Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Có nhiều loại External HDD WD, nên chọn loại nào?

Chào các bạn,

Mình định mua External HDD Western Digital 1.5TB hoặc 2TB. Thấy có nhiều loại: Element, My book, essential smart... nên không biết chọn mua loại nào bền bỉ và ít nóng(vì mình lưu trữ và xem phim HD)? các bạn hiểu biết cho mình xin ý kiến nhé. Tks

Độ nóng thì 3 em trên đều như nhau. Nếu không chuộng về hình thức thì lấy em WD Elements cho rẻ. My book essential smart có phần mềm bảo mật nhưng cũng chẳng làm gì khi xem HD

Mandarker

Member
loại CD trắng chuyên để ghi lossless

em cũng mới tìm hiểu về âm thanh, trước chỉ nghe mp3 trên máy tính

nay down lossless về nghe và muốn burn ra CD để nghe trên dàn

em đang dùng phôi đĩa là loại CD-R của Sony, em có đọc qua là nên dùng loại phôi chuyên ghi audio thì chất lượng đĩa sẽ cao hơn

có bác nào biết, cho em xin tên loại phôi kia, thêm địa chỉ mua thì càng tốt (em ở HN)

bác nào hay burn đĩa thì cho em kinh nghiệm với, em burn thử 1 đĩa, để full 80 phút, đầu đọc có vẻ ko đọc đc 1 số đoạn, vậy nên để bao nhiêu phút là vừa ? em để tốc độ 4x, sau đó dùng ổ PC đọc lại thì thỉnh thoảng xuất hiện tiếng rè, load lại ca khúc đó thì có khi hết , có khi ko , vậy là do ổ đọc hay do đĩa ?

mong các bác giúp đỡ

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: loại CD trắng chuyên để ghi lossless

Mình hay dùng phôi Mitsubishi để ghi đĩa audio cho chất lượng rất tốt, chế độ ghi thì mình hay ghi tốc độ 10x chưa thấy vấp bài bao giờ và không nên ghi full dung lượng

Địa chỉ mình hay mua ở đây, uy tín đảm bảo, không biết giờ chỗ đó còn bán không: http://www.hdvietnam.com/diendan/11...htscribe-printable-audio-bluray-dinh-cao.html

multin

Ðề: Các bác giúp em với :(( plzzzzz

bác dùng điện 15v và bao nhiêu A? nếu hdd của bạn có mạch ôn áp thì OK, nếu ko có mạch ổn áp để chuyển điện 15 v kia thành 12 v thì con hdd của bạn chắc sống đc từng ngày nếu sử dụng nó nhiều. thêm nữa nếu dòng ko đủ thì nó cũng chạy ko ổn định.
Để bảo đảm hdd chạy tốt thì bạn nên kiếm đc nguồn 12V - 2A chuẩn. mình có sẵn 1 số nguồn 12 v - 2A của các hãng ADP, buffalo

Hi bác,

Còn ổ WD của em dùng nguồn 12V- 1.5A. Bác xem có cái nguồn nào tương ứng thế thì bác báo giá cho em. Quan trọng là cái chân cắm nguồn nữa bác nhé. Bác lưu ý là phù hợp với WD

Mandarker

Member

em vào thớt bác cho thì thấy ghi là nghỉ bán đến hết 2011

dù sao cũng cảm ơn bác, nếu bác có kinh nghiệm gì trong việc ghi đĩa thì chia sẻ em vơi

ldlbq

Member
Ðề: Có nhiều loại External HDD WD, nên chọn loại nào?

Độ nóng thì 3 em trên đều như nhau. Nếu không chuộng về hình thức thì lấy em WD Elements cho rẻ. My book essential smart có phần mềm bảo mật nhưng cũng chẳng làm gì khi xem HD

Cám ơn bạn đã tư vấn. Xin hỏi thêm là loại nào bền bỉ, ít bị hư hỏng? Tks

minhpc

Active Member

Bác có thể chỉ cho em chỗ mua đĩa như của Bác được không ạ ? Em cũng đang có nhu cầu ghi, thanks bác :D

overkillx

Huyền Thoại

Bác có thể chỉ cho em chỗ mua đĩa như của Bác được không ạ ? Em cũng đang có nhu cầu ghi, thanks bác :D

Ở HN bạn có thể ra chợ giời ngay ngã tư đầu tiên có cửa hàng bên trái, hoặc Tạ Quang Bửu có 1 dãy

Năm ngoái mình mua loại 5 disc/pack là 12k/đĩa không biết năm nay lên bao nhiêu nhưng chắc không đáng kể

locnp

Well-Known Member

Cho e hỏi Nhật Tảo có chỗ nào bán phono giá tốt không, em thích sài phono nhất :)

Mandarker

Member

Em hay dùng loại này, ghi bằng WMP12 có sẵn :)

cái đĩa của bác nhìn đẹp thế bác ơi, loại này bao nhiêu tiền 1 cái ạ ?

earl_grey

Well-Known Member

Mình có hơn 20 đĩa Verbatim Digital Vinyl (như trong ảnh, màu violet, made in Singapore). Mình xách tay về sau khi học, mua cũng lâu rồi, tầm năm 2005 gì đó :D Tất nhiên chất lượng vẫn ổn, nhưng chuyển qua DVD rồi nên chả dùng gì đến nữa. Bác nào ở HN cần thì PM cho mình nhé. Mình không bán, chỉ cần mang 02 bao Vina đến đổi thôi.

HDCP

Super Moderators

cái đĩa của bác nhìn đẹp thế bác ơi, loại này bao nhiêu tiền 1 cái ạ ?

Bình thường là 15k/c + cả vỏ. Em cũng thường dùng phôi Phono Mitsubishi này kết hợp với CD-write Plextor + soft Nero để burn

Mandarker

Member

Mình có hơn 20 đĩa Verbatim Digital Vinyl (như trong ảnh, màu violet, made in Singapore). Mình xách tay về sau khi học, mua cũng lâu rồi, tầm năm 2005 gì đó :D Tất nhiên chất lượng vẫn ổn, nhưng chuyển qua DVD rồi nên chả dùng gì đến nữa. Bác nào ở HN cần thì PM cho mình nhé. Mình không bán, chỉ cần mang 02 bao Vina đến đổi thôi.

xin bác cho em cái sdt hay địa chỉ để em liên lạc với

em cũng nói thật với bác là em ko hút thuốc , nhưng có lẽ phải mua 2 bao để bắt đầu học ghi CD ^^

homealone4685

Tư vấn mua ổ cứng gắn ngoài 2T

Chẳng là em có cái LCD Sony 32BX320 xem được mkv qua cổng usb, em đang tính mua 1 cái hdd để cắm vào cổng usb của TV để xem, ai pro tư vấn dùm em cái hdd nào 2T giá khoảng 2tr hoặc hơn tý thôi, mà phải cắm vào TV xem được nữa, em sợ dung lượng lớn quá thằng TV đấy không nhận thì chết.

thogaubien

Ðề: HN: Cần mua HDD Box 2.5" ATA (IDE)

Em cũng cần 1 cái thế này. Bác nào biết ở đâu có chỉ em với. Em cảm ơn nhiều.

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: HN: Cần mua HDD Box 2.5" ATA (IDE)

Bạn ra Lê Thanh Nghị, giá từ 100 - 150 nghìn.

homealone4685

Ðề: Tư vấn mua ổ cứng gắn ngoài 2T

Chẳng là em có cái LCD Sony 32BX320 xem được mkv qua cổng usb, em đang tính mua 1 cái hdd để cắm vào cổng usb của TV để xem, ai pro tư vấn dùm em cái hdd nào 2T giá khoảng 2tr hoặc hơn tý thôi, mà phải cắm vào TV xem được nữa, em sợ dung lượng lớn quá thằng TV đấy không nhận thì chết.

Ai giúp em với, em gà chẳng biết gì cả, nhà lại ở Đồng Nai, lâu lâu mới có dịp lên SG nên không đi xem nhiều được

duonglv

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua ổ cứng gắn ngoài 2T

TV Sony nếu mình nhớ không nhầm thì ko nhận định dạng NTFS mà chỉ nhận Fat32 thôi, cho nên chắc là không xem phim HD trực tiếp được đâu :-? Có TV Samsung thì nhận NTFS và xem ngon.

Bên trên