Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

fixilanh

Member
Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Con comtrend ct-6383 thì config thế nào các bác nhỉ? Con Tp-link KM có vẻ lởm quá..

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

1. Blucom 5360
2. Cấu hình như thế nào để vừa xem MYTV được (trên cả 2 cái: net và TV) vừa vào net vậy ạh?

Ngày mai tớ chỉ cách cấu hình, còn bây giờ thì tải cái này về , chọn management >>> chọn upgrade firmware ( hàng thứ 2 từ dứoi điếm lên ) chọn browse >>> chọn file mới tải về >>> rồi update.
Firmware 5360 hoặc Firmware 5360

vanlang+

Active Member

Em up rồi ạ. ;) Từ hôm qua cơ.
Nhưng giờ không bít cấu hình làm seo....

Đăng nhập vào modem, gõ 192.168.1.1, user : admin ( pass là admin hoặc adslroot )

Thấy cái giao diện có khác lúc trước không ?

Đăng nhập vào modem, gõ 192.168.1.1, user : admin ( pass là admin hoặc adslroot )

Thấy cái giao diện có khác lúc trước không ?
Có bác ạ :D
Bác chỉ cho em luôn một lần. ko admin lại tg spam. hic. Thank bác nhìu nhìu.
. Cấu hình như thế nào để vừa xem MYTV được (trên cả 2 cái: net và TV) vừa vào net vậy ạh?

Bác ơi em không bít làm cái IPTV cấu hình, Oh my God!

kidney

Mình mới dùng mytv đc hơn 2 tháng. Lúc đầu dùng ok, nhưng dạo này bắt đầu nắng nóng mà cái modem billion của vnpt thì vốn dĩ đã nóng nên bây h cứ dùng 10' lại dis mạng 1 lúc. Xem mytv thì thôi rôi giật tung người. gọi KTV đến thì nó bảo thỉnh thoảng phải tắt modem cho nó mát. Mình bảo ko chấp nhận điều đó, bảo thay thì nó ko thay cho. Bực mình lôi con modem cũ ra dùng. Nhưng chỉ cấu hình vào đc mạng thôi. Còn mytv ko thể vào vào đc EPG. Các bác giúp mình cấu hình với. Mình dùng Modem 2Wire 2700
Cảm ơn nhiều

vanlang+

Active Member

Mình mới dùng mytv đc hơn 2 tháng. Lúc đầu dùng ok, nhưng dạo này bắt đầu nắng nóng mà cái modem billion của vnpt thì vốn dĩ đã nóng nên bây h cứ dùng 10' lại dis mạng 1 lúc. Xem mytv thì thôi rôi giật tung người. gọi KTV đến thì nó bảo thỉnh thoảng phải tắt modem cho nó mát. Mình bảo ko chấp nhận điều đó, bảo thay thì nó ko thay cho. Bực mình lôi con modem cũ ra dùng. Nhưng chỉ cấu hình vào đc mạng thôi. Còn mytv ko thể vào vào đc EPG. Các bác giúp mình cấu hình với. Mình dùng Modem 2Wire 2700
Cảm ơn nhiều

Modem này à ?

Cảm ơn nhiều
Bác mua cái modem mới ấy bác ạ. Có 200k 1 cái à. Khỏi phải làm gì cho mệt.
Nhưng mà nếu bác không đủ điều kiện (hoặc không muốn mua) thì bác mua cái quạt tản nhiệt cho máy tính lắp vào cho nó mát.:D

vanlang+

Active Member

Bác mua cái modem mới ấy bác ạ. Có 200k 1 cái à. Khỏi phải làm gì cho mệt.
Nhưng mà nếu bác không đủ điều kiện (hoặc không muốn mua) thì bác mua cái quạt tản nhiệt cho máy tính lắp vào cho nó mát.:D

Cách này cũng hay đấy.
Đổi Avatar nữa à ?

Bên trên