Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nguyenteo

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chào cả nhà , em vừa rinh về 1 em LM6200 , em cần hướng dẩn mua loại anten nào để bắt tín hiệu kỹ thuật số vì nhà em ít xem chương trình TV nên không có truyền hình cáp , chỉ để xem tin tức hoặc bóng đá thôi , thường thì xem phim qua HDP . Mong các Bác chỉ giáo

kalzzi

nhưng phải mua thêm bộ dây chuyển đổi 1 đầu AV 1 đầu HDMI phải không bác ?
hay là thế nào ạ ? thế thì lại mất thêm vài trăm , nếu nó tích hợp sẵn thêm 2,3 đường AV có phải đỡ tốn kém ? :(

sao phải chuyển loằng ngoằng thế bác mấy cái đầu kia đều tích hợp cổng HDMI mà chỉ cần mua dây HDMI cắm vào là xài ok mà

kalzzi

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chào cả nhà , em vừa rinh về 1 em LM6200 , em cần hướng dẩn mua loại anten nào để bắt tín hiệu kỹ thuật số vì nhà em ít xem chương trình TV nên không có truyền hình cáp , chỉ để xem tin tức hoặc bóng đá thôi , thường thì xem phim qua HDP . Mong các Bác chỉ giáo

nếu chỉ dùng anten thường thi thu được ít kênh lắm bác ak chất lượng hình ảnh lại kém nữa theo e nếu bác không có nhu cầu xem phim nhiều thì cứ mua mấy loại đầu thu KTS tàu cũng được có mấy trăm thui lại thu được nhiều kênh mà vẫn không mất phí hàng tháng

kakaakon

Member
mình đọc hết cả 45 trang (20 post) trên đây mà ko thấy có bác nào pro về hình ảnh hướng dẫn anh em chỉnh các thông số cho em lm6200 này ? phải chăng các anh em đều hài lòng về hình ảnh của em nó lên ko cần thiết phải chỉnh lại ;;)
mình thì có 1 vấn đề lớn với em nó là khi xem phim full HD , hoạc các trận bóng đá hd 720 cop vào HDD cắm vào usb ( hdd ) của TV thì xem hình ảnh hay bị "nhòe nhòe" lúc có hành động nhanh , mình muốn cải thiện xem cho nét , nhưng ko biết chỉnh thông số thế nào , mà mua thêm 1 cái HDP thì ko rõ là có cải thiện được không ? anh em ở đây ai biết chỉ mình với nhé ! thanksss :x

thoatv

Member

cho em gia nhập với, em vừa lấy em 47lm6200, với giá 16t700 không biết có đắt ko nhỉ. em ý vẫn trong thùng vì phòng vẫn chưa song.

kakaakon

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

cho em gia nhập với, em vừa lấy em 47lm6200, với giá 16t700 không biết có đắt ko nhỉ. em ý vẫn trong thùng vì phòng vẫn chưa song.

giá này quá tốt rồi bác ơi , em lấy cách đây 1 tuần 17tr4 rẻ nhất những chỗ em biết và tìm trên mạng , bác mua ở đâu đấy ?
cho anh em khác chuẩn bị mua biết để mua cho rẻ :D

kakaakon

Member
Có giống với LM7600 không vậy em mới mua mà chả biết sài sao !
ý bạn hỏi giống về cái gì ?
hình thức , tần số quét , hình ảnh em 7600 hơn hẳn nhưng về giá cả + nhu cầu bình thường thì em 6200 lại hơn
chỉ giống cái là TV LG led 3D :D

LGLM7600

hình thức , tần số quét , hình ảnh em 7600 hơn hẳn nhưng về giá cả + nhu cầu bình thường thì em 6200 lại hơn
Em chỉ xem phim bình thường thôi nhưng tại ganh tị với ban bè nên làm con LGLM7600 , giờ hối hận quá con 55 LM 6200 vừa rẻ và to vật vã ra :(

---------- Post added 01-02-2013 at 09:51:51 PM ----------

Em chỉ xem phim bình thường thôi nhưng tại ganh tị với ban bè nên làm con LGLM7600 , giờ hối hận quá con 55 LM 6200 vừa rẻ và to vật vã ra :(

