Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

Ðề: Có phải download bằng torrent chiếm băng thông hơn direct download

bác giảm thông số upload torent là lại vào web ầm ầm

chauint

Active Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Giải đáp] Mọi vấn đề liên quan tới ổ cứng và dữ liệu trong ổ cứng

thong6 tin có chính xác không bác ơi

gaffer

Ðề: Có phải download bằng torrent chiếm băng thông hơn direct download

Đa số người dùng ADSL có gói cước với tốc độ upload tối đa là 640 kbps, tương đương với khoảng gần 80 KB/s. Đó là tốc độ tối đa lý thuyết, còn thực tế thì khó mà đạt được con số đó. Mà bác chủ upload 60 KB/s thì hết băng thông upload rồi. Lúc đó chậm là đúng thôi, vì các request từ trình duyệt để duyệt web, video.. phải đợi các slot up trống của đường truyền.
Trong khi direct download thì phần upload lên gần như bằng 0.

ram76

Member
Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Giải đáp] Mọi vấn đề liên quan tới ổ cứng và dữ liệu trong ổ cứng

Ổ cứng của em bị lỗi thế này các bác giúp em với ạ: Bây giờ vẫn đọc bình thường, copy dữ liệu ra không sao cả. Nhưng khi em copy dữ liệu vào ổ thì nó chỉ chạy được một chút sau đó đứng im hoặc bỏ qua luôn và báo lỗi: The semaphone timeout period has expired.
- Ổ của em là ổ Western Digital, dung lượng 2T gắn ngoài dùng Box BUFFALO.

homepage

Member
Ðề: Liệu HDD có fake dung lượng được như USB tàu ko?????

lên trên cho a e nào biết chỉ dùm..............

NBK_FOF

Active Member
phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

cái HDD portable nhà em mấy hôm trước vẫn xài bình thường nhưng mấy ngày này cắm computer thì nó ko nhận nữa và đòi phải format ??!thế rồi em format thì nhận nhưng mất hết đống film HD mà hì hục download mấy tháng trời??!huhuhu??!!có cách nào có thể lấy lại dữ liệu trong HDD portable các bác chỉ em với:(:)((

anhmc

Ðề: phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

bạn lên google dowload phần mềm RECOVER MY FILES về thử xem nhé

hdd-hdp

Theo hiểu biết của mình thì không thể Fake dc vì HDD là 1 Đĩa từ Vật lý. Chỉ có thể Tẩy những vùng Từ tính bị hỏng đi thôi. Nếu mà làm giả dc như thế thì ae ta và các Hãng làm ổ Vỡ mồm à? hehehe

tusontay

Huyền Thoại

Theo E là ko? Vì E chưa găp, chưa nghe thấy bi giừ. Chỉ có Fake hàng cùng dung lượng thui (Ví dụ về HDD WD Red - Green - Black)

duonglv

Well-Known Member

Bác dùng phần mềm Getdataback NTFS nhé, ổ cứng sau khi format không được chép đè bất cứ thứ gì lên, tuy nhiên dữ liệu chính của bác là phim HD thì khả năng là nếu có cứu được cũng sẽ bị lỗi lặt vặt ở giữa phim vì dung lượng 1 file phim là khá lớn.

NBK_FOF

Active Member

Bác dùng phần mềm Getdataback NTFS nhé, ổ cứng sau khi format không được chép đè bất cứ thứ gì lên, tuy nhiên dữ liệu chính của bác là phim HD thì khả năng là nếu có cứu được cũng sẽ bị lỗi lặt vặt ở giữa phim vì dung lượng 1 file phim là khá lớn.
vậy bác còn cách nào hay hơn ko hay có cách nào fix nó ko?!!thanks bác

nmtbk

Member

Tất nhiên là được, nhưng tuổi thọ sẽ xuống theo tốc độ tên lửa.

ám964

Member
Re: phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

Tại sao bạn nhấn nút chấp nhận format khi biết rằng trong ổ đĩa của bạn có chứa dữ liệu nhỉ?

duonglv

Well-Known Member

vậy bác còn cách nào hay hơn ko hay có cách nào fix nó ko?!!thanks bác

sau khi bác đã format rồi thì không có cách nào fix hoàn chỉnh được đâu, chỉ có cách đó để vớt vát được phần nào thôi. Có điều bác lưu ý lần sau nếu gặp trường hợp ổ cứng đòi format như vậy thì không được bấm format, mà vào Runcmd enter rồi chạy lệnh chkdsk cho ổ đĩa nhé, thế là ổ sẽ lại nhận bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra :D

cuudulieu

bạn thử chạy các phần mềm như các bác trên dưới thiệu xem ; thường thì cứu được nếu bạn chưa copy đè lên

cuudulieu

Vẫn làm được bạn bằng cách can thiệp vào Firmware ổ cứng (làm cho HDD "nhận" dung lượng lớn hơn, hay nhỏ hơn). Nhưng để sử dụng phần dư ra "thật tế" vd: 80G thành 160G thì tùy thuộc vào mỗi loại HDD
- Nói cho dễ hiểu là: VD một đời hdd 80G Seagate thật tế nguyên gốc " phần cứng" là 160G nhưng được nhà Sản xuất chép Firmware cho hdd chỉ sử dụng và được 80G cho phù hợp vào nhu cầu thị trường và từng đối tượng khác nhau.
- Để làm được việc này; ngoài có kinh nghiệm vững vàng về HDD còn phải có nhiều thiết bị chuyên dụng để can thiệp chuyên sâu về hdd

xinghieng

Member
Ðề: help me, dopodo s200 bi treo logo,không recover được.help me

Bác chịu khó tìm lại bài viết có firmware và file reset dopodo của bác hdhoangmai nhé.. Con máy của em cũng bị hôm trước, tậm tịt dc 1 lúc, bực quá reset lại thì bị treo, tuy nhiên sau khi recover lại rồi update firmware lên thì lại bình thường.. Chúc bác sớm khỏi "bệnh"..

Bên trên