Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

kid2104

Ðề: Ổ cứng bị lỗi "format" lại

:(( mình mới mua mà die gì ... nói gở thế bro :((

im_very_sad

mình đang có con thẻ nhớ Kinglife chẳng hiểu sao chẳng đọc được dữ liệu trọng thẻ. Format lại có sao không nhỉ? chỉ sợ format xong nó cũng chết luôn thôi

hold_me_now

bạn ơi bạn có thể nõi rõ hơn tại sao thẻ nhớ của bạn lại không đọc được không? Nếu format mà không sử dụng được bạn gọi đến Kinglife với chính sách bảo hành 10 năm trên toàn quốc 1 đổi 1 trong thời gian 24h chúng tôi sẽ giải đáp các thắc mắc trong quá trình sử dụng cũng như quá trình bảo hành sản phẩm. Bạn yên tâm nhé.

nino

Member

Nếu HDD đang nhiên đòi format lại thì chuẩn bị tìm cái mới là vừa, chỉ dùng nó lưu trữ những cái không quan trọng, ví dụ như phim XXX chẳng hạn :D :D

vantanevn

Ðề: Lỗi ổ cứng dung lượng 1TB không nhận đúng dung lượng

Mấy bác có kinh nghiệm chỉ rõ mình cách sửa, mình cũng bị y chang vậy.

@conchodai: low level format chạy ở đâu bác? Mình kiếm trong đĩa Hiren's không thấy.

Trong Hiren boot cũng có mà bác. Trong mục hardisk tools thì phải.

Cứu em!!HDD của em bị die ngang hông

Cái HDD 500GB của em.Trời ơi là trời.Bao nhiêu là dữ liệu.Chết mất.Em đang dùng WinRAR xả nén thì win báo "Delayed Write Failed...".Rùi từ từ cái máy đơ ra.Em phải nhấn reset máy lại lun.
->Lần khởi động sau là không tìm thấy ổ đó nữa.
attachment.php

Ổ này em kết nối qua dock.Sau đó em lại gỡ ra gắn nó vào cổng IDE.Cũng không nhận được lun
Bi giờ em phải làm sao ah.Có cách nào cứu được không các bác:((

decker

Member
Ðề: Cứu em!!HDD của em bị die ngang hông

không biết luôn, mình cũng thường bị treo như thế :D

congminh1709

Những lúc thế này mới thấy được ý nghĩa của việc sao lưu dữ liệu. Mình từng bị 2 lần như vậy.

Bạn kiểm tra xem có côn trùng (thường là kiến) nào bò vào không?

Bệnh này với các bác sĩ ngoại khoa thì chịu thôi, chỉ còn cách mang ra tiệm bảo hành.

Ổ mình còn tem bạc mà.Đâu có con nào chui zô được.Hjc

chauint

Active Member

gắn vào cáp IDE đã chuyển thành Slave chưa, nhìu khi wen đấy. Xem trong Cmos có nhận ra o cứng ko. Nếu trong CMOS vẫn ko nhận ra thì. OK MÌNH CHIA TAY :D

tmhung

Member

mình cũng đang bụ 1 ổ WD 500gb gắn ngoài . giờ kod ám đụng vào ............... để chơ coi có thầy nào lấy data ra giúp e ko , hic :(

Cứ format lại để chế độ fast (quick). Sau đó cài GetDataBack cho nó quét lại thì khả năng lấy lại được dữ liệu lên tới 90%
rùi, đã sử dụng cách của bác....thương thay cho số phận hẩm hiu của thằng ổ cứng này :(( cứu được vài ba phim nhưng đều không đọc được, thế là điên tiết, format thêm lần nữa cho sạch, rồi.....down lại thôi :D

chimsun

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

Mình có 1 con ổ Seagate FreeAgent 1,5 Tb và cái WD HD player là hàng xách tay, mua qa Amazon ở bên kia từ hồi tháng 6/2009. Khi mang về cũng chẳng install, hay set up cái gì cả, cứ thế mang đi nhờ bạn bè copy HD film vào rồi xem, nhưng ngay lúc ấy có cậu bạn nói cái ổ này có vấn đề, nó kêu thì ko phải là quá to xong có những lúc nó gõ lọc cọc trong ổ, đồng thời hình trên screen bi đứng lại, nhiều lần cái WD báo không nhận ổ cứng. Vì không có kinh nghiệm nên mạo muội hỏi các cao thủ trên này xem liệu có đúng cái ổ SG có vấn đề ko, hay phải Install cái gì đấy để tránh lỗi ko nhận.
Mong các cao nhân rộng lòng chỉ giáo.

HD Beginner

Ổ cứng bền vô địch 11 năm trời

Em có con ổ cứng Quantum Fireball 4.3GB mua giữa năm 1999 thì phải (Còn nguyên tem) đến giờ vẫn chạy tốt. Máy mua cho DN, chạy thời gian văn phòng 8/24/7 ở tỉnh. Điện lưới nông thôn ko có ổn áp gì cả. Case đổi mấy lần vì chip, main lạc hậu. Nhưng ổ vẫn nguyên cho dù trong 11 năm ko dưới 20 lần di chuyển trong case khoảng 20km đường nông thôn xóc để cài lại win vì Virus.

Tình trạng, chạy tốt, chưa bad

Lát chụp ảnh show hàng lên cho các bác xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

jeambone

Active Member
Ðề: Ổ cứng bền vô địch 11 năm trời

Đó là ngày xưa bạn ơi ! Ngày nay, bạn tìm đỏ mắt luôn đĩa cứng hết hạn bảo hành là cũng sắp lên đường.

phantom2506

bền ghê nhĩ. ước chi mấy cai 1 2tb bi jo đc như vậy nhĩ?

NhuQuynhCF

Có 4G bền là phải rồi bạn ơi có gì lạ đâu.

Bên trên