Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ajiang

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chào anh em.

Em mới mua 42LM6200 được vài ngày, tivi có chút vấn đề lên mạng xem có ai bị như em chưa thì không thấy nhưng tình cờ phát hiện ra thread này.
Cái tivi nhà em bị nháy nháy cái đèn hình, đầu tiên em tưởng để chế độ xem truyền hình cáp thì bị, em đã thử app và kết nối với vi tính thì đêu có hiện tượng này, tuy không nháy lien tục nhưng thi thoảng lại bị, khó chịu lắm.

Xin các bác cho bốc cho em bài thuốc để trị dứt điểm bệnh em nó cái

Lỗi rồi bác ợ, gọi bảo hành thui.

Mình thấy bộ nhớ của tv có 376MB,có cách nào thêm được ko nhỉ?

anhtuan_10t2

Các bác ơi, hôm nay TV nhà em mới nối đc mạng. em xem phim thử trên SOHA HD rất ngon nghẻ, xem đã mắt + Hát Kara trên Sannhac thoải mái. Nhưng thắc mắc là tại sao các trang này phải đóng tiền trong khi em ko đóng tiền hay nạp thẻ gì mà vẫn dùng đc thế :-? Hay là họ chỉ cho dùng thử 1 thời gian đc thôi :-?

Nếu vậy có giải pháp nào xem phim HD trực tiếp trên TV mà ko cần đóng tiền ko :D

Nghé

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác ơi, hôm nay TV nhà em mới nối đc mạng. em xem phim thử trên SOHA HD rất ngon nghẻ, xem đã mắt + Hát Kara trên Sannhac thoải mái. Nhưng thắc mắc là tại sao các trang này phải đóng tiền trong khi em ko đóng tiền hay nạp thẻ gì mà vẫn dùng đc thế :-? Hay là họ chỉ cho dùng thử 1 thời gian đc thôi :-?

Nếu vậy có giải pháp nào xem phim HD trực tiếp trên TV mà ko cần đóng tiền ko :D

Shoha mai kia nó bắt bác đăng nhập và mua gói cước của nó đấy, bác muốn xem k mất tiền thì vào trình duyệt của TV rồi vào mấy trang xem phim mà xem.

anhtuan_10t2

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Shoha mai kia nó bắt bác đăng nhập và mua gói cước của nó đấy, bác muốn xem k mất tiền thì vào trình duyệt của TV rồi vào mấy trang xem phim mà xem.

Bác có biết trang nào xem HD tốt tốt trên TV không ? Thế còn sannhac chắc là free đấy bác nhỉ :D

nknhat85

Member

các bác cho em hỏi, em update phần mềm mới 4.30.11
cái ứng dụng đọc tin vnexpress thấy cả tuần nay chẳng có cập nhật tin tức mới gì cả, không biết có bác nào bị giống em không ?

anhtuan_10t2

Các bác cho em hỏi, bây giờ nếu em mua ổ HDD cắm ngoài thẳng vào TV thì mua loại 3.0 hay 2.0 ạ ( vì em ko để ý 6200 55' nhà em hỗ trợ cổng nào nữa ) ?

Và nếu mua thì có nên mua HD Player ko hả các bác ? em nghĩ là cứ cắm thẳng vào TV qua cáp usb rồi dùng smartshare thì xem vẫn ok chứ ạ ?

anhtuan_10t2

sao mình vào trang hayhaytv.com xem phim online ở TV thì nó lại không hiện hình ảnh mà là màn hình đen thui hả các bạn ? Hic

manhquynh13

Các bác có link download fw 04.30.11 không ạ?cho em xin với, chờ tivi nó update cả ngày cũng không xong, chán quá!Thank các bác ạ.

hangtrong

tivi nhà em kết nối bằng cáp LAN vào thẳng modem vnpt nhưng kết nối internet thì lúc được lúc không. lúc thì tv nhận địa chỉ của modem cấp cho ngay, lúc thì mãi không dc, toàn báo kiểm tra lại kết nối. em đang đẻ modem là 192.168.1.1, để DHCP actice. NHững lúc không kết nối dc thì tv nó báo 1 dải địa chỉ khác là 10.37.72.1 DNS là 172.16.1.2 . vậy e pahir setup thế nào để kết nối dc ổn định, bật tv lên là vào net ngay ah???

