Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

TNTANH

Member
Ðề: [Buffalo LS-CHL/XHL Automated Script] - Cài đặt rTorrent + ruTorrent WebUI và một số thứ khác

hd-torrents.org nó cấm rtorrent hay sao ah, giờ down ko được

TanDoanh

Ðề: [Buffalo LS-CHL/XHL Automated Script] - Cài đặt rTorrent + ruTorrent WebUI và một số thứ khác

hd-torrents.org nó cấm rtorrent hay sao ah, giờ down ko được

Có 1 số trang cấm rtorrent . HDbits mạng nhà em cũng ko connect đc trong khi utorrent chạy phà phà ...

TNTANH

Member

có cấm thì chắc cũng mới vài ngày đây thôi, vì mấy ngày trước vẫn down ầm ầm

Meg2k

Có 1 số trang cấm rtorrent . HDbits mạng nhà em cũng ko connect đc trong khi utorrent chạy phà phà ...

có cấm thì chắc cũng mới vài ngày đây thôi, vì mấy ngày trước vẫn down ầm ầm

Đa số các tracker không có tính năng cấm torrent client đâu, họ chỉ ghi trong nội quy là không cho phép sử dụng và người dùng hạn chế sử dụng thôi chứ tracker không có tính năng cấm torrent truy cập tracker đâu (Admin sau đó kiểm tra log rồi mới ban user), không phải cấm đâu chắc có trục trặc chứ cấm rTorrent là cấm nhiều lắm (đa số server seed trên mạng sử dụng rTorrent với Linux server, cấm là mất nhiều seeder lắm).

shortofmoney

Mình đang dùng LS-XHL, đã cài theo hướng dẫn của bạn Meg, nhưng mà vẫn chưa thể nào mở port được. router của mình là zoomx5, nhờ mọi người hướng dẫn cụ thể cách mở port cho tớ với :(

shortofmoney

Tớ vô trang đó làm theo rồi, nhưng mà port vẫn không mở được, trong khi đó utorrent cài trên pc thì mở port vô sờ tư. Trong trang portforward đó chỉ có 2 client là bittorrent và utorrent thôi, chả thấy cái rtorrent đâu cả.

thanhnam2004

Hay qua. Em cng vua up thanh cong. Tks cac bac nghen!!!

supersuper

Ðề: Hỏi về dòng Buffalo DriveStation

Của em nó "bật đèn xanh" báo là có seed, ngặt nỗi chờ wài không thấy seed được kí lô nào, em lo wá, em xài buffalo HS-DHGL các bác ạ.
Giờ có giải pháp gì không, các bác giúp em, em kiểm tra firmware là 2.5 lận, sao củ chuối thế không biết, đà này thì chỉ ít ngày là bị.....ban nick thôi.
Bác nowandforever dùng buffalo gì thế?

Mình xài DHGL luôn. Cài transmission. Chạy rất rốt.
Bạn đừng xài cTorrent đi kèm... seed rất kém
Mình xài trans toàn seed max speed ko đó...

supersuper

Seed được rồi bác ạ, nguyên nhân là em manual nó (value=-1) nếu để automatic là ok, nó seed êm ru.
Để em thử mò thằng transmission xem sao.
Thanks bác đã giúp đỡ.

Meg2k

Tớ vô trang đó làm theo rồi, nhưng mà port vẫn không mở được, trong khi đó utorrent cài trên pc thì mở port vô sờ tư. Trong trang portforward đó chỉ có 2 client là bittorrent và utorrent thôi, chả thấy cái rtorrent đâu cả.

Mở port đâu có liên quan gì đến rTorrent hay uTorrent đâu bạn? Bạn cứ login vào router ADSL ở nhà, rồi chọn Virtual Server để mở port rồi forward traffic từ port đó về IP tĩnh của NAS (đa số router đều gọi nó là Virtual Server cả).

@All: chúng ta sắp có một "vọc sĩ" sẽ gia nhập hàng ngũ "vọc Buffalo NAS", "vọc sĩ" đó sẽ sớm nhận được một em XHL và tham gia với chúng ta..........."vọc sĩ" đó chịu vọc Linux lắm lắm... \:D/ \:D/ \:D/

Thank bác Vinh Sonicn đã có chính sách giảm giá cho "vọc sĩ" này !!!!

TNTANH

Member

Đa số các tracker không có tính năng cấm torrent client đâu, họ chỉ ghi trong nội quy là không cho phép sử dụng và người dùng hạn chế sử dụng thôi chứ tracker không có tính năng cấm torrent truy cập tracker đâu (Admin sau đó kiểm tra log rồi mới ban user), không phải cấm đâu chắc có trục trặc chứ cấm rTorrent là cấm nhiều lắm (đa số server seed trên mạng sử dụng rTorrent với Linux server, cấm là mất nhiều seeder lắm).

sau khi restart rtorrent thì nó lại ngon lành rồi :)

shortofmoney

Update:
Đã mở thành công port, thì ra là phải restart router sau khi mở port và nên mở port từ 51777-51780 :D. Trên PC thì không cần restart router. Lạ thật!

- Có một vấn đề nữa là sau khi có điện, NAS được bật lên thì rtorrent không tự khởi động được. Lỗi thông báo là:
[24.12.2009 17:51:53] WebUI started.
[24.12.2009 17:51:53] Bad link to rTorrent. Check if it is really running. Check $scgi_port and $scgi_host settings in config.php and scgi_port in rTorrent configuration file.
[24.12.2009 17:51:53] Bad response: (500) <?xml version="1.0" encoding="iso-8859-1"?> <!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd"> <html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml" xml:lang="en" lang="en"> <head> <title>500 - Internal Server Error</title> </head> <body> <h1>500 - Internal Server Error</h1> </body> </html>

Tớ toàn phải gõ 2 dòng lệnh gì gì đó ở phần hướng dẫn của bạn. Box của tớ là LS- XHL

- Meg có thể chỉ giùm mình cách điều chỉnh tốc độ max download, upload cho từng file torrent được không? Cái rtorrent này chỉ cho chỉnh max tốc độ của tất cả các file torrent thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

rulerthanh

help me pleaseeee.!!! NAS

cho hỏi thăm cái celeron 1.2ghz ram 512 HDĐ 20G mình làm nas đc ko vậy mấy pro ? với lại mình thấy ubuntu 64bit nên chắc là ko đc với cái máy của mình rùi với lại nếu có ubuntu server 32bit cho mình xin link với hé. Rất cám ơn mấy pro. Hiện tại nhà đang có cái đường truyền 3mb để đó mà ko có chuyện gì làm hết định làm cái torren share phim cho anh em vì mới chép đc hơn 2TB phim kính thưa các thể loại, nên anh em ai rành làm ơn giúp mình với net 24/24 ko làm gì thấy hơi phí. Hiện tại ng bạn có chắc hơn 10TB vừa phim vừa nhạc FLAC và mình đang đầu tư HDD chơi chung với ACE cho vui.

supersuper

Hi các bác và bác forever.
Em đã cài transmission và cực kỳ hài lòng, giao diện web tốt và nếu cài bản UI plugin support vào thì y chang utorrent luôn.
Duy chỉ có điều mỗi lần khởi động cục NAS lên thì nó không startup theo bác ạ, có cách nào cho nó tự động không?

supersuper

Ðề: Hướng dẫn Telnet Buffalo Terastation nhận max dung lượng HDD

Em nghèo, chỉ có con buffalo linkstation và đương nhiên 1 ổ cứng kèm theo, format theo cách này và thay cái ổ 2T thì có được không bác?

Leex

Member

:-t:-t- Có một vấn đề nữa là sau khi có điện, NAS được bật lên thì rtorrent không tự khởi động được. Lỗi thông báo là:

[24.12.2009 17:51:53] WebUI started.
[24.12.2009 17:51:53] Bad link to rTorrent. Check if it is really running. Check $scgi_port and $scgi_host settings in config.php and scgi_port in rTorrent configuration file.
[24.12.2009 17:51:53] Bad response: (500) <?xml version="1.0" encoding="iso-8859-1"?> <!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd"> <html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml" xml:lang="en" lang="en"> <head> <title>500 - Internal Server Error</title> </head> <body> <h1>500 - Internal Server Error</h1> </body> </html>
Tớ toàn phải gõ 2 dòng lệnh gì gì đó ở phần hướng dẫn của bạn. Box của tớ là LS- XHL

- Meg có thể chỉ giùm mình cách điều chỉnh tốc độ max download, upload cho từng file torrent được không? Cái rtorrent này chỉ cho chỉnh max tốc độ của tất cả các file torrent thôi!
Em cũng gặp trường hợp này mà không biết làm sao đây.

hohoho

Drive station làm sao có torrent được nhỉ :D hay bác xài Link Station :D

ducquang415

Mình đang xài LS-QL. Có áp dụng cách của bạn hướng dẫn được kô? Cám ơn bạn nhiều.

Bên trên