Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Đồng ý quan điểm bác thắng nói, siêu thị chạy chương trình hút khách thôi đây là chiêu bài mà các siêu thị vẫn làm

baamboo8

Member

Bác cho e hỏi làm sao để xuất âm thanh từ LA6200 ra amply nhỉ . thấy mọi ng bảo phải mua bộ chuyển đổi gì thì mua ở đâu ạ

phía sau đít tivi có cổng digital out đó bác, bác mua sợi cáp optical cắm vào đó và cắm đầu kia vào amply.

meobeoxxx

Chào bác datngoo
Pico làm chương trình model này chỉ 1 - 2 ngày thôi, bây giờ bác gọi điện hỏi thử mà xem giá 15tr100 đấy ợ. Thân!

Chào bạn meobeoxxx
Trước hết bạn cho Thắng hỏi 1 câu nhé, bạn có gọi điện thoại cho Thắng để hỏi giá cũng như báo là qua siêu thị để lấy hàng không?
Trong khi giá bên Thắng niêm yết tại Siêu thị bắt buộc phải bằng hoặc rẻ hơn các Siêu thị khác từ 200-300k 1 sản phẩm, nếu để giá rẻ hơn thì sẽ bị kiện là phá giá.
Còn em 42LA6620 bạn mua thì thực tế bên Pico họ đang làm chương trình số lượng Sản phẩm họ bán ra cũng chỉ có 1 ít chứ không phải nhiều, nếu bạn bảo Thắng bán giá cao hơn thị trường ok Thắng xin ghi nhận, tại vì Thắng chỉ phục vụ những khách hàng "Thông Thái" mà thôi. Thân!

vâng , bên pico họ chỉ km đến hết 2/9 thui bác ạ.

còn í e là em không hài lòng vs mấy a nhân viên bên thanh nhàn í bác ạ. tại hôm trc e đã ra tận cửa hàng và đc báo la` giá gốc là 9t8 . xong hôm sau e mang đủ tiền để ra mua rồi thì gặp 1 a bán hàng a í lại nói 10tr1 rồi lại bảo 9t9 nên e ko đủ tiền đành đi về. e góp ý thế có j bác là quản lý thì bác góp ý vs các nhân viên bên đó nhé

vinhnhat

Member

Mọi người ơi cho mình hỏi, mới mua con 42LA6200 về, coi phim bằng DLNA, những phim có 2 audio Eng+Viet mình chuyển ko được. nó cứ để Eng ko à. mặc dù coi trên PC thì có 2 kênh Audio, Mấy phim 3D toàn thuyết minh.
Ai biết cách dùng DLNA để kết nối Laptop với con 6200 này chỉ mình với luôn nha
Thanks mọi người

manhhuy8x

Active Member

vâng , bên pico họ chỉ km đến hết 2/9 thui bác ạ.
còn í e là em không hài lòng vs mấy a nhân viên bên thanh nhàn í bác ạ. tại hôm trc e đã ra tận cửa hàng và đc báo la` giá gốc là 9t8 . xong hôm sau e mang đủ tiền để ra mua rồi thì gặp 1 a bán hàng a í lại nói 10tr1 rồi lại bảo 9t9 nên e ko đủ tiền đành đi về. e góp ý thế có j bác là quản lý thì bác góp ý vs các nhân viên bên đó nhé
Ok bác nhé, tks bác đã góp ý, chứ bác mà lại bảo bên em bán giá cao thì e hơi tự ái đấy :D

sonlamhut

Member

Bác cho xin địa chỉ và tên siêu thị cái ợ, nói có sách mách có chứng mọi người mới tin.

Moi di ruoc em no thu 7 vua roi ban nhe tai mediamart, 13cu5, No de gia 13cu9 nhung mac ca duoc 13cu5. ben tran anh thi bao gia cuoi cung la 13cu69 nhung mac ca no khong duoc nen quay sang mediamart. thay co ban bao may hom nay ben pico dang ban em 42LA6620 co 13cu9 ban qua no bu them may tram k nua mua em no ve xem chac suong hon ( tan so quet cua em 6200 la 120hz cua e 6620 la 400hz ban nhe)

sonlamhut

Member

Oh bây giờ Thắng mới đọc được cm này của bác, vậy bác cho Thắng hỏi tên Siêu thị nào đang bán giá này với được không?
Bác là 1 thành viên mới nên Thắng cũng hơi nghi ngờ về bác đấy nhé :)).
P/s: Thắng vừa gọi sang Pico họ cho trừ thẻ + khuyến mãi .... đi thì giá bán là 15tr100, bác không tin có thể kiểm tra. Thân!

