Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Phim 3D mà khi xem có phụ đề hiện thành 2 dòng hoặc có nhưng nhòe đọc nhức mắt đó là do phụ đề được merge vào phim không đúng cách .Để xem phụ đề VN , cách đơn giản và hiệu quả (mà anh em trên diễn đàn đã từng trao đổi phổ biến từ thời dùng TV led LG LM6200 năm 2012) là :
Tạo 1 thư mục cho phim ;xong chép vào đó tập tin phim và tập tin phụ đề (tập tin phụ đề này chính là tập tin phụ đề dùng cho phim 2D chứ không có gì khác !),Nhưng điểm hết sức quan trọng là phải đặt tên 2 tập tin giống y hệt nhau . Phải dùng ổ cứng kết nối vào ngõ USB TV để chiếu lên TV ,có 2 hình song song rồi chập sẽ bảo đảm có kết quả tốt.
Anh kỹ thuật LG mà không giải quyết được vấn đề này cần cho nghĩ việc sớm!

biduyanh

Hỏi về stream video:
- mình sư dụng 2 ctrinh: 1. Windows media player ( play to ) 2. Nero mediahome để stream phim. Nhưng không chọn được audio hoặc chọn sub đã đc add sãn vào

Cho mình hỏi có cách nào chọn sub và audio khi stream phim từ pc sang tv LG 42LA6200 không?? Cám ơn mọi người.

bk2group

Hỏi về stream video:
- mình sư dụng 2 ctrinh: 1. Windows media player ( play to ) 2. Nero mediahome để stream phim. Nhưng không chọn được audio hoặc chọn sub đã đc add sãn vào

Cho mình hỏi có cách nào chọn sub và audio khi stream phim từ pc sang tv LG 42LA6200 không?? Cám ơn mọi người.
riêng add audio thì ko rõ, nhưng add sub thì nên dùng smart share hay all share ( có trên site của lg) và đặt sub ở cùng folder với phim và đổi tên sub giống tên phim.
có điều bực là khi dùng remote bằng điện thoạt LG TV remote( pm trên android) đê tream phim từ pc vào tv thì không có sub, ko hiểu vì sao???

Mr Who

Kiếm TV lúc nó hiếm hoi kể cũng vừa đau tim vừa sướng lúc kiếm đc,quý nó thêm.Hồi em kiếm con này 50 inch khổ cực hơn các bác kiếm em 42 inch này nhiều.
Còn vấn đề xem 3D phụ đề nó k chập làm 1 thì em chưa gặp.Tv nhà em xem chập bt,kể cả vấn đề về wifi,cứ bật TV lên là có wifi rồi,lúc nào mất mạng thì nó lại tự động dò lại khi có,k cần nhập pass lại nữa
TV của bác từ hôm mang đi bảo hành về đến giờ vẫn ok chứ. Thú thật là em quá vất vả với con 50la6200 của bác, tv mới mua mà đổ bệnh nặng quá. Đến giờ chạy ngon lành là em yên tâm rùi. Chúc mừng bác, nếu có trục trặc gì bác cứ alo bọn em sẽ đến tận nhà BH cho bác, TV to mà bác cứ quá là cẩn thận vác đi vác lại thì khổ cho bác quá

Mr Who

Kiếm TV lúc nó hiếm hoi kể cũng vừa đau tim vừa sướng lúc kiếm đc,quý nó thêm.Hồi em kiếm con này 50 inch khổ cực hơn các bác kiếm em 42 inch này nhiều.
Còn vấn đề xem 3D phụ đề nó k chập làm 1 thì em chưa gặp.Tv nhà em xem chập bt,kể cả vấn đề về wifi,cứ bật TV lên là có wifi rồi,lúc nào mất mạng thì nó lại tự động dò lại khi có,k cần nhập pass lại nữa
TV của bác từ hôm mang đi bảo hành về đến giờ vẫn ok chứ. Thú thật là em quá vất vả với con 50la6200 của bác, tv mới mua mà đổ bệnh nặng quá. Đến giờ chạy ngon lành là em yên tâm rùi. Chúc mừng bác, nếu có trục trặc gì bác cứ alo bọn em sẽ đến tận nhà BH cho bác, TV to mà bác cứ quá là cẩn thận vác đi vác lại thì khổ cho bác quá

LêQuân ArT

Well-Known Member

bệnh hoạn thế Mr Who :))))) Sau 2pic Việt hải bán hàng lừa đảo thì ae diễn đàn ai cũng biết ông rồi :)) Nói huyên thuyên ae cho ăn gạch đấy.Giả danh NVBH LG thì bỏ cái ID cá nhân LG cung cấp ra đây xem nào,k đưa ra đúng thì biến nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:

mình mua trước tết 42la6200 , lúc đó nhà chưa có mạng,mình mới vô mạng,ghim vào tivi nó báo là không kết nối được,mạng vẫn bình thường,khắc phục thế nào các bác

ndchieu22

Well-Known Member

mình mua trước tết 42la6200 , lúc đó nhà chưa có mạng,mình mới vô mạng,ghim vào tivi nó báo là không kết nối được,mạng vẫn bình thường,khắc phục thế nào các bác

Bác vui lòng gọi đến LG trước đi, nhân vien LG sẽ hướng dẫn cho bác, và nếu có lỗi họ khắc phục cho bác, chúc bác thành công !

