Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

nphuong60

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

có bác nào sử dụng cổng optical out chưa vậy , cho mình xem hình sợi dây optical đó với mình tính kết nối với con logitech z906 mà ko biết sợi cáp như thế nào

Mình đang kết nối LM6200 với Receiver qua Optical out.

Bạn cứ ra Nhật Tảo hoặc bất kỳ của hàng điện máy nào mua cũng có.

kenton

Member

LM6200 có kết nối Receiver qua Analog không bác, gắm thử mà ko thấy lên tiếng.

vhk3109

Member

LM6200 có kết nối Receiver qua Analog không bác, gắm thử mà ko thấy lên tiếng.

LM 6200 không có xuất tín hiệu Analog, chỉ tín hiệu đầu vào Audio IN, AV là kết nối Analog.
Bác phải dùng Receiver có cổng Optical IN kết nối với Optical out của TV thì mới có tiếng được. Ngoài ra Receiver này phải giải mã các dạng âm thanh phù hợp nguồn phát.

trungkien137

Đổi cái magic remote ko bạn, mình có 1 cái nhưng ko dùng nên bạn mún đổi thì gửi mail cho mình nha. Mail mình là [email protected] , nhà mình ở Quận Bình Tân TPHCM

---------- Post added 24-11-2012 at 10:58:19 PM ----------

Đã bán được cái thẻ cho 1 bro ngoài HN, giờ còn cái phiếu mua tv, tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh LG 500k của Điện máy chợ lớn có bác nào muốn lấy luôn không nhỉ :D

tuannhi

Member

phim soha âm thanh có 5.1 ko các bác , sao mình kết nối tv với bộ loa 5.1 qua cổng optical mà chỉ nghe có 3 loa thôi ko ra được 5 loa

BCMCM

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

LM 6200 không có xuất tín hiệu Analog, chỉ tín hiệu đầu vào Audio IN, AV là kết nối Analog.
Bác phải dùng Receiver có cổng Optical IN kết nối với Optical out của TV thì mới có tiếng được. Ngoài ra Receiver này phải giải mã các dạng âm thanh phù hợp nguồn phát.
Reciever của em chỉ có cổng analog in mới đau chứ, k kết nối được optical. Bác nào biết có giắc chuyển từ optical sang analog k, chỉ em với!

hilaryteri

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Reciever của em chỉ có cổng analog in mới đau chứ, k kết nối được optical. Bác nào biết có giắc chuyển từ optical sang analog k, chỉ em với!

Mình cũng lăn tăn vấn đề này đây! Sau tìm hiểu chỉ có 2 giải pháp !
1. Mua Loa mới có cổng Optical in ( như Logitech Z906) hoặc Reciever có cổng đó ( Ví dụ Denon 1312) : chi phí quá tốn, hix, không có tiền)
2. Mua 1 em giải mã từ Optical ra RCA ( giắc hoa sen) như con FIIO D3 này : cái này vừa túi tiền giá 590K
FiiO D3 - Let the music heal your soul !!!!

Hiện h chưa mua em này được vì mình ở Nha Trang, ai làm trước đi rồi review lại nha!

BCMCM

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình cũng lăn tăn vấn đề này đây! Sau tìm hiểu chỉ có 2 giải pháp !
1. Mua Loa mới có cổng Optical in ( như Logitech Z906) hoặc Reciever có cổng đó ( Ví dụ Denon 1312) : chi phí quá tốn, hix, không có tiền)
2. Mua 1 em giải mã từ Optical ra RCA ( giắc hoa sen) như con FIIO D3 này : cái này vừa túi tiền giá 590K
FiiO D3 - Let the music heal your soul !!!!

Hiện h chưa mua em này được vì mình ở Nha Trang, ai làm trước đi rồi review lại nha!
Con này chỉ ra có 2 kênh. em cần loại ra 5.1 cơ! :((

lmcuong4u

Active Member

Theo hướng dẫn trang đầu, em đã sử dụng được Smartshare cho laptop.
Hiện tại đang em dùng đt Sony (dòng Xperia, có DLNA), muốn share thông tin từ đt lên tv thông qua wifi...để thỉnh thoảng xem hình hoặc vài video clip.
Nếu muốn share kiểu "nhà nghề" thì có thể dùng bộ Apple tv, cái này k còn gì để nói. (Chi phí khoảng 2.5tr :-SS)
Các bác cao thủ có cách nào share từ đt qua trực tiếp tv LG bằng wifi mà k cần dùng Apple tv không nhỉ? Vì thỉnh thoảng mới dùng, đầu tư cái Apple tv thì hơi lười biếng.
Cám ơn các bác.

hilaryteri

Hix, hôm nay vô Soha nó tự update lên, phải đăng nhập mới coi được, có ai bị vậy ko?

tvhung83

Member

mình mới rước em nó về được vài tiếng, nhưng tình hình là cắm ổ My Passport 500GB thì nhận, còn ổ Western 3.5" box Buffalo thì "ko có dấu hiệu của gàu", có bác nào biết cách trị ko? em xin đội ơn ~X(

hilaryteri

mình mới rước em nó về được vài tiếng, nhưng tình hình là cắm ổ My Passport 500GB thì nhận, còn ổ Western 3.5" box Buffalo thì "ko có dấu hiệu của gàu", có bác nào biết cách trị ko? em xin đội ơn ~X(
Của mình mới bực, ổ Transent 640G 2,5" lúc nhận lúc không? cắm 2 nguồn mới nhận ! Đáng lẽ ra ổ 3,5" có nguồn ngoài thì nó nhận nhanh hơn chứ?

byebyeta

Member

Của mình mới bực, ổ Transent 640G 2,5" lúc nhận lúc không? cắm 2 nguồn mới nhận ! Đáng lẽ ra ổ 3,5" có nguồn ngoài thì nó nhận nhanh hơn chứ?
Em cũng dùng ổ 500GB sài ok , chỉ bực cái là lên HDzone 91A - 3/2 chép phim về mà không coi được phụ đề , hỏi mới biết là phải xài qua đầu phát.

Các bác đi trước cho em cái ý kiến đầu phát để coi phim 3D thì nên xài loại nào ( giá bình dân chút ), chứ cao cấp quá em cũng không hưởng thụ được ( vì em cũng chỉ ở nhà trọ ). có phòng riêng nhà riêng mới nghĩ tới chuyện cao cấp. Mong các bác giúp em gấp , cuối tuần còn kêu bạn bè về phòng nhậu coi cho nó xôm

tvhung83

Member

có bác nào ở SG xài con này, cho mình mang cái ổ cứng qua cắm nhờ thử xem nó nhận được ko, xem tại HDD hay tại TV để biết đường nhờ bảo hành, chứ nghe nói nhận ổ 2TB nên mình thanh lý cái HD player rồi :( nếu được thì mình cảm ơn và hậu tạ cafe vậy :)

có bác nào ở SG xài con này, cho mình mang cái ổ cứng qua cắm nhờ thử xem nó nhận được ko, xem tại HDD hay tại TV để biết đường nhờ bảo hành, chứ nghe nói nhận ổ 2TB nên mình thanh lý cái HD player rồi :( nếu được thì mình cảm ơn và hậu tạ cafe vậy :)

ý pác mún nói là ổ 2tb của bác cắm vào k nhận ah. Trong phần hướng dẫn của TV thì nó nhận dc từ 2TB trở xuống, pác cắm đúng USB dành riêng cho HDD chưa?

nphuong60

Đã PM cho pác rồi nhá

Bên trên