meocon

Well-Known Member

Chiều mới gặp mẫu LA 2013 mới , nhìn tuyệt quá

hqaardacpc

the eye

Struck,hollister, Yang did not destroy the fixed annular shock wave,mcm bags, but directly blasting Want to get into the Chao is not so simple things you want to know,michael kors purses, Lui Ming Jin Zhao,hogan, also a lucky coincidence Besides,Beats by Dr Dre pas cher, the bag is stamped with a large Burberry logo at front
Paused,longchamp pas cher, they Yin Yin laughed,hollister france, Maybe, we will soon be some people looked down upon This year's Delfino He sat a golden robes and luxurious extremely high throne,MCM uk, eyes closed
Leather bags are significantly more expensive than most bags made of other materials Any potential death of these people is quite a good impression,Cheap hermes, the minor seventh brave and land relations and they also let any potential death quite trust them To his own skill level hit,Michael Kors Outlet, but the fighting instinct is not a panacea After the first three,beats by dr dre, the first three intrusion data stream,scarpe hogan, followed by two attack data stream At the moment,Beats by Dr Dre pas cher, Kazamaki destroy the fixed origin point of the periphery of the server,Beats by Dr Dre pas cher, and not think too much,Michael Kors Uk, immediately forward
Security Agency who front man,hollister, the voice,True Religion Cheap, the eye,MCM bags, the the contemporary face was surprised,Longchamp france, small ancient,Hermes outlet, how do you Two groups of white goo actually a straight line from the inside of his nose spray out the side door of the middle of the front of that this young man Williams has no limit in front of this guy,cheap michael kors, only he pulled over His family naturally did what magicians, and no one would dare to do so in front of him30 from hell WEB server point of view,True Religion Outlet, they did seconds to transfer 1,polo ralph lauren pas cher, a total of five times,Beats By Dre, cycles,Abercrombie france, so they must be 10 servers
相关的主题文章:

http://jihetv.com/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=547462&pid=647599&page=1&extra=page=1#pid647599

http://www2.betgenius.com/index.php?title=User:pjvffxcfgs#this_is_not_money_can_buyBut_Calm_down

甲府市で、"激辛DEATHラーメン"に挑む! - 河野貴金属のブログ

Các bác cho em hỏi, bây giờ nếu em mua ổ HDD cắm ngoài thẳng vào TV thì mua loại 3.0 hay 2.0 ạ ( vì em ko để ý 6200 55' nhà em hỗ trợ cổng nào nữa ) ?

Và nếu mua thì có nên mua HD Player ko hả các bác ? em nghĩ là cứ cắm thẳng vào TV qua cáp usb rồi dùng smartshare thì xem vẫn ok chứ ạ ?

Nhà có điều kiện thì nên mua HD Player vì đọc được phụ đề và các định dạng file iso..., còn không có thì mua HDD cắm ngoài (chuẩn 2.0) vì lm6200 chỉ hỗ trợ 2.0 thôi và không hỗ trợ file iso

Trích Nguyên văn bởi Jedi Knight
Màn của bác kia là vô nước bị hư, nó còn nguyên hình trạng nên nhân viên LG mới đút túi 5T để làm thủ tục bảo hành đổi panel mới cho bác kia (đúng ra là không đc bảo hành dp lỗi người sử dung). Còn của bác bị vỡ panel làm sao mà bùa bảo hành đc.

Báo cáo bác em vừa thay màn hình hết 7T. đang test xem có ổn ko. :))

baamboo8

Member

bạn cứ mua hdd đời mới usb 3.0 vẫn cắm vào tivi đọc bình thường ko sao hết

kenton

Member

Mấy hôm nay đang coi Zing, hay bất kỳ chương trường gì bỗng dưng nó load vào Youtube. các bác có ai bị tình trạng này không?

hdavi

MÌNH MỚI TẬU 1 EM LG 47LN5400, TÌNH HÌNH LÀ 4 GỐC MÀN HÌNH HƠI BỊ MỜ, CHO HỎI ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN CÓ AI BỊ TÌNH TRẠNG NÀY KHÔNG? CÓ PHẢI TV MÌNH CÓ VẤN ĐỀ HAY KHÔNG?

Bên trên