Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

pnguy026

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình cũng tính làm vậy, khổ cái là bây giờ ra mấy tiệm gần nhà không tìm đâu ra được con LM6200 mới mà nếu có thì họ cũng không cho mình cắm cái HD player vô để thử. Trung tâm bảo hành nói là họ cũng không có sẵn model đó cho mình cắm thử. Không chỉ cái HD player của mình mà cái Xbox 360 & laptop cắm vào xem đều thấy giật giật, trong khi cắm vào tivi khác (không phải LM6200) trong nhà mình thì xem rất mượt. Nếu lỗi là do thiết bị của mình thì cắm vào tivi nào cũng bị giật hình mới đúng. Mình giải thích cho bên LG mãi mà họ cứ khăng khăng là do thiết bị của mình không "tương thích".

manhhuy8x

Active Member

Mình cũng tính làm vậy, khổ cái là bây giờ ra mấy tiệm gần nhà không tìm đâu ra được con LM6200 mới mà nếu có thì họ cũng không cho mình cắm cái HD player vô để thử. Trung tâm bảo hành nói là họ cũng không có sẵn model đó cho mình cắm thử. Không chỉ cái HD player của mình mà cái Xbox 360 & laptop cắm vào xem đều thấy giật giật, trong khi cắm vào tivi khác (không phải LM6200) trong nhà mình thì xem rất mượt. Nếu lỗi là do thiết bị của mình thì cắm vào tivi nào cũng bị giật hình mới đúng. Mình giải thích cho bên LG mãi mà họ cứ khăng khăng là do thiết bị của mình không "tương thích".

Bác ra mấy siêu thị lớn coi xem họ còn hàng trưng bày thì bảo họ là test xem nó có nhận không rồi mua, chứ bác nói nhà có tv rồi mang ra cắm thử họ không chịu cho bác cắm vô là đúng rồi :D

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hiện mình đang xài LG 6200 này, và đang gặp vấn đề ko có tiếng ( âm thanh ) khi dùng mạng Lan xem phim online tren web :phim.zui.vn Bác nào gặp trường hợp như mình ko?
và nếu có thì chỉ mình cách khắc phục với nhé?xin cảm ơn,
Chắc bác bị vụ DTS rồi

Có bạn nào dùng LG LM6200 bị hiện tượng giật hình khi xem qua HDMI từ đầu HD player/DVD player/Laptop/Xbox 360 không? Mình xem trực tiếp từ HDD cắm USB của tivi thì rất mượt nhưng mỗi tội khi xem qua HDMI thì hình ảnh cứ giật giật rất khó chịu, khi tắt cái TruMotion đi thì hình ảnh còn tệ hơn. Gọi bảo hành LG lên thì họ dùng cáp HDMI của họ để thử nhưng vẫn bị hiện tượng y hệt, rồi sau đó phán cho một câu "do thiết bị của anh không tương thích với tivi". Mình lấy HD player & Xbox 360 cắm vào tivi Samsung cũ đời 2010 xem HDMI vẫn mượt như thường vậy mà bên LG vẫn không chịu xử lý vấn đề này cho mình. Giúp mình với!!! Cám ơn các bạn.

Cái này theo bác mô tả thì khả năng bị nguồn phát cao hơn như hãng nói rồi, xem TV qua đầu HD nhiều lúc tín hiệu yếu ở những lúc có chuyển động nhanh vậy!
đời thấp hơn nó ok vì tần số quét thấp hơn.
Tiếc là em ko có đồ thử cho bác (mới tiễn em này vài bữa và đã đón LA6620)

--------------------------------
Tổng hợp hàng ngàn bài hát karaoke HD, VOB, MKV tại gia cho các bạn thích off tại nhà

langtu27

Well-Known Member

Bác thử đồng bộ hóa giữa tv và thiết bị phát chưa? Hồi minh mới mua về, kết nối htpc qua cổng hdmi cũng bị giật giật mà ko full đc hết màn hình, sau đấy đồng bộ lại, ti vi nhận là hẳn thành máy tính, thì nó mới ok.

Có bạn nào dùng LG LM6200 bị hiện tượng giật hình khi xem qua HDMI từ đầu HD player/DVD player/Laptop/Xbox 360 không? Mình xem trực tiếp từ HDD cắm USB của tivi thì rất mượt nhưng mỗi tội khi xem qua HDMI thì hình ảnh cứ giật giật rất khó chịu, khi tắt cái TruMotion đi thì hình ảnh còn tệ hơn. Gọi bảo hành LG lên thì họ dùng cáp HDMI của họ để thử nhưng vẫn bị hiện tượng y hệt, rồi sau đó phán cho một câu "do thiết bị của anh không tương thích với tivi". Mình lấy HD player & Xbox 360 cắm vào tivi Samsung cũ đời 2010 xem HDMI vẫn mượt như thường vậy mà bên LG vẫn không chịu xử lý vấn đề này cho mình. Giúp mình với!!! Cám ơn các bạn.
Bác hỏi anh bảo hành thiết bị nào tương thích rồi kiếm về thử xem có bị ko

Mấy bác cho em hỏi tivi 3d thụ động của LG khi xem phim 3D có sọc ngang khi xem phim không ah? bác nào có vã đã xem trả lời hộ em nhé. và bị sọc khi ngồi xem hay nó bị thế nào.?? trong forum đang cãi nhau kinh quá.