Bac Thang nay hay nhi, Bac lam kinh doanh nen da nghi vay. Em noi that do, dot thu 7 vua roi (30/8) qua mediamart mua co 13cu5, mac du gia niem yet la 13cu9 ( mac ca duoc 400k), ben tran anh no niem yet 13cu69 tang 1 mu bao hiem, em mac ca it nua khong duoc nen quay ra mua ben mediamart, bac khong tin mai em dan di mua. Than.

P/s: Dot truoc bac cu bao gia 14cu nen em di tham khao. Mac du sieu thi no van de gia cao, nhung neu minh mua thuc su minh co the thuong luong duoc gia ma. Ban dau em vao thang Tran anh no bao 14cu190, em bao gia dat qua nen no lai bao ben em co the giam cho anh duoc 500k nua con 13cu690. bac ko tin thi bac check lai di.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducdaica87

Các bác cho em hỏi vấn đề này:
Em có 1 con LA6200, 1 con desktop, vào cùng 1 mạng wifi. Vậy làm thế nào để dùng LA6200 hiển thị thay monitor của desktop đc, 0 dùng cable nhé, và cần dùng làm nhiều việc chứ 0 phải chỉ xem phim xem ảnh. Bác nào bít làm hướng dẫn em với.
Thank

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Các bác cho em hỏi vấn đề này:
Em có 1 con LA6200, 1 con desktop, vào cùng 1 mạng wifi. Vậy làm thế nào để dùng LA6200 hiển thị thay monitor của desktop đc, 0 dùng cable nhé, và cần dùng làm nhiều việc chứ 0 phải chỉ xem phim xem ảnh. Bác nào bít làm hướng dẫn em với.
Thank

Đơn giản thôi bác.
- Desktop phải có wifi sử dụng intel chip(wi-di intel mà).
- Dùng cùng mạng LAN.
- Chết độ Wi-di trên tivi để on.
- Cài phần mềm Widi của intel trên con destop, sau đó dùng thôi(phần mềm widi vào trang intel down nhé có HDSD luôn) bác hỏi google nhé, em ngại typing.

kook123

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Đơn giản thôi bác.
- Desktop phải có wifi sử dụng intel chip(wi-di intel mà).
- Dùng cùng mạng LAN.
- Chết độ Wi-di trên tivi để on.
- Cài phần mềm Widi của intel trên con destop, sau đó dùng thôi(phần mềm widi vào trang intel down nhé có HDSD luôn) bác hỏi google nhé, em ngại typing.

Hay qúa bạn. Nhưng mình xài laptop thì sao, laptop mình xài là Dell Wireless gì đó của Broadcom, vậy làm sao xác định nó có sử dụng intel chip hay ko ? Cám ơn bạn nhiều

sonlamhut

Member

Hay qúa bạn. Nhưng mình xài laptop thì sao, laptop mình xài là Dell Wireless gì đó của Broadcom, vậy làm sao xác định nó có sử dụng intel chip hay ko ? Cám ơn bạn nhiều

Laptop thi cung nhu destop thoi ban. Van de la card wifi co chip intel phai co ho tro widi. Minh da lam duoc ca voi em lap cua minh va dieu khien tivi qua dien thoai ( androi ), neu cac ban muon dieu khien tivi qua smartphone androi, vao App de dơnload LG TV remote cai ra la ok ngay. thuc su bo lua ra mua em 42la6200 cung xung dang, tiec la ko du lua de cuoi em 47la6200. Vote cho LG

kook123

Laptop thi cung nhu destop thoi ban. Van de la card wifi co chip intel phai co ho tro widi. Minh da lam duoc ca voi em lap cua minh va dieu khien tivi qua dien thoai ( androi ), neu cac ban muon dieu khien tivi qua smartphone androi, vao App de dơnload LG TV remote cai ra la ok ngay. thuc su bo lua ra mua em 42la6200 cung xung dang, tiec la ko du lua de cuoi em 47la6200. Vote cho LG

Giờ làm sao xác định laptop của mình có hỗ trợ widi vậy bạn ?

