Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanluan24

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

mình mới lấy con 49 inch 83000C xong ? kich hoạt FPT play và Zing TV xong nhưng FPT thì mình vẫn không xem được Bibi TV ? anh em nào sài hỏi có xem được khônG Tài khoản của mình kích hoạt bằng tài khoản cũ hay phải lập tài khoản mới? toàn khoản của mình thì free

Tiện hỏi tiếp câu hỏi anh em nào dùng rùi cho mình hỏi là? phần mềm nào xem video độ phân giải trên full hdd ổn định tí ? xem trong ổ cứng bị giật

vanluan24

Member
Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Ý bác là video 2K và 4K à?

uh, đúng rùi? kể cả mấy video full HD cảm giác cũng giật ấy? nó không mượt bằng đầu phát HD

Bạn kích hoạt FPT lay chưa? và cả Zing TV ấy? tài khoản là tài khoản gì? VIP hay Free của mình là vẫn thấy là free và không mở được kênh Bibi

trung1984

Member
Tôi không có tivi đời mới như bác. Tôi dùng đời cũ không có android thì thấy cái media player mặc định của Sony nó chạy tốt video full HD đó chứ.

Android thì bác cứ làm giống như trên smartphone xem, trên smartphone cài MXPlayer là chạy mọi loại video thấy rất ổn, phần mềm này mạnh.

vanluan24

Member
Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Tôi không có tivi đời mới như bác. Tôi dùng đời cũ không có android thì thấy cái media player mặc định của Sony nó chạy tốt video full HD đó chứ.

Android thì bác cứ làm giống như trên smartphone xem, trên smartphone cài MXPlayer là chạy mọi loại video thấy rất ổn, phần mềm này mạnh.

Cái mặc định của google xem hết các định dạng video ổn và tốt? nhưng mà phụ đề thì bị lỗi hiển thị tiếng việt? mình chọn đủ kiểu đều không được?

Còn mấy cái video như VLC hay MX hay Kode gì đấy đều xem ca nhạc 4k tốt nhưng phim thì giật giật?

Chắc phải chờ bản update thôi? lắm cái chạy ngon nhưng lại không hõ trợ âm thanh AC3 ?

vanluan24

Member

ko biết con này hỗ trợ hdmi 4k 60p đúng chuẩn ko nhỉ

Thông tin của sony nè

3840x2160/24p (qua HDMI), 3840x2160/25p (qua HDMI), 3840x2160/30p (qua HDMI), *4096x2160/24p (vùng hiển thị trung tâm 3840), *4096x2160/25p (vùng hiển thị trung tâm 3840), *4096x2160/30p (vùng hiển thị trung tâm 3840)
YUV420 3840x2160/50p (qua HDMI), YUV420 3840x2160/60p (qua HDMI), *YUV420 4096x2160/50p (vùng hiển thị trung tâm 3840), *YUV420 4096x2160/60p (vùng hiển thị trung tâm 3840), 1080/24p(qua HDMI), 1080/60i (HDMI, Component), 1080/60p (HDMI, Component)
1080/50i (HDMI,Component), 1080/50p (HDMI,Component), 480/60i, 480/60p, 576/50i, 576/50p, 720/60p, 720/50p, 1080/30p (qua HDMI), 720/30p (qua HDMI), 720/24p (qua HDMI)

Theo thông tin chính xác là hỗ trợ được? nhưng thiết bị của bạn cũng phải tương ứng

vả lại quan trọng nhất là cáp HDMI 2.0 nhé? giờ cáp tốt cứng 650k/1 sợi

vanluan24

Member

hôm nay có bản update cho tivi nhé? anh em vào trang chủ xem đi?

dentist

mình thấy trên 50w0800c có cổng video1, thử dùng loại chuyển jack hoa sen sang 3,5" cắmvaovf cổng đó mà ko thấy lên hình, ko biết có cần loại jack mnối đặc biệt nào ko nhỉ?

vanluan24

Member

mình thấy trên 50w0800c có cổng video1, thử dùng loại chuyển jack hoa sen sang 3,5" cắmvaovf cổng đó mà ko thấy lên hình, ko biết có cần loại jack mnối đặc biệt nào ko nhỉ?

cái đó là tín hiệu ra tiếng khi cắm giắc AV của video kia chăng?

vanluan24

Member

hôm nay có bản update cho tivi nhé? anh em vào trang chủ xem đi?

