Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

kforhai

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

hỏi lại về vụ xem hình ảnh bị nhòe nhòe , có bác nào khắc phục được thì chỉ em nhé !

có phải bạn muốn hỏi là với những pha hành động nhanh thì dường như hình ảnh bị 1 lớp khí công bao phủ phải không vấn đề này thì dòng LM6200 bị rồi không chỉnh lại hình ảnh để cải thiện được đâu bạn và ai cũng bị hết không chỉ riêng mình bạn. nhưng xem tí thì cũng quen mình thấy cũng không có gì đáng ngại.

có phải bạn muốn hỏi là với những pha hành động nhanh thì dường như hình ảnh bị 1 lớp khí công bao phủ phải không vấn đề này thì dòng LM6200 bị rồi không chỉnh lại hình ảnh để cải thiện được đâu bạn và ai cũng bị hết không chỉ riêng mình bạn. nhưng xem tí thì cũng quen mình thấy cũng không có gì đáng ngại.
Cái này chỉnh được chứ bác ,anh em trên diễn đàn có nói rồi.Trước hết bác cập nhật firmware mới ,rồi vào True Motin chọn mức nào phù hợp để không bị nữa ,có khi còn tùy vào chất lượng nén phim . Em thường xuyên để luôn mức 2 thì ổn .

cái đó pác vào tắt cái Clear white thì giảm đáng kể đấy

kronnyx

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

xem bluray thì mất lớp khí công đó ngay í mà, lúc đó khỏi chỉnh tới chỉnh lui chi mệt.

dreamlun

Dinh mua e nay nhung con fan van voi hang ss

bedam07

Member

Hôm nay em đã đăng ký thành công Soha phim roài, hóa ra thanh toán bằng thẻ tín dụng Visa ca4rd dễ dàng quá chứ, thế mà e không biết. lọ mọ mãi...

Hướng dẫn cụ thể đi bác. Soha của em hôm nay cũng tèo oy. Nó báo hết tgkm 1 tuần :(

Jedi Knight

Well-Known Member

SOHA thấy thanh toán bằng thẻ điện thoại đc mà

dreamlun

quyết em này đi bạn ạ đừng lăn tăn nữa. em SS cùng tầm giá này thì không bằng đâu.

Moi xem thay e 42lm5800 gia re qua. Cac ban tu van dum nen luom e nao va vi sao nha? Dag kiem tv coi tet.

---------- Post added 03-02-2013 at 11:53:33 PM ----------

quyết em này đi bạn ạ đừng lăn tăn nữa. em SS cùng tầm giá này thì không bằng đâu.

Moi xem thay e 42lm5800 gia re qua. Cac ban tu van dum nen luom e nao va vi sao nha? Dag kiem tv coi tet.

nguyenthanhdanh

Theo mình nghĩ thì không được bạn ạ!Trước đây mình đã có tải FW của vùng khác (ngoài vùng Châu Á -Thái Bình Dương ) để cài cho TV LG LM6200 của mình ở VN xem thử có được không ,kết quả là : máy không nhận thấy FW này nên không tiến hành chạy cài đặt ,vì vậy không phải lo cài sai FW ảnh hưởng đến máy, vì máy có nhận thấy FW này đâu! Muốn thử bạn cứ tải về cho vào usb cắm vào máy , chắc máy không nhận thấy đâu !

Mình đã thử và đúng như bạn nói tivi của mình ko nhận FW của châu á , vậy có cách nào khác để cài các ứng dụng của vn ko bạn nhỉ

kforhai

Member

à con LG 42LM5800 thì nó không kết nối được internet bạn nhé còn LG 42LM6200 thì kết nối được internet và nhiều ứng dụng rất hay như soha, youtube, NCT, clipvn .... theo mình nghĩ đã lỡ mua rồi thì mua hẳn con LM 6200 đi bạn à vì theo mình thấy những ứng dụng trên internet cũng rất thuận tiện trong việc giải trí của gia đình mình. ví dụ bé mình thì thích xem các chương trình thiếu nhi thì lên Youtube tha hồ cho bé xem khỏi mắc công download chi cực. vài dòng ....

Với lại Lm5800 không chạy được âm thanh DTS của file phim khi xem qua ngõ usb..., mua thêm HDD player thì tầm 3 Triệu ...

echop

Em lăn tăn mãi giữa SS 55es6220, Sony 55 NX750, và LG 55LM6200

Chắc em lấy LG quá: Giá quá rẻ với những gì nó đem lại.

Jedi Knight

Well-Known Member

Lúc đầu cũng tính lấy 5800 vì có đầu HD rồi, sau khi đi coi khắp nơi lấy 6200 thấy quyết định đúng, phần smart TV rất phù hợp cho các bà nội trợ có SOHA đủ loại phim, kịch giải trí, NCT, mua sắm. Hình ảnh thì 3D 6200 ít bóng hơn 5800.

Tóm lại nên mua 6200 nếu có điều kiện.

noobdoon

Member

Nhờ bác nào hướng dẫn kết nối iphone với LM 6200 với, mình không biết cách bật trên TV để iphone nó nhận, có cần phải có mạng ko thế các bạn.

Jedi Knight

Well-Known Member

Nhờ bác nào hướng dẫn kết nối iphone với LM 6200 với, mình không biết cách bật trên TV để iphone nó nhận, có cần phải có mạng ko thế các bạn.

TV phải cắm mạng LAN trong nhà, bật soft lên nó sẽ tự động pair, TV nó sẽ cho mã trên TV để pair. Xài cái này rê chuột đã hơn Magic remote

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hướng dẫn cụ thể đi bác. Soha của em hôm nay cũng tèo oy. Nó báo hết tgkm 1 tuần :(

dễ ẹt hà bác, bác chọn thanh toán bằng Visa....

Soha yêu cầu bác nhập vào số thẻ (in trên mặt trước đó), ngày hết hạn (mm/yy), rồi 3 chữ số cuối phía sau thẻ tín dụng, phần gần băng từ đó.... nhập xong nó sẽ link vào trang web chủ của ngân hàng phát hành thẻ, bên NH phát hành thẻ yêu cầu nhập thêm một số thông tin cơ bản của bác, xong click ok là nó cho bác xxx vào tài khoản Soha pay gì đó.... sau đó bác quay lại Soha phim bấm chọn thanh toán bằng soha pay thì nó trừ vào s-coin hay v-coin gì đó....

nói chung là hơi dài dòng tí nhưng thao tác chỉ vài phút thôi bác ạ.

Bên trên