Topic dành cho VTV|HD

thebluez

Active Member
Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Sea Games năm nay có hẳn kênh Sport Singapore YouTube live hết tất cả các môn thi đấu còn gì.

ồ, mình chỉ khoái xem trên TV thôi :p
Sea Games năm nay có thêm HTV Thể Thao làm khai mạc nữa, gống hồi xưa phết. Chẳng bết là HTV TT có phát SG chung với VTV luôn không

tan_huy_93

Well-Known Member

ồ, mình chỉ khoái xem trên TV thôi :p
Sea Games năm nay có thêm HTV Thể Thao làm khai mạc nữa, gống hồi xưa phết. Chẳng bết là HTV TT có phát SG chung với VTV luôn không

bóng đá là sạch thì các môn khác chắc là sẽ cũng sạch

Không có bác ah, em tìm cả trong các menu cũng ko thấy, chắc ko có bác nào bị như em

Nó gửi thư cho tất cả mọi người để thông báo khuyến mãi ý mà, nhưng mà điều khiển của mình có nút MAIL, ấn vào đấy là để đọc cái thông báo đấy là hết, giống như kiểu điện thoại báo tin nhắn chưa đọc ý

dtdmen

Re: Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Các bác cho em hỏi cái nút MAIL có phải là nút TEXT dưới số 9 không ạ? Nếu là nút này khi có mail đến e nhấn vào thì báo là:"không có dịch vụ" và cái hình bức thư vẫn còn nguyên.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Các bác cho em hỏi cái nút MAIL có phải là nút TEXT dưới số 9 không ạ? Nếu là nút này khi có mail đến e nhấn vào thì báo là:"không có dịch vụ" và cái hình bức thư vẫn còn nguyên.

Em cũng giống bác, chỉ có nút text thôi chứ ko có nút mail. Nhìn cái thư chềnh ềnh ra đấy ngứa cả mắt mà ko làm sao tắt đc

Đang xem bóng đá nhưng vẫn phải đá qua Vietnam Idol =)) nhân ngày hà nội mưa gió thì VTV3HD lại bật HD, nhìn cái chữ đồ họa thì đúng là HD nhưng mà hình ảnh công nhận là nát nát sao ý, ko đẹp bằng các kênh HD kia :-s sao vậy nhỉ, sao lại làm ăn chán thế ko biết

vanninhthuan119

Well-Known Member
Vậy hiện tại thì nhà đài nào phát VTV HD có chất lượng chuẩn nhất các bác? (không tính K+HD)

halongphutu

@ttlinhha:
Không biết bác dùng đầu gì, nếu là đầu kaon thì vào menu => Tiện ích => Hộp thư là tắt được

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Topic dành cho VTV|HD

Thứ nhất là VTVcab, thứ 2 là VTV chính chủ trên DVB - T2.

VTVCab và VTV C-Band, còn T2 thu lại vệ tinh thôi nên không chuẩn, rồi đến K , còn VTC, SCTV, AVG, MyTV, FPT, Viettel... thì xấu sem sem nhau... Chỉ tính các kênh tự sản xuất và True-HD nhé, không tính kênh thứ 3 và luồng upscale như kiểu SCTV.

thegioi05

Active Member

VTVCab và VTV C-Band, còn T2 thu lại vệ tinh thôi nên không chuẩn, rồi đến K , còn VTC, SCTV, AVG, MyTV, FPT, Viettel... thì xấu sem sem nhau... Chỉ tính các kênh tự sản xuất và True-HD nhé, không tính kênh thứ 3 và luồng upscale như kiểu SCTV.
Mọi thông số như bitrate,..... đều giữ nguyên thì sau không chuẩn được bác?? Mà nếu như các địa phương khác thì không nói nhưng ngay tại Hà Nội thì không thể nói VTV thu lại từ vệ tinh.

tan_huy_93

Well-Known Member

Mọi thông số như bitrate,..... đều giữ nguyên thì sau không chuẩn được bác?? Mà nếu như các địa phương khác thì không nói nhưng ngay tại Hà Nội thì không thể nói VTV thu lại từ vệ tinh.

vậy thì không thể chỉ tính ở HN rồi nói chuẩn được

Bên trên