Đã update phiên bản mới tối qua? dùng cơ bản thấy nhanh hơn phiên bản cũ ít bị delay 1 tí khi dùng và mở ứng dụng cũng như thoát ứng dụng

vanlinh2905

Well-Known Member

Đã update phiên bản mới tối qua? dùng cơ bản thấy nhanh hơn phiên bản cũ ít bị delay 1 tí khi dùng và mở ứng dụng cũng như thoát ứng dụng

tv em chưa nhận update. vẫn đang 235 nhưng thấy có sự thay đổi hiệu ứng chuyển app?
cái play store xếp ứng dụng toàn thế giới, nếu có thêm mục vn nữa thì tốt. muốn tải cái nào toàn phải search. NCT đã có phiên bản android tv nhưng cùi bắp hơn zing mp3. mà chỉ có mấy bạn dùng ss khổ, ko có zing mp3. nói chung vừa ra mắt mà tốc độ phát triển app như android thì tizen với webos hít khói

vanluan24

Member

tv em chưa nhận update. vẫn đang 235 nhưng thấy có sự thay đổi hiệu ứng chuyển app?
cái play store xếp ứng dụng toàn thế giới, nếu có thêm mục vn nữa thì tốt. muốn tải cái nào toàn phải search. NCT đã có phiên bản android tv nhưng cùi bắp hơn zing mp3. mà chỉ có mấy bạn dùng ss khổ, ko có zing mp3. nói chung vừa ra mắt mà tốc độ phát triển app như android thì tizen với webos hít khói

Khi mình mua máy về thì phiên bản của CH Play ít ứng dụng?? nhưng kiểm tra trước ngày 30.6 thì không có phiên bản nào mới cả?

Mặc định đã có opera nhưng khi khôi phục cài đặt gốc máy 2 lần thì cửa hàng CH play hiện tất cả ứng dụng nhé? NCT thì mình tìm cái có ngay?

Trước khi update bản ngày 30.6 hôm qua song thì mình dùng có hiện tượng lag 1 chút? hiệu ứng mở một số ứng dụng vẫn hơi bé? nhưng hôm qua update bản mới thì cảm nhận máy dùng mượt hơn? mặc dùng Ram chỉ trống có tầm 200MB như các lần trước?

Bạn vào trang chủ sony vào mục hỗ trợ rùi tải về usb đó? định dạng usb chuẩn FAT 32 nhé? rùi tắt tivi cắm usb rùi bật tivi lên chờ update ? mất đúng 30P xong?

trong quá trình update không tắt tivi hay rút điện? mình đúng phút tối ưu 180 trên 198 thì mất điện? may thiệt?

vanlinh2905

Well-Known Member

Khi mình mua máy về thì phiên bản của CH Play ít ứng dụng?? nhưng kiểm tra trước ngày 30.6 thì không có phiên bản nào mới cả?

Mặc định đã có opera nhưng khi khôi phục cài đặt gốc máy 2 lần thì cửa hàng CH play hiện tất cả ứng dụng nhé? NCT thì mình tìm cái có ngay?

Trước khi update bản ngày 30.6 hôm qua song thì mình dùng có hiện tượng lag 1 chút? hiệu ứng mở một số ứng dụng vẫn hơi bé? nhưng hôm qua update bản mới thì cảm nhận máy dùng mượt hơn? mặc dùng Ram chỉ trống có tầm 200MB như các lần trước?

Bạn vào trang chủ sony vào mục hỗ trợ rùi tải về usb đó? định dạng usb chuẩn FAT 32 nhé? rùi tắt tivi cắm usb rùi bật tivi lên chờ update ? mất đúng 30P xong?

trong quá trình update không tắt tivi hay rút điện? mình đúng phút tối ưu 180 trên 198 thì mất điện? may thiệt?

em chờ auto update OTA thôi. mà bác có thấy hiệu ứng chuyển home mới không

vanluan24

Member

em chờ auto update OTA thôi. mà bác có thấy hiệu ứng chuyển home mới không

Hình như là có bạn ah? cũng không để ý nhiều? như Sony họ nói chỉ là cải tiến hiệu xuất TV thui? quan OTA cũng thế cả? vì nếu tải về cũng hơn 1gb mà bạn? quy trình chắc cũng như nhau thôi?

Sony đã ra model 49 X8500B 4K/3D chưa các bác?

vanlinh2905

Well-Known Member

hi vọng sony sẽ update OS đầy đủ. em thấy mấy dòng sony dùng chung 1 firmware hay sao ý. chỉ khác cái đuôi dòng FullHD là PAA còn 4k là PAB. thế cũng tiện cho việc update

Bác @vanluan24 cho e xin ít cảm nhận về bản update mới ngay 30/6 của e 43w800c với. Khởi động đến chỗ chữ Android còn bị giật k ạ? thank bác

Bên trên