Điện thoại android của bác cũng hỗ trợ widi ah ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Giờ làm sao xác định laptop của mình có hỗ trợ widi vậy bạn ?

Điện thoại android của bác cũng hỗ trợ widi ah ?

Điện thoại android thì bác vào CHPlay tìm cái LG remote control down về cài vào điện thoại, sau đó kết nối tivi LA6200 với điện thoại trên cùng 1 wifi router, nó sẽ hiện ra trên màn hình tivi code để kết nối 2 thiet bị với nhau

Chào các bạn thân mến !

Topic này rất là thích hợp cho chúng ta đang dùng và đang có ý định dùng LG 42LA6200

Mình cũng đang định mua nhưng có vài thắc mắc sau :

_ Hiện đang dùng samsung có tính năng AllShare cho phép kết nối đến 1 pc cài phần mềm AllShare để làm dữ liệu trung tâm.... vì vậy mình xin hỏi là : LG 42LA6200 có tính năng tương tự như Samsung AllShare không ?

Bạn nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn.

Thank you very much much much !

Lg cũng có SmartShare! bạn vào trang web của Lg > chon hệ điều hành > download > cài vào pc! tốc độ kết nối phụ thuộc moderm wifi của bạn nhưng mình thử của mình thì file avatar 46gb chạy tốt!

kook123

Chào các bạn thân mến !

Topic này rất là thích hợp cho chúng ta đang dùng và đang có ý định dùng LG 42LA6200

Mình cũng đang định mua nhưng có vài thắc mắc sau :

_ Hiện đang dùng samsung có tính năng AllShare cho phép kết nối đến 1 pc cài phần mềm AllShare để làm dữ liệu trung tâm.... vì vậy mình xin hỏi là : LG 42LA6200 có tính năng tương tự như Samsung AllShare không ?

Bạn nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn.

Thank you very much much much !

Có bác nhé. LG có Smart Share, Miracast để kết nối đến laptop, desktop xài wifi và cả điện thoại Android nữa.

Đó là chưa tính cái Tag On của LG mà SS ko biết có ko

P/S: về ứng dụng và Smart Tivi thì năm nay LG hơn SS ( theo HD Việt Nam )

Thomass68

bác nào bị hiện tượng xem phim trên web báo bộ nhớ đầy chưa chỉ em vs em cứ xem đc khoảng 15p là bị chán quá cũng đã báo bên bảo hành của LG mà chưa thấy qua bác nào biết cách khắc phục ko ạ

Thanks các bạn

bác nào bị hiện tượng xem phim trên web báo bộ nhớ đầy chưa chỉ em vs em cứ xem đc khoảng 15p là bị chán quá cũng đã báo bên bảo hành của LG mà chưa thấy qua bác nào biết cách khắc phục ko ạ

Cái samsung của mình cũng bị vậy, bạn xem kỹ trong option có phần xóa hết cache không, nếu có thì xóa hết...

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

đơn giản thôi mà, nếu bác rành về máy tính thì có thể ktra đc thông tin phần cứng của máy (chuột phải vào mycomputer-> chọn manager->chọn Device manager-> xem thông tin chỗ card wifi).
cách khác đơn giản hơn bác vào https://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?DwnldID=19782 down nó về rồi cài, nếu ko đúng chip intel nó sẽ thông báo lỗi và thoát -> ko cài đc

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Bác cho e hỏi làm sao để xuất âm thanh từ LA6200 ra amply nhỉ . thấy mọi ng bảo phải mua bộ chuyển đổi gì thì mua ở đâu ạ
LA6200 và LA6620 đều có một cổng HeadPhone Out phía sau.
bác ra chỗ cửa hàng loa đài hay phụ kiện máy tính bảo bán cho dây âm thanh một đầu ra(giống như chân cắm headPhone) 2 đầu vào(giống AV thông thường). cắm vào là xong, thị trường bán nhiều mà

Bên trên