LGLM7600

Cho em hỏi là dàn âm thanh DVD LG DH6520T - 5.1 có hát được Karaoke không vậy , vì em thấy cái đầu đi kèm có chỗ cắm micro mà khi cắm micro vào tách tiếng không được

nguyenthanhdanh

chào các bạn ! cho mình hỏi ké 1 chút nhé ! mình hiện đang ở châu âu ( cộng hòa séc ) mình đang dùng tivi LG 55LM7600 , mình có thể tải update FW của châu á để cài đặt cho tivi của mình ko ? mình muốn xem sohaphim , nhaccuatui , vnexpress.... đại loại các ứng dụng của việt nam . cảm ơn các bạn

ringleader

Active Member

cả 90 trang mà không có bác nào hướng dẫn cách chỉnh các thông số để xem tivi cho đẹp khi:xem 2d cho truyền hình kts,phim hd và cách chỉnh các thông số khi xem 3d;
bác chủ cập nhật mà cho lên trang đầu thì tốt quá

cả 90 trang mà không có bác nào hướng dẫn cách chỉnh các thông số để xem tivi cho đẹp khi:xem 2d cho truyền hình kts,phim hd và cách chỉnh các thông số khi xem 3d;
bác chủ cập nhật mà cho lên trang đầu thì tốt quá

cái này còn tùy mỗi mắt con người pác ah. Nhưng thông số bây giờ của mình hiện tại như này cho pác tham khảo:
Đây là setting ở TV cáp
Đèn màn hình: 90
Tương phản: 85
Độ sáng : 50
Độ nét : 30 ( Nếu để cao quá thì nó nhìn rất rõ và nét đối với HD, còn truyền hình và kết nối pc để cáo quá sẽ thấy đường nứt, pc thì chữ sẽ có 2 chữ như dạng 3D)
Độ màu: 70
Gam màu: 0
Nhiệt độ màu: 0

* Điều khiển nâng cao:
Độ tương phản động: Trung bình
Gam mầu động: cao
Clear white: Tắt
Siêu phẩn giải: Bật
Gama: Cao

* Tùy chọn hình ảnh:
Giảm nhiễu: Tự động
Giảm nhiễu MPEG: Trung bình
Phim thực: Bật
Bảo vệ mắt: Cao
TruMotion: Người dùng ( 5 )

Đây là Set ở kết nối USB xem HD

Tương phản: 90
Độ nét : 45

* Điều khiển nâng cao:
Gama: Trung bình

* Tùy chọn hình ảnh:
Giảm nhiễu: Cao
Giảm nhiễu MPEG: Cao
Mức đen: Thấp
Bảo vệ mắt: Cao

Đây là set kết nối USB xem 3D:

Đèn màn hình: 80
Tương phản: 90
Độ nét : 45

* Điều khiển nâng cao:

* Tùy chọn hình ảnh:

* Cài đặt 3D: Rạp chiếu phim

Đây là set kết nối PC:

Tương phản: 85
Độ nét : 20

* Điều khiển nâng cao:

* Tùy chọn hình ảnh:

Chỉnh sửa lần cuối:

chào các bạn ! cho mình hỏi ké 1 chút nhé ! mình hiện đang ở châu âu ( cộng hòa séc ) mình đang dùng tivi LG 55LM7600 , mình có thể tải update FW của châu á để cài đặt cho tivi của mình ko ? mình muốn xem sohaphim , nhaccuatui , vnexpress.... đại loại các ứng dụng của việt nam . cảm ơn các bạn
Theo mình nghĩ thì không được bạn ạ!Trước đây mình đã có tải FW của vùng khác (ngoài vùng Châu Á -Thái Bình Dương ) để cài cho TV LG LM6200 của mình ở VN xem thử có được không ,kết quả là : máy không nhận thấy FW này nên không tiến hành chạy cài đặt ,vì vậy không phải lo cài sai FW ảnh hưởng đến máy, vì máy có nhận thấy FW này đâu! Muốn thử bạn cứ tải về cho vào usb cắm vào máy , chắc máy không nhận thấy đâu !

kakaakon

Member
mình đọc hết cả 45 trang (20 post) trên đây mà ko thấy có bác nào pro về hình ảnh hướng dẫn anh em chỉnh các thông số cho em lm6200 này ? phải chăng các anh em đều hài lòng về hình ảnh của em nó lên ko cần thiết phải chỉnh lại ;;)
mình thì có 1 vấn đề lớn với em nó là khi xem phim full HD , hoạc các trận bóng đá hd 720 cop vào HDD cắm vào usb ( hdd ) của TV thì xem hình ảnh hay bị "nhòe nhòe" lúc có hành động nhanh , mình muốn cải thiện xem cho nét , nhưng ko biết chỉnh thông số thế nào , mà mua thêm 1 cái HDP thì ko rõ là có cải thiện được không ? anh em ở đây ai biết chỉ mình với nhé ! thanksss :x
hỏi lại về vụ xem hình ảnh bị nhòe nhòe , có bác nào khắc phục được thì chỉ em nhé !

Bên trên