Mấy bác cho em hỏi tivi 3d thụ động của LG khi xem phim 3D có sọc ngang khi xem phim không ah? bác nào có vã đã xem trả lời hộ em nhé. và bị sọc khi ngồi xem hay nó bị thế nào.?? trong forum đang cãi nhau kinh quá.

cái này chưa từng nghe qua, thụ động hay chủ động là công nghệ tạo 3D còn việc có sọc ngang hay dọc thì ko liên quan đến công nghệ thụ động hay chủ động mà do màn hình hoặc nguồn...
Nhà em vẫn xem bth!

--------------------------------
Tổng hợp hàng ngàn bài hát karaoke HD, VOB, MKV tại gia cho các bạn thích off tại nhà

davidken

Active Member

Sài cái LM6200 được 14 tháng, bảo hành 2 lần, thay 2 cái bo HDMI:(. Mà sao cái này coi tivi truyền hình cáp 1 số kênh nó cứ rè rè sao nhỉ. Có bác nào bị không?

Hai Scm

Active Member

Sài cái LM6200 được 14 tháng, bảo hành 2 lần, thay 2 cái bo HDMI:(. Mà sao cái này coi tivi truyền hình cáp 1 số kênh nó cứ rè rè sao nhỉ. Có bác nào bị không?

Vụ rè rè thì bác thử trên tivi khác xem có bị rè không, nếu tivi khác cũng bị rè thì do điểm tiếp xúc lõi đồng không tốt đó bác.

Jedi Knight

Well-Known Member

Board này dễ bị sốc điện, bữa sét ầm ì cũng tiêu board, còn đánh ngược hư 1 port của cái switch

rockloccoc

Well-Known Member

Ở HN có bác nào chán 55 LM6200 k nhỉ?! :) Hàng mới chả có nên buồn quá.

chinhdom

Member
Chào các bác, không biết các bác thế nào chứ em đang dùng 42 LM6200 được 1 năm nay thấy hài lòng lắm ạ. Từ 2D, 3D đến smart tất cả đều nuột. Chỉ có một vấn đề nhỏ xin các bác tư vấn giúp là phần âm thanh ạ. Loa tv nghe rất chán nên em muốn tăng cường cho em nó nhưng không biết chọn loại loa nào cho phù hợp (cả kinh tế và hiệu năng ;) ) Nhu cầu của em là xem phim HD với nghe nhạc các bác ạ. Mong các bác chỉ giúp. thanks all
nếu có ampli thường thì mua cái này như mình dùng qua cổng optical cũng ngon:

pnguy026

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hình ảnh khi xem qua HDMI thỉnh thoảng (10s) là bị giật nhẹ 1-2 cái chứ không bị giật hình liên tục. Tuy nhiên vẫn gây khó chịu vì không cho cảm giác hình ảnh mượt như khi xem cắm HDD trực tiếp vào tivi hoặc xem trên tivi samsung cũ của mình. Khi xem bằng đầu DVD thì còn bị giật nhiều hơn, vì vậy cảm giác xem DVD trên LM6200 giống như là xem phim chất lượng kém, trong khi xem DVD trên tivi khác thì hình ảnh bình thường. Không biết đây có phải là tivi bị lỗi hay chỉ là hiện tượng phổ biến của dòng LM6200 này nữa.

dht7479

Member

Các pro cho hỏi con này LG Cinema 3D Smart TV LM613B có sẵn bộ thu wifi chưa ah?
Hôm bữa ghé NK lý thường kiệt thì mấy chú bán hàng kêu có.
hàng LA là mẫu 2013 đúng ko?
Mình đang tính kiếm loại 32" smart thôi chứ ko cần 3D, nhờ ae giới thiệu dùm. Thanks

Các pro cho hỏi con này LG Cinema 3D Smart TV LM613B có sẵn bộ thu wifi chưa ah?
Hôm bữa ghé NK lý thường kiệt thì mấy chú bán hàng kêu có.
hàng LA là mẫu 2013 đúng ko?
Mình đang tính kiếm loại 32" smart thôi chứ ko cần 3D, nhờ ae giới thiệu dùm. Thanks

Mô tả của hãng thấy chỉ có LAN thôi bác
LA là mẫu 2013 đúng đó bác

wxxao

mình đi mua TV 3D 6200, nhưng mà nghe người tư vấn nói là màn hình dành cho TV 3D sẽ không tốt bằng màn hình 2D khi coi ở chế độ 2D thường và cab truyền hình. Điều này có đúng không vậy ?

renhatvietnam

mình đi mua TV 3D 6200, nhưng mà nghe người tư vấn nói là màn hình dành cho TV 3D sẽ không tốt bằng màn hình 2D khi coi ở chế độ 2D thường và cab truyền hình. Điều này có đúng không vậy ?
bác nghe ai nói vậy???????????????????

Hai Scm

Active Member

Không đúng đâu bác, tivi 3D thường là model tầm trung đến cao cấp nên chất lượng panel và tính năng kỹ thuật đều tốt hơn tivi 2D tầm thấp..... Chỉ có cái là tivi 3D thường to hơn, khả năng hiển thị màu sắc tốt hơn nhưng đối với nguồn tín hiệu truyền hình cáp có thể cho ra hình ảnh mờ, màu sắc hơi nhợt nhạt hơn thôi, do là chuẩn tín hiệu analog thôi bác.

Chứ dùng tín hiệu cab HD và phim ảnh HD đúng chuẩn thì tivi 3D hiển thị 2D rất xuất sắc nha bác.

Bên trên