Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

bác nào bị hiện tượng xem phim trên web báo bộ nhớ đầy chưa chỉ em vs em cứ xem đc khoảng 15p là bị chán quá cũng đã báo bên bảo hành của LG mà chưa thấy qua bác nào biết cách khắc phục ko ạ

bác vào trình duyệt xóa hết cache đi, ktra update phần mềm nếu có thì update cho tv nữa. cái này lúc em mới mua về thằng kỹ thuật giao hàng cũng ko biết. máy mới tinh mà vào web nghe bài mp3 cũng bị out vì tràn bộ nhớ, em mò mẫm lúc vào update software ->lên bản mới nhất -> chạy nuột luôn

Có bác nhé. LG có Smart Share, Miracast để kết nối đến laptop, desktop xài wifi và cả điện thoại Android nữa.

Đó là chưa tính cái Tag On của LG mà SS ko biết có ko

P/S: về ứng dụng và Smart Tivi thì năm nay LG hơn SS ( theo HD Việt Nam )

bác nói đúng rồi, LG có đủ loại kết nối remote luôn đáp ứng mọi nhu cầu từ share file đến remote control -> rất đúng với cái tên smart tv

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Lg cũng có SmartShare! bạn vào trang web của Lg > chon hệ điều hành > download > cài vào pc! tốc độ kết nối phụ thuộc moderm wifi của bạn nhưng mình thử của mình thì file avatar 46gb chạy tốt!

bác có file ko share em với. em ko thế nào down đc :(

Thomass68

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

bác vào trình duyệt xóa hết cache đi, ktra update phần mềm nếu có thì update cho tv nữa. cái này lúc em mới mua về thằng kỹ thuật giao hàng cũng ko biết. máy mới tinh mà vào web nghe bài mp3 cũng bị out vì tràn bộ nhớ, em mò mẫm lúc vào update software ->lên bản mới nhất -> chạy nuột luôn
thanhks bác em đã update lên phiên bản mới nhất của LG và xóa hết các cache y ạ nhưng vẫn bị đặc biệt là xem phim độ phân giải cao trên web xem ức chế quá

---------- Post added 16-09-2013 at 12:30 ----------

kook123

thanhks bác em đã update lên phiên bản mới nhất của LG và xóa hết các cache y ạ nhưng vẫn bị đặc biệt là xem phim độ phân giải cao trên web xem ức chế quá

Bác chụp hình post lên đây để mọi người xem thử , mới góp ý thêm được, lỗi của bác lạ quá.

Bác mua hàng ở đâu vậy ?

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

bác có cài nhiều ứng dụng quá ko? nếu cài nhiều ứng dụng hay game.... thì gỡ vợi đi, như máy tính thôi, cài nhiều quá lúc máy khởi động các trường trình đc nạp đchi vào bộ nhớ thường trú.... nên tốn RAM nhiều. Cách gỡ thì bác nhìn trên cùng góc phải màn hình có nút hình bút chì(edit), chọn ứng dụng, game ko cần thiết gỡ đi.
cuối cùng ko phải thì call bảo hành để hãng xuống check xem sao!

bác có cài nhiều ứng dụng quá ko? nếu cài nhiều ứng dụng hay game.... thì gỡ vợi đi, như máy tính thôi, cài nhiều quá lúc máy khởi động các trường trình đc nạp đchi vào bộ nhớ thường trú.... nên tốn RAM nhiều. Cách gỡ thì bác nhìn trên cùng góc phải màn hình có nút hình bút chì(edit), chọn ứng dụng, game ko cần thiết gỡ đi.
cuối cùng ko phải thì call bảo hành để hãng xuống check xem sao!

---------- Post added 16-09-2013 at 13:51 ----------

HDvietnam dạo này có vđề admin ơi, toàn duplicate, server hay bị đứt kết nối giữa chừng hoặc ko vào đc!

nguyentu_66

em cũng đang cân nhắc muốn khiêng em này.nghe hóng các bác xem thế nào rồi quyết

kin9games

Member

Chào bác em có câu hỏi y hệt bác kia. em mới khuân con 55la6200 về. Dùng trình duyệt web vào các trang như hdviet.com... xem các phim HD được khoảng 15 -> 20p toàn báo lỗi tràn bộ nhớ. em ra hỏi mediamart nhân viên ở đó nói hãng nào cũng bị như thế khi xem phim bằng trình duyệt web.

