Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

songhao1

Member
Ðề: Xin giup do ve o cung WD 2TB

bạn cắm vào máy xờ trên bên bề mặt ổ nó có quay ko nhé. nếu ko thì thử cho đĩa boot vào định dạng rồi chia lại. nếu nhét đĩa boot vào ko nhận thì xem lại cáp cắm... kiểm tra thật kỹ vào nếu ko dc. mình đem bảo hành thôi... nếu của fpt thì ra cầu giấy đổi dc luôn. nhanh lắm

choitetga

Member
máy tính khong nhận dc hdd!

e mới mua một con hdd 1.5tb seagate. chep film xong về nhà máy tính không nhận dc (mở my computer không thấy xuất hiện ổ đĩa). bác nào có kinh nghiệm giúp e xem như vậy là bị bệnh gì? có phải do rơi rớt hay lý do gì khác? e cảm ơn cả nhà!

Ðề: máy tính khong nhận dc hdd!

Có phải bạn đang xài XP SP2? Nếu vậy bạn up lên SP3 là ok liền. Trước đây mình có gặp tình huống này.

6422

Ðề: máy tính khong nhận dc hdd!

win7 thì mở disk management chuột phải vào hdd mới chọn online

jjkool3007

Copy phim từ PC sang HD player

Chào các bác, em là newbie mới tậu 1 con HDX BD-1, xài HDD trong 1.5T SATA...Em đang băn khoăn xem làm cách nào để copy phim từ PC của em vào HDD đấy mà hiệu quả nhất...Mong các bác chỉ giáo...

meomatto

Active Member
Ðề: Copy phim từ PC sang HD player

Tháo ổ ra, cắm vào máy tính mà chép hoặc mua cái HDD box rồi cho ổ vào, chép qua đường USB như thẻ nhớ ý. Nhưng hơi lâu 1 tí .

jjkool3007

Mà copy từ ổ cứng ngoài vào ổ cứng trong của cái BD-1 có được ko nhỉ???

salenguyenduong

Nói chung chép từ HD player qua PC hoặc ngược lại đều dc, nhưng tốc độ rất chậm, nhất là mấy file phim HD, tốt nhất và hiệu quả nhất là bạn gỡ HDD ra và gắn trực tiếp qua cổng sata của PC.
chep qua cổng esata có thay đổi được thời gian chép không bác
Qua esata thì nhanh hơn rồi, chuẩn esata chỉ chậm hơn sata thôi mà.
Mà copy từ ổ cứng ngoài vào ổ cứng trong của cái BD-1 có được ko nhỉ???
Được luôn bạn

azaz

Ðề: WD đã mở Trung tâm bảo hành tại HN

hôm qua lặn lội xuống tận trung tâm bảo hành của Viscom để bảo hành con Wd 500 Gb, sau khi xem hàng em ấy có xước, rơi, mạch điện j không thì đổi ngay cho mình em khác trẻ đẹp hơn :-*. Trước thấy ai bảo Trung tâm bảo hành Westen ở 950 Đường Láng khai trương nhưng chưa đi vào hoạt động nên lặn lội xuống trung tâm bảo hành của Viscom.
1 đổi 1 đỡ phải đi lại, đợi lâu \:D/

Bác cho em hỏi cái trung tâm bảo hành của Viscom ở Hà nội địa chỉ thế nào ạ? Mà em đang muốn mua 1 con thì có mua luôn tại đấy được không hay là ra đâu mua thì đảm bảo hả bác?
Em ở Hà nội, bác chỉ giúp em với!
Thanks.

tuandaika123

cho mình hỏi cách gắn ổ cứng vào đầu với!!!

ông chú mình có cái đầu pioneer dv-420v có cổng hdmi usb. ông muốn cắm ổ cứng xem film nhưng mình cũng chưa biết có cắm dc ko nữa. mình nghĩ có thể mua ổ cứng rời sử dụng cổng usb để xem nhỉ. mình cũng ko rành về cái này nữa. mong các bạn giúp mình sớm . thaks nhiều

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: cho mình hỏi cách gắn ổ cứng vào đầu với!!!

