Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

DuyAnh2002

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

tivi nhà em kết nối bằng cáp LAN vào thẳng modem vnpt nhưng kết nối internet thì lúc được lúc không. lúc thì tv nhận địa chỉ của modem cấp cho ngay, lúc thì mãi không dc, toàn báo kiểm tra lại kết nối. em đang đẻ modem là 192.168.1.1, để DHCP actice. NHững lúc không kết nối dc thì tv nó báo 1 dải địa chỉ khác là 10.37.72.1 DNS là 172.16.1.2 . vậy e pahir setup thế nào để kết nối dc ổn định, bật tv lên là vào net ngay ah???

Cái này là do nhà bác dùng Internet cùng với MyTV, nếu TV được cấp IP 192.168.x.x thì do modem cấp qua DHCP và sẽ trỏ ra gateway của modem để đi ra Internet. Khi nhận IP 10.37.x.x do server MyTV cấp đến thì bạn ko thể kết nối Internet được.

Nếu bạn sử dụng modem 4port thì lưu ý lại phần mapping port để chọn đúng port của Internet, tránh cắm nhầm vào port dành cho MyTV. Nếu dùng modem 1port thì bạn phải set modem Inetrnet là cấp IP tĩnh và MyTV là động và đặt IP tĩnh trên TV.

Hy vọng giúp được bạn

giatrungdinho

Active Member

hiện giờ con này 47inch thì ở đâu bán giá tốt nhất vậy mấy bác, em đang có nhu cầu mua gấp, em ở TPHCM

nokia7900

MÌNH MỚI TẬU 1 EM LG 47LN5400, TÌNH HÌNH LÀ 4 GỐC MÀN HÌNH HƠI BỊ MỜ, CHO HỎI ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN CÓ AI BỊ TÌNH TRẠNG NÀY KHÔNG? CÓ PHẢI TV MÌNH CÓ VẤN ĐỀ HAY KHÔNG?
bác chụp ảnh lên ae nhận xét cho

chinhdom

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nhà có điều kiện thì nên mua HD Player vì đọc được phụ đề và các định dạng file iso..., còn không có thì mua HDD cắm ngoài (chuẩn 2.0) vì lm6200 chỉ hỗ trợ 2.0 thôi và không hỗ trợ file iso
USB 3.0 LG chạy tốt mà nó chỉ thông báo là HDD 3T trở lên có thể TV ko laod dược thôi. Tớ đang dùng cài 1T usb3.0 chạy ngon nè

chinhdom

Member

Các bác xem hộ con 47"LM6200 của e bị hở sáng thế này cấn sửa chữa chưa.Thanks

mitsuho

Member

Cho em hỏi cái 42LA6200 và 42LA6130 khác nhau gì? Phải chăng chỉ khác nhau là 6200 có SmartTV ??? Còn chất lượng hình ảnh như thế nào ?

---------- Post added 10-08-2013 at 13:43 ----------

Các bác xem hộ con 47"LM6200 của e bị hở sáng thế này cấn sửa chữa chưa.Thanks

Bác hở sáng vậy là ít hơn cái 42LA6130 của em rồi ạ

redtiger_hl

Member

Các bác đang dùng LM6200 cho em hỏi , em đang có 47LM6200, 1Mic hát, 1 AVR Denon 3311 cùng bộ loa thì làm sao hát karaoke từ sàn nhạc dc ah ? Vì em ko tìm thấy chỗ cắm mic ở đâu cả !!!

Hai Scm

Active Member

Các bác đang dùng LM6200 cho em hỏi , em đang có 47LM6200, 1Mic hát, 1 AVR Denon 3311 cùng bộ loa thì làm sao hát karaoke từ sàn nhạc dc ah ? Vì em ko tìm thấy chỗ cắm mic ở đâu cả !!!

Bác mua them cái Mixer khoảng trên 2tr thì mới có chỗ cắm micro vào hát. Mà kok Sàn nhạc dở ẹc mà bác, bác mua cái đầu KOK bình dân giá 1tr có khi hát ngon hơn nhiều.

Enjoy

Member

Sao mình đăng nhập soha trên tivi nó báo soha hiện tại đang lỗi mà mình coi trên máy vi tính ok dậy ta!

malucky

Chào các bác, không biết các bác thế nào chứ em đang dùng 42 LM6200 được 1 năm nay thấy hài lòng lắm ạ. Từ 2D, 3D đến smart tất cả đều nuột. Chỉ có một vấn đề nhỏ xin các bác tư vấn giúp là phần âm thanh ạ. Loa tv nghe rất chán nên em muốn tăng cường cho em nó nhưng không biết chọn loại loa nào cho phù hợp (cả kinh tế và hiệu năng ;) ) Nhu cầu của em là xem phim HD với nghe nhạc các bác ạ. Mong các bác chỉ giúp. thanks all

Hai Scm

Active Member
Chào các bác, không biết các bác thế nào chứ em đang dùng 42 LM6200 được 1 năm nay thấy hài lòng lắm ạ. Từ 2D, 3D đến smart tất cả đều nuột. Chỉ có một vấn đề nhỏ xin các bác tư vấn giúp là phần âm thanh ạ. Loa tv nghe rất chán nên em muốn tăng cường cho em nó nhưng không biết chọn loại loa nào cho phù hợp (cả kinh tế và hiệu năng ;) ) Nhu cầu của em là xem phim HD với nghe nhạc các bác ạ. Mong các bác chỉ giúp. thanks all

Tầm tiền 5 triệu thì bác tìm dàn All In One có cổng vào Optical. Nếu bác có thể đầu tư 12tr trở lên thì mua 1 Receiver + bộ loa 5.1

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Không nên mua dàn AIO, mình đã trãi qua dàn AIO. Bác cố gắng tích cóp mua dàn rời.

malucky

Báo cáo với các bác là em đã mua bộ chuyển đổi optical sang audio L/R. Em cắm vào bộ ampli + loa hát karaoke nhà em nghe nhạc xem phim cũng sướng lắm các bác ạ. mà chi phí lại vùa phải (650k + 200k cáp). Em lại có thể hát icloud karaoke của sonca media nữa chứ \:D/

meobeoxxx

cho e hỏi mún vào fb = chorme của tivi lg thì làm ntn ạ. toqàn báo là tải lại trang. trog khi e vào = app thì bt , nhưng app xấu alứm ạ

Enjoy

Member

Có ai bị tình trạng đang xem phim hay làm gì đó tự nhiên tivi tự chuyển sang youtube ko ạ?

anquangv

Em đang vô cùng đau đầu vì có cái HDD box 2.5 cắm vào Lm6200 xem tốt, một thời gian thì cắm máy tính không đọc được dữ liệu dù vẫn hiển thị nhận ổ usb. Cắm TV vẫn bình thường, em cần dữ liệu nên k thể format được, giờ xem ở tivi vẫn tốt mà chẳng làm sao lấy ra được. Vậy nên ai dùng HDD Box nên cẩn thận.

X_Men21

Lấy ổ cứng ra cho lắp thẳng vào pc là hoạt động được thôi. Mấy cái HDD box rẻ tiền , chạy chập chờn xài mệt lắm !

anquangv

Không được bạn ạ, HDD 2.5, vấn đề nó có nhận ổ usb như thường nhưng không thấy ổ, lắp nhiều máy, thay box khác vẫn thế. Chạy đĩa boot thì vẫn có chương trình đọc được dữ liệu, nhưng không lấy ra được kiểu gì.

Bên trên