Chào bác em có câu hỏi y hệt bác kia. em mới khuân con 55la6200 về. Dùng trình duyệt web vào các trang như hdviet.com... xem các phim HD được khoảng 15 -> 20p toàn báo lỗi tràn bộ nhớ. em ra hỏi mediamart nhân viên ở đó nói hãng nào cũng bị như thế khi xem phim bằng trình duyệt web.

lúc mới mua về thường thì software chưa phải là mới nhất nên hay xảy ra lỗi này.
em lúc mới mua về cũng bị thế, xem film HD ko đẹp + vào web nghe bài mp3 thôi cũng bị tràn chứ đừng nói video.
hỏi thằng vác đến lắp nó ko biết gì. em mò mẫm lúc vào phần update software thấy có phiên bản mới nhất update xong, khởi động lại thì mọi thứ đc giải quyết, hình đẹp mượt mà ko bị tràn như các bác.
nếu các bác vẫn bị sau khi làm mọi cách thì tốt nhất gọi BH hãng.
"em ra hỏi mediamart nhân viên ở đó nói hãng nào cũng bị như thế khi xem phim bằng trình duyệt web' thằng này trả lời ko đúng ít nhất là tv nhà mình xem ngon luôn.

kin9games

Member

lúc mới mua về thường thì software chưa phải là mới nhất nên hay xảy ra lỗi này.
em lúc mới mua về cũng bị thế, xem film HD ko đẹp + vào web nghe bài mp3 thôi cũng bị tràn chứ đừng nói video.
hỏi thằng vác đến lắp nó ko biết gì. em mò mẫm lúc vào phần update software thấy có phiên bản mới nhất update xong, khởi động lại thì mọi thứ đc giải quyết, hình đẹp mượt mà ko bị tràn như các bác.
nếu các bác vẫn bị sau khi làm mọi cách thì tốt nhất gọi BH hãng.
"em ra hỏi mediamart nhân viên ở đó nói hãng nào cũng bị như thế khi xem phim bằng trình duyệt web' thằng này trả lời ko đúng ít nhất là tv nhà mình xem ngon luôn.

Đấy là bác xem phim ở những web chia thành từng link nhỏ hay là 1 link 1 tập luôn, bác thử vào các trang xem HD 1 link 1 tập hơn trăm phút luôn ví dụ như hdviet.com xem có bị như thế không. Vì phiên bản của em là update mới nhất rồi

Đấy là bác xem phim ở những web chia thành từng link nhỏ hay là 1 link 1 tập luôn, bác thử vào các trang xem HD 1 link 1 tập hơn trăm phút luôn ví dụ như hdviet.com xem có bị như thế không. Vì phiên bản của em là update mới nhất rồi

HDviet rồi 12phim, phim88.... vẫn xem mà
bác cho link hay tên một phim cụ thể đi, tối về xem em xem chụp anh report cho bác xem

kin9games

Member

HDviet rồi 12phim, phim88.... vẫn xem mà
bác cho link hay tên một phim cụ thể đi, tối về xem em xem chụp anh report cho bác xem

Phim Trò Đùa Chết Người - Joy Ride 2001 - online
Tiện thể bác hướng dẫn mọi người cách update. mình vào setting -> cập nhật phần mềm. LG báo là phần mềm mới nhất rồi. còn chỗ nào cập nhật phần mềm nữa ko

3.20.34 thấy báo là mới nhất rồi mà!

Bác lên trang LG để down firmware mới nhất nhé. Dưng cơ em cũng chưa thử xem kiểu đó. Chỉ có cái bực là xem soha toàn bị out.
Tin vui là em đã test thử WD my passport 2TB cổng usb 3.0 đọc tốt với LG LA6200. Lúc mới lấy về gắn vào PC win XP thấy nó bắt cài driver sợ TV nó không nhận ra. Mừng ghê

thực tế

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Bác lên trang LG để down firmware mới nhất nhé. Dưng cơ em cũng chưa thử xem kiểu đó. Chỉ có cái bực là xem soha toàn bị out.
Tin vui là em đã test thử WD my passport 2TB cổng usb 3.0 đọc tốt với LG LA6200. Lúc mới lấy về gắn vào PC win XP thấy nó bắt cài driver sợ TV nó không nhận ra. Mừng ghê
Bác tét dùm vụ xem online bị đầy ko?
Đọc dc 3.0 à. Thích vụ này rồi nha :D.
Em này màu trắng với màu đen thế nào nhỉ?

nếu xem phim HD trên web như hayhaytv thì nó yêu cầu cache lớn... bộ nhớ trong chứa không nổi trên thường bị báo lỗi "out of memory", nếu có option lưu đường dẫn cache vào bộ nhớ ngoài thì đúng là Smart Tivi, không biết LG có tùy chọn này không các bác ?

Thomass68

Bác chụp hình post lên đây để mọi người xem thử , mới góp ý thêm được, lỗi của bác lạ quá.

Bác mua hàng ở đâu vậy ?
em mua ở bên mediamart lúc đâuf mua tưởng lỗi panen nên đã đổi con khác mà kon kia thì chưa kịp test ko biêt như thế nào bác ạ bác vào thử trang kênhhd.vn xem phim ở đó độ phân giải cao nên em nghĩ nó ko đủ bộ nhớ để load phim về nên bị vậy thằng nhân viên kỹ thuật bên LG đến kiểm tra nó retstart lại tivi xong em test vẫn bị như vậy xem đc khoảng 15p lại bị vậy ức chế quá đi để tối em up hình nên cho các bác xem

Bên trên