Mr Who

bệnh hoạn thế Mr Who :))))) Sau 2pic Việt hải bán hàng lừa đảo thì ae diễn đàn ai cũng biết ông rồi :)) Nói huyên thuyên ae cho ăn gạch đấy.Giả danh NVBH LG thì bỏ cái ID cá nhân LG cung cấp ra đây xem nào,k đưa ra đúng thì biến nhé :))
Sao bạn lại gán ghép chụp mũ này nọ cho mình vậy. Tôi chỉ là người lao động, làm nghề sửa chữa Điện tử tự do thôi, TV của bạn mới mua nhưng bị hỏng nặng chỉ có của hàng của tôi sửa được thuận mua vừa bán vậy thôi. Tôi nói BH TV là tôi BH cho bạn phần tôi sửa chữa, chứ tôi liên quan gì mà BH cả TV cho bạn. Còn TV 50la6200 của bạn là hàng không chính hãng thì làm sao mà đòi hỏi hãng BH cho bạn được, không hóa đơn không kích hoạt được BH thì đành chấp nhận vậy thôi.
Bạn mà còn như vậy nữa thì khi hết hạn BH thì dù có như thế nào tôi cũng từ chối không sửa TV cho bạn nữa đâu.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Anh em xử kẻ bệnh hoạn trên cho em cái ! Rác hết cả 2pic rồi

Em LG 42la6130 xài tốt ko ace? tích góp được chút ít, tính đổi tv cho cả nhà xem. Thấy em LA6130 và LA6200 chênh nhau gần 3tr, ko biết có khác nhau nhiều ko ace? e chỉ có tầm 12tr hix

ndchieu22

Well-Known Member

Em LG 42la6130 xài tốt ko ace? tích góp được chút ít, tính đổi tv cho cả nhà xem. Thấy em LA6130 và LA6200 chênh nhau gần 3tr, ko biết có khác nhau nhiều ko ace? e chỉ có tầm 12tr hix

con 42LA6130 chỉ có 3D thôi bác chủ, không có smart tv do đó không có điều khiển thông minh đi kèm và tần số quét cũng thấp hơn 42LA6200 do đó xem không được bằng LA6200 bác nhé, bác có 12tr rồi thêm tý nữa là mua được con 42LA6200 rồi đó bác

dungremix

con 42LA6130 chỉ có 3D thôi bác chủ, không có smart tv do đó không có điều khiển thông minh đi kèm và tần số quét cũng thấp hơn 42LA6200 do đó xem không được bằng LA6200 bác nhé, bác có 12tr rồi thêm tý nữa là mua được con 42LA6200 rồi đó bác
bác cho e hỏi tý e có bộ flim 3D 10G ddoww về trên máy tính .làm sao để cop hoặc chạy trên con
42LA6200 em ko có USB cũng như ổ cứng

bác cho e hỏi tý e có bộ flim 3D 10G ddoww về trên máy tính .làm sao để cop hoặc chạy trên con
42LA6200 em ko có USB cũng như ổ cứng

Trước hết là bác không copy được vào đâu hết!
Còn để xem được thì bác có thể kết nối PC với TV cụ thể qua 2 cách :
1- Bằng cab HDMI với điều kiện PC gần TV và PC có cổng HDMI.
2- Bằng mạng LAN , bác cài phần mềm Nero MediaHome 4 vào PC ,phần mềm này có thể tải trong "Hỗ trợ" của trang mạng LG hay search trên Google .

thế thì bác lấy e 42la6200 đi, giá có 12t640. có j bác call cho e sớm thì có hàng đấy ak. bên e mới về mà

chuoi1cay

em xin ké 1 chút
đang rất phân vân em nào p/p hơn , đáng tiền thì mua mới ko hối hận các bác ah

các bác ghé qua tư vấn giúp em với nhé
TIVI LED LG 42LN5400 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
TIVI LCD SONY KDL-42W674A ME6 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
TIVI LCD LED LG 42LA6200 - - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim
với những mức chênh lệch giá như thế có đáng ko ?
bác nào bik cty nào uy tín , giá rẻ giới thiệu em lun nhé chứ NK có vẻ hơi mắc .....

Bên trên