Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

quangndc

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

mấy bác cho e hỏi e mới mua LG LA62
e muốn ghi lại chương trình trên tv ấy. thì khi ghi nó lưu lại nơi ổ đĩa trong của TV, giờ làm sao để lấy file đó ra usb ạ?

Có bác nào giúp e vụ này ko ạ :(

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

mấy bác này lạc đề tài oy mình đang sống ở năm 2013 nhé !!!! $-)đến 2020 hay 2025 thì lúc đó hãy tính mà lúc đó tivi chắc cũng thay vài con khác nữa oy:(
Bá cáo các bác một tin buồn là ko biết LG có sửa đc lỗi này ko nhưng mà kỹ thuật LG đến nói TV nhà mềnh bị lỗi phần mềm đang đợi bên tổng công ty viết phiên bản phần mềm mới để hỗ trợ lỗi bộ nhớ đầy :( hi vọng là có triển vọng =))

vẫn còn tranh luận cái này à? sang room tràn bộ nhớ kia để update thông tin đê, đôi khi mấy ông kỹ thuật cũng vịt gà lắm, đến lắp TV cho người ta mà ko biết sdung, bảo hành cũng hãng xuống mà model này cũng chưa update kiến thức!!

--------------------------------
Tổng hợp hàng ngàn bài hát karaoke HD, VOB, MKV tại gia cho các bạn thích off tại nhà

anhdungbt

LG 42LA6200 mình đang định mua em này mà không biết đọc được các định dạng video nào vậy?

Manuke

Các bác cho em hỏi: LA 6910 xem phim qua ổ cứng, phim dạng *.mkv, không gắn sub cứng, phụ đề dạng *.srt, sao có phim đọc đc sub, có phim không được nhỉ? Em kiểm tra trên máy tính đều hiện sub được :(

Các bác cho em hỏi: LA 6910 xem phim qua ổ cứng, phim dạng *.mkv, không gắn sub cứng, phụ đề dạng *.srt, sao có phim đọc đc sub, có phim không được nhỉ? Em kiểm tra trên máy tính đều hiện sub được :(
bác copy lại name của file mkv paste lại vào name của srt xem, có lúc em thử 2 lần mới được

rockloccoc

Well-Known Member

Em cũng vừa rinh em 42LA6200 này, giờ nhờ các bác tư vấn xem cần sắm thêm gì nữa để xem phim HD, 3D. em giờ có nhõn cái tv thôi ah. Tiêu chí thì ngon bổ rẻ mà lại hiện đại :D hiện tại nhà em cũng có wifi rồi
Làm con ổ cứng, chép phim và cắm vào cổng USB mà xem thôi bác. Còn phần nghe thì khác :)

Manuke

Em đang dùng như bác, và kết quả là rất bực mình khi một số phim không đọc được sub rời như xem trên máy tính.

Đang nghiên cứu vị này mà mãi ko đc

bientrang

Em đang dùng như bác, và kết quả là rất bực mình khi một số phim không đọc được sub rời như xem trên máy tính.

Bác đầu tư thêm cái đầu HD vào là em nó giải mã phụ đề cho bác ngay.

Em này có xem film từ ổ cứng mạng (NAS) được không các bác nhỉ?
Các bác đã dùng cho em ý kiến với, đang tính múc em này
Cảm ơn các bác

renhat1

Banned

ko còn cách nào khác là phải mua đầu phát hd thôi bác ạ!

rockloccoc

Well-Known Member

Bác update firware mới chưa? Em update là đọc phụ để, DTS, AC3 phà phà. Mới nhất là 4.01.09

Em này có xem film từ ổ cứng mạng (NAS) được không các bác nhỉ?
Các bác đã dùng cho em ý kiến với, đang tính múc em này
Cảm ơn các bác

đc bác ơi, các ổ loại này có thể setup share theo chuẩn dlna, bác hỏi anh gu gồ để xem các video review nhé, nói chung rất tiện.
em cũng đang tính mua cái box support việc này, hiện toàn phải cắm vào pc rồi share bởi ổ em toàn > 2TB

update firmware qua mạng hay cắm vào usb cái nào an toàn hơn các bác ? em đang định update qua wifi

kiểu nào cũng đc bác, qua usb thì nhanh hơn vì đã down về rồi, còn wifi thì chậm hơn, cả 2 cái ok cả. em đã thử thấy tốt cả!

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Em thấy share theo DLNA thì không có phụ đề bác @coiphim2511 ạ, em dùng NAS Buffalo.

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Em thấy share theo DLNA thì không có phụ đề bác @coiphim2511 ạ, em dùng NAS Buffalo.

ủa, vẫn đc mà, em vẫn share từ computer đó thôi! bác share bằng soft gì mà ko đc?
cách khác cho bác là dùng tool mà merge chúng lại, đơn giản thôi!

hùng bùi

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Em đang định mua 1 em smart TV, đang phân vân Samsung hay LG, các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em xem em 42LA6200 với 40F6400 thì em nào ngon hơn :-?

Manuke

Bác update firware mới chưa? Em update là đọc phụ để, DTS, AC3 phà phà. Mới nhất là 4.01.09

up firmware mới nhất rồi bác, vẫn không được, hiện tại em chưa có thời gian nghiên cứu tìm ra nguyên nhân nên lên hỏi các bác cho nhanh.

Tiện thể bác chỉ em cách share laptop với tivi với, lười xem hướng dẫn quá :p

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận tivi LG 42LA6200

Em đang định mua 1 em smart TV, đang phân vân Samsung hay LG, các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em xem em 42LA6200 với 40F6400 thì em nào ngon hơn :-?

Bác thấy topic LG LA6200 quá trời, có topic lên tới trên 70 trang. Nhưng topic về SS F6400 thì ko có ( hoặc nếu có thì vắng như chùa bà đanh ).

====> bác tự rút ra kết luận nên mua cái gì nhé

P/S: bác có thể tham khảo thêm kết quả so sánh tivi LG, SS năm 2013 của HD Việt Nam nữa nhé.

renhat1

Banned

Em đang định mua 1 em smart TV, đang phân vân Samsung hay LG, các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em xem em 42LA6200 với 40F6400 thì em nào ngon hơn

bác ưng em nào thì lấy thui. vì bác là ng sử dụng mà. chứ nhìu ng thich nhưng bác ko thích thi cũng khó mua cái gì mà mình ko ưng ý thì buồn lắm!

Bên trên