Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Tôi thấy bác là người sốt sắng nhất với em này. Sao không quyết định xuống tay chém ngay 1 em đi rôi làm bài review đi. Mấy khi có cơ hội lớn như vậy trên 4rum. Dăm bảy năm mới lại có cơ hội mua tivi mới một lần. Giá bh đã quá tốt, chờ nửa năm nữa cũng chẳng giảm đc đáng bao nhiêu đâu.

khổ nỗi chỗ em hẻo lánh. bây giờ vẫn chưa có hàng

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

khổ nỗi chỗ em hẻo lánh. bây giờ vẫn chưa có hàng

Mua Lazada họ giao hàng tận nơi.

Mua các thương gia ngoài Bắc như bác Digi city, ndchieu22, renhat...cũng đều có thể chuyển phát nhanh tận nơi được. Nhiều bác tiết kiệm hơn thì nhờ họ đưa ra bx Mỹ Đình gửi các nhà xe, tận Lào Cai, Hà Giang hàng cũng vẫn cập bến an toàn.

Trong Nam thì không rõ. Nhưng nếu ở tỉnh lẻ, chắc ăn nhất cứ nhờ các nhà xe.

pjsoga

Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Mới xúc em 800c này, ko có ứng dụng web các bác à ( chrome, opera...) search trên store ko có, lên web sony đọc thì nó nói chỉ hỗ trợ ứng dụng nào có trên TV thì mới hiển thi :(. Ko biết mua bàn phím, chuột ko dây em nó có nhận ko các bác, nghe anh nhân viên nói chỉ hỗ trợ phím của Sony thôi @@

ndchieu22

Well-Known Member

Mới xúc em 800c này, ko có ứng dụng web các bác à ( chrome, opera...) search trên store ko có, lên web sony đọc thì nó nói chỉ hỗ trợ ứng dụng nào có trên TV thì mới hiển thi :(. Ko biết mua bàn phím, chuột ko dây em nó có nhận ko các bác, nghe anh nhân viên nói chỉ hỗ trợ phím của Sony thôi @@

Chúc mừng bác đã có tivi mới! Bác cứ thử đi ah nhưng em nghĩ chạy android thì cắm phím chuột chắc ok hết

taiga177

W800C sử dụng opera nha bác nhưng hiện nay tạm thời chưa có bác chờ khoản 2 tuần nữa nha có bản update firmware mới sẽ có thôi. Hiện tại thì bác vào store download web browser về xài tạm. chuột bàn phím thì cái bàn phím và chuột HP cùi mía của em còn nhận được nè.

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

W800C sử dụng opera nha bác nhưng hiện nay tạm thời chưa có bác chờ khoản 2 tuần nữa nha có bản update firmware mới sẽ có thôi. Hiện tại thì bác vào store download web browser về xài tạm. chuột bàn phím thì cái bàn phím và chuột HP cùi mía của em còn nhận được nè.

Hệ điều hành Android mà lại ko kèm Chrome để duyệt web nhỉ. 2 cái cùng 1 tác giả là anh Google. Đi mua bản quyền thì mua luôn 2 cái thì rẻ hơn chứ.

Bác down file apk của Chrome về cài thử xem được ko?

gacon_vn

Active Member

Bác cho review về chất lượng hình ảnh nhé.

haithanh201088

Các dòng TV của Sony năm nay có thiết kế đẹp và giá phải chăng.

vanlinh2905

Well-Known Member

kiếm file apk chrome cài vào là ok. em thấy con nexus player cài ngon lành. download thì tải es explorer về dùng. còn sony có cài trình duyệt opera mặc định nhưng có lẽ thời gian gấp nên chưa kịp cho vn. chắc đợi update

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Trang rtings.com chấm 50W800B của năm ngoái 8,2 điểm, còn 50W800C của năm nay lại kém hơn, chỉ đc 7,9 điểm. Đặc biệt các thông số liên quan tới hiển thị hình ảnh như Black, White, Contrast, Viewing Angle đều bị kém hơn.

Sony W800C Review (KDL50W800C, KDL55W800C)

Sony W800B Review (KDL50W800B, KDL55W800B)

năm nay rtings thay đổi thang điểm đối với mục grey nên làm thấp chung. chứ bác thấy điểm smart mấy con lg tận 9.0 trong khi sony có 6.0 mà điểm trung bình sony vẫn trên 1 bặc so với lg là bác biết rồi đấy

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

năm nay rtings thay đổi thang điểm đối với mục grey nên làm thấp chung. chứ bác thấy điểm smart mấy con lg tận 9.0 trong khi sony có 6.0 mà điểm trung bình sony vẫn trên 1 bặc so với lg là bác biết rồi đấy

Smart của LG LF6300 9,0 nhưng tính ra extra features thì cũng chỉ 6,5, hơn W800C (6,3) tí thôi.

Sam J6300 thì smart đc 6,5, hơn W800C (6,0). Nhưng tính chung ra extra features thì lại là 5,8 còn thua W800C (6,3).

Nhưng tính chung overall thì Sam J6300 đc 8,0 nghĩa là còn cao hơn W800C 0,1 điểm. Còn LG 6300 chỉ đc 7,4, thua xa 2 đối thủ kia.

Rõ ràng điểm smart chỉ ảnh hưởng ít đến điểm chung. Điểm các thông số kỹ thuật mới là ảnh hưởng nhiều hơn.

http://www.rtings.com/reviews/tv/lcd-led/sony/w800c/compare

pjsoga

màn hình w800c dùng panel j vậy mọi người, so với cái IPS của LG thì thế nào ạ ?

trung1984

Member

màn hình w800c dùng panel j vậy mọi người, so với cái IPS của LG thì thế nào ạ ?

Vẫn panel PVA của nhà máy sx tấm nền liên doanh Sam-So sản xuất thôi. Vẫn như truyền thống lâu nay.

LG thì vẫn luôn là IPS do chính họ Sx. IPS góc nhìn rộng hơn nhưng độ đen kém hơn.

PVA ấn ngón tay vào thì bị biến màu, bỏ ra thì phục hồi. IPS thì ấn vô tư chả sao.

baplu

CHO MÌNH GIÁ SONY43-55 DÒNG 800C NHÉ

noobtrico

Member

Mọi người ơi, mình đang tính mua em sony 48w700c, mọi người tư vấn con này giúp mình với ạ

trung1984

Member

Mọi người ơi, mình đang tính mua em sony 48w700c, mọi người tư vấn con này giúp mình với ạ

Mua 48W700C quá thiệt thòi. Quét có 50 Hz. Không android. Không 3D. Viền thì bằng nhựa. Cố tí xèng lên 50W800C lâu dài hơn bác ạ.

Còn nếu ko vì hâm mộ thương hiệu thì chuyển sang mua Sam, Pana cũng đâu có tệ. Ví dụ: tiền mua 48W700C thà thêm 1-2 củ mua Sam 48J6300AK vừa màn hình cong sành điệu, vừa quét 100 Hz còn hơn.

QXPro

Member

Sony ra con 43W800C quá tuyệt vời, khắc phục rất nhiều nhược điểm của dòng W700B trước vì có Android TV. Giá cả lại khá hợp lý.
Như thế này thì dù mấy em SS vs LG có lên 4K thì dân mình vẫn thích mua Sony hơn thôi :D

Bên trên