Cổng "HDMI USB" à bác, nghe lạ nhỉ. Chắc là cổng USB bác ạ, cắm ổ cứng vào được nhưng vấn đề nó chạy được file gì. Em dự là chỉ loanh quanh dvix, mp3 thôi. Mkv ko xài được đâu.

tuandaika123

nó có 2 cổng đó. là 1 cổng hdmi. 1 cổng usb. nhưng đầu đó ghi hỗ trợ 1080p thì xem bằng cách nào bác nhỉ.

do_long_khach

Well-Known Member

Tức là như này. Đầu DVD đó có chức năng upscale (nâng cấp) tín hiệu lên 1080p. DVD chỉ có chất lượng 480p thôi, nhưng đọc bằng đầu đĩa này và xuất hình qua cổng HDMI thì lên được 1080p, dù chất lượng ko bằng 1080p chuẩn. Cổng HDMI là để bác nối từ đầu DVD ra TV. Còn cổng USB là để nối với thiết bị lưu trữ bên ngoài và xem phim/ảnh từ đó. Tuy nhiên như em đã nói, nó ko xem được phim dạng mkv đâu, mà phim HD thì lại toàn loại này thôi.

Mà bác tìm cách sửa tiêu đề đi, nghe tức cười quá.

tuandaika123

cõ lẽ ông chú e cũng chỉ vậy thôi. mua bán ko hỏi. có cái ti vi to đùng mà mua cái đầu đó thì chết thôi. mai bảo ông quảng đi cho lẹ. bảo ông mua hd player là xong. thanks bác nhiều!!

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

Hôm nay tôi gặp trường hợp rất lạ, không biết các bác đã phải đối mặt bao giờ chưa:
- Tối qua update firmware ổ cứng Seagate ST3500320AS từ SD15 lên SD1A. Update xong xuôi, vào Win ngon lành.

- Sáng nay đi mua ổ 2TB của WD20EARS cắm vào. Vào Win để chạy Acronis gọn gàng.

- Cài lại Windows7 nhiều lần mà vẫn không được. Triệu chứng là đến lần cuối cùng, Boot ngon lành nhưng đến lúc cái logo của Win7 hiện ra xong rồi đứng yên khoảng 5 giây, màn hình tự động tắt như kiểu Slêp. Chờ mãi chẳng thấy tiếp tục gì cả. Trước lần Boot này, trong lần cài load cuối cùng, màn hình cũng bị tắt kiểu này một lúc lâu rồi mới tự khởi động lại. (Tôi nhớ những lần cài thành công trước đó thì màn hình chỉ nhấp nháy một lúc chứ không lịm đi lâu đến thế?). Đã thử cả 2 bản Home và Ultimate down trực tiếp và dùng bình thường trước đây.

Làm phương pháp loại trừ, ban đầu tưởng là phần cứng hỏng:
- Bước 1: Xung đột ổ cứng thì tháo điện ổ 2TB, chỉ lắp mình ổ Seagate nhưng tình hình là "Nguyễn Y Vân".
- Bước 2: Dự rằng ổ Seagate có vấn đề. Cài thử XP và Ubuntu 10.10 thì ngon lành.

Nói thêm một chút là thời gian gần đây, máy tính của tôi rất hay bị tình trạng là bật máy lên sau khi sleep hoặc khi bật máy tính thì màn hình không lên trong khi máy tính đã chạy. Ban đầu đoán phần cứng trục trặc, tháo ra lau các kiểu nhưng vẫn bị tình trạng chập chờn như vậy. Dẫn đến là khi bật máy tính là thêm một lần hồi hộp chờ đèn xanh của màn hình xuất hiện.

Cho đến hôm nay bị tình trạng như vậy, tôi nghĩ hay là bác Bill đã sờ đến mình? Trước đây tôi toàn dùng Loader để "hợp pháp hoá" . Hay là ổ Seagate đã có vấn đề sau khi update Firmware ảnh hưởng đến việc cài Win7?

Cấu hình: AMD Phenom X3 8650, MA-GA78GM-S2H, PSU Corsair 400W

Ðề: Cách khắc phục lỗi cho các HDD Seagate

Loay hoay suốt cả ngày, lục tung trên mạng cuối cùng tìm ra được một nguyên nhân hợp lí là Videocard có vấn đề. Rút ra cắm thử bằng card onboard thì ngon lành cành đào :D.

Đọc được ở đây

Nhẹ hết cả người. Dùng HTPC mà không cài được Win7 thì là thảm hoạ mất các bác ạ.

Bên trên