Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

jokerteeth

Ðề: Nhờ tư vấn giữa Seagate 1,5TB và 1,5Tb Western Digital Green

bạn lên voz tìm hiểu

mình thấy những cái này ko cần lăn tăn, hỏi 1 lần, chờ 1 lúc rồi đi mua

time - money, ngồi search lâu tốn time lắm

Cảm ơn các bác đã tư vấn.Cho em hỏi ở Hà Nội công ty nào bán hai loại trên giá cả tốt nhất, uy tín và dịch vụ bảo hành nhanh.
Đăng Khoa bạn ơi...Hiện nay đang có k/m thành lập cty "có lẽ" đc k/m ji` đó bạn ạ
{Hum trc mới mua cái Adata 4Gb ở đó 15k8-}8-}8-}8-})

worldvision

Huyền Thoại

Seagate NO.1 !! Chất lượng + dịch vụ hoàn hảo !!! Hiện tại mình đã dùng tới 3 sp của hãng này mà chưa bị Error gì !!!

duonglv

Well-Known Member

Bác chủ topic muốn "chạy ổn định,em ái,ko nóng, tiết kiệm điện" thì nên chọn WD nhé, còn chế độ bảo hành tốt hay không thì tùy vào nơi bán, nếu bác mua hàng chính hãng tại VN thì bảo hành tốt như nhau. Riêng về chất lượng để dùng lâu dài thì mình khuyên không nên dùng seagate, chết nhiều bảo hành phát mệt luôn T_T

V1nc3nt

Member

Nếu mua Green nên chọn series mới 32MB cache . Còn 16MB cache thì chạy chậm hơn nhiều . Nếu 32MB thì 2 thằng như nhau cả . Còn bác cần ổn định - không nóng - tiết kiệm điện thì dùng Seagate LP nhé .
- Chế độ bảo hành là 1 đổi 1 cho 2 hãng cung cấp nên ko cần lăn tăn đâu :D

Em mới nghe gắn trong mà cần kiểu dáng á =))

Em doc luot qua,nen kg thay chu Green Bac thong cam em.

P/s: em bi loi kg go dc tieng Viet,mod thong cam em cai

duonglv

Well-Known Member
Ðề: help...help Seagate 1.5T

Minh mới mua con Seagate 1.5T chép đầy phim và nhạc về nhà mở ok hết, chỉ là bữa thằng em quậy phá ấn vô Fomat hết sạch luôn,mình có đem đi chép lại mà chỉ nhận 500G là báo full, mong cac bác giúp...
Có 1 loại virus nó biến tất cả các file và thư mục thành file system, và mặc định là bị hidden trong windows chứ chưa bị xóa, và đống file này vẫn chiếm chỗ trên ổ cứng. Bác thử vào Folder Option cho hiện System files lên xem có phải trường hợp như trên không nhé.

Vote SG , xài mấy con WD kêu + nóng vãi . Chán WD lắm rùi !

HDLife

Ðề: help...help Seagate 1.5T

Bác property dung lượng ổ cứng, chụp màn hình đưa lên để AE ngâm cứu giúp bác!

berryfun

Ðề: Dung lượng ổ cứng seagate bị thiếu?

Đối với các nhà sản xuất ổ cứng, dung lượng đĩa cứng được tính theo hệ thập phân. Như vậy, 1 megabyte (MB) = 1.000.000 byte và 1 gigabyte (GB) = 1.000.000.000 byte. Nhưng những phần mềm máy tính như Fdisk, BIOS, Windows ... lại sử dụng hệ nhị phân; như vậy, 1 megabyte (MB) = 1.048.576 byte và 1 gigabyte (GB) = 1.073.741.824 byte.
Như vậy, thực chất dung lượng ổ cứng là không đổi. Để chuyển đổi cách tính dung lượng đĩa cứng giữa 2 đơn vị tính, chúng ta sử dụng công thức sau : dung lượng (hệ nhị phân) = dung lượng (hệ thập phân)/1.048.576.

