Topic dành cho VTV|HD

cocsku

Em vừa gọi 19001515, họ nói sẽ tặng đầu thu HD. Không biết cái đầu thu HD này nối sang TV bằng cổng nào? Nếu em vừa muốn xem HD vừa muốn xem SD trực tiếp từ cable thì có được không?

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Topic dành cho VTV|HD

Em vừa gọi 19001515, họ nói sẽ tặng đầu thu HD. Không biết cái đầu thu HