Bác này quảng cáo mà đặt tên nick hay thật, đt muốn mua hàng cũng ngại không dám gọi tên...

máy mình đang bị hỏng ổ cứng thay có đắt không bác

Cảm ơn bác phong, bài viết rất hay. Đây cũng là cách để làm việc với mấy em NAS khó tính.

xentoc

Chào toàn thể anh em hdvietnam, tớ mới sắm 1 em buflalo TS-XL, chủ định dùng chủ yếu xem fim hd qua lan bằng androi box, hoặc TV, tớ đã đọc dạo qua 1 lượt các bài hướng dẫn ở trang đầu của ae, nhưng những bài đó hướng dẫn từ năm 2009, ko thấy áp dụng cho em TS-XL của mình.
Thế nên muốn xin các bác cao niên hướng dẫn giúp tớ setup cái này với, tớ xin cảm ơn rất nhiều.
Sau đây là chi tiết các thiết bị và các
Phần cứng:
1: Tera Station TS-XL (4 khay ổ)
2: TP link TL-WR940N.
3: Androi box ATV1200
4. đường truyền cáp quang.
5. 2 HDD cavia green 2T, có date.
6. 1 HDD Seagate 1,5T, có date.
7. PC Win7 U.
Yêu cầu:
1: 3 HDD cắm vào ko bị mất date, chỉ cần chuẩn JBOD
2: chơi được nội dung hd + sub rời (srt) bằng Androi box và TV, mobile có hỗ trợ DNLY
3: dùng được máy in qua mạng.
4: dowload, up load trực tiếp bằng TS-XL.

Kính mong các cao thủ chỉ giáo và hướng dẫn tường tận từ A-Z, thank các bạn nhiều.

airport

Active Member

Chào toàn thể anh em hdvietnam, tớ mới sắm 1 em buflalo TS-XL, chủ định dùng chủ yếu xem fim hd qua lan bằng androi box, hoặc TV, tớ đã đọc dạo qua 1 lượt các bài hướng dẫn ở trang đầu của ae, nhưng những bài đó hướng dẫn từ năm 2009, ko thấy áp dụng cho em TS-XL của mình.
Thế nên muốn xin các bác cao niên hướng dẫn giúp tớ setup cái này với, tớ xin cảm ơn rất nhiều.
Sau đây là chi tiết các thiết bị và các
Phần cứng:
1: Tera Station TS-XL (4 khay ổ)
2: TP link TL-WR940N.
3: Androi box ATV1200
4. đường truyền cáp quang.
5. 2 HDD cavia green 2T, có date.
6. 1 HDD Seagate 1,5T, có date.
7. PC Win7 U.
Yêu cầu:
1: 3 HDD cắm vào ko bị mất date, chỉ cần chuẩn JBOD
2: chơi được nội dung hd + sub rời (srt) bằng Androi box và TV, mobile có hỗ trợ DNLY
3: dùng được máy in qua mạng.
4: dowload, up load trực tiếp bằng TS-XL.

Kính mong các cao thủ chỉ giáo và hướng dẫn tường tận từ A-Z, thank các bạn nhiều.

Trước hết bác nên sửa lại chính tả tiếng Anh là data (dữ liệu) chứa trong HDD chứ không phải là date (ngày tháng)

1: 3 HDD cắm vào ko bị mất date, chỉ cần chuẩn JBOD - Cái này không được vì ghép vào NAS Buffalo buộc phải format lại theo định dạng của Linux. JBOB là nối các HDD lại thành 1 volume lớn với dung lượng = tổng dung lượng của các HDD, tuy nhiên nếu 1 trong các HDD đó toi là đi hết cả mớ dữ liệu.
2: chơi được nội dung hd + sub rời (srt) bằng Androi box và TV, mobile có hỗ trợ DNLY - Cái này phụ thuộc vào khả năng playback của HD player, Nas chỉ là nơi cung cấp data để box truy cập vào.
3: dùng được máy in qua mạng. - Cái này đơn giản, gần như mọi NAS bây giờ đều đáp ứng được. Chỉ cần vài thao tác setup
4: dowload, up load trực tiếp bằng TS-XL. - Cái này phụ thuộc bác định up/down bằng torrent hay soft gì?

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

Đã có bác nào cài ver 1.69 (phát hành 2014-10-27 tại LinkStation Pro Duo LS-WVL/R1 Network Storage ) cho NAS LS-WVL chưa ạ ??
Bản này có ổn định như 1.68 không & nó có gì mới không , các bác ?

ĐÃ UP, CHƯA THẤY CÓ GÌ MỚI, CẢM GIÁC LOAD WEB NHANH HƠN KHI DÙNG 1.65
BÁC NÀO CONNECT NAS LSQVL/R5 ĐƯỢC VỚI OPPO 103, GIÚP EM VỚI!

Monday

Member

ls-wvl cài firmware 1.69 muốn cài minidlna 1.1.3 or 1.1.4 nhưng cài báo lỗi

anh em giúp

cảm ơn.

Bên trên