ổ cứng 500GB (hệ thập phân) = 500.000.000.000 bytes/1.048.576 = 476.837 MB = 465,66 GB (hệ nhị phân).

Rất chuẩn không cần phải chỉnh. E chỉ biết bác Bill sử dụng trong Windows hệ nhị phân. Chi tiết như bác thì quên mất rùi%-(%-( khổ thế học trước quên sau.=P~

berryfun

Cái này khó thiệt. Tùy gia chủ phải lựa chọn thôi mình dùng. WD Caviar Green

Ðề: Dung lượng ổ cứng seagate bị thiếu?

Ổ 1T WD Caviar Green còn 933GB nè... Toi mất >70GB

HD1080

Ðề: Lỗi ổ cứng dung lượng 1TB không nhận đúng dung lượng

Cám ơn các bác đã hỗ trợ, em đã nhờ bác Hoàng ở Võng Thị sửa giùm được cũng khá lâu lâu rồi, mất đâu chừng 3 phút :D

tekken0901

Mình vẫn vote cho WD Green thôi.

BeeBear

Member

Chính xác là WD, vô đối trong các thiết bị lưu trữ, mình xài toàn WD từ in đến ex

longham

Active Member

Nếu Seagate mà là Seri 7200.11 thì chọn ngay WD cho mình nhờ nhe bạn.
Cái ổ 1TB của mình đang dở sống dở chết đây.

HDVN1080

Member

cứ WD mà dùng thôi bạn,....

jeambone

Active Member

Các bác cứ mỗi người một kiểu thì chủ xị không biết đường nào mà lần. Tóm lại, bất cứ hãng nào đều có những đợt hàng tốt xấu khác nhau, có những model đợt trước rất tốt nhưng đợt sau lại dở, cho nên các bác cứ nhắm vào model nào thì tiến hành tham khảo mọi người đang dùng model đó như thế nào thì chọn thôi (VD : Hãng xe honda đâu phải model nào cũng tốt hết đâu cánh én dở tệ nhưng 81, dream, wave, futur, ... rất tốt đó sao, nếu nói về đĩa cứng loại 2.1Gb, 3.2Gb, 5.1Gb, 7.5Gb thì Quantum là vô địch, 10Gb, 20Gb (bao da) thì Seagate vô địch, ...)

BeeBear

Member

Các bác cứ mỗi người một kiểu thì chủ xị không biết đường nào mà lần. Tóm lại, bất cứ hãng nào đều có những đợt hàng tốt xấu khác nhau, có những model đợt trước rất tốt nhưng đợt sau lại dở, cho nên các bác cứ nhắm vào model nào thì tiến hành tham khảo mọi người đang dùng model đó như thế nào thì chọn thôi (VD : Hãng xe honda đâu phải model nào cũng tốt hết đâu cánh én dở tệ nhưng 81, dream, wave, futur, ... rất tốt đó sao, nếu nói về đĩa cứng loại 2.1Gb, 3.2Gb, 5.1Gb, 7.5Gb thì Quantum là vô địch, 10Gb, 20Gb (bao da) thì Seagate vô địch, ...)

Xưa rồi bác ạ, nhìn lại thực tế nè hê hê

jeambone

Active Member

Xưa rồi bác ạ, nhìn lại thực tế nè hê hê

Nhờ cái xưa đó mới có nay, đó là thực tế chứng minh trải nghiệm qua thời gian, nếu nói về thời nay mình bị 30 cái WD 40Gb, 5 cái 30Gb Hitachi, 50 cái maxtor 20gb, 40Gb, 1 cái Samsung 40Gb, 10 cái Seagate 80Gb, 1 cái Seagate 120Gb. Cái thì phải bảo hành hoài nên phải đổi qua hãng khác, cái thì hãng không còn hàng để bảo hành, cái vừa hết bảo hành là lên đường... Nên khó nói hãng này hơn hãng kia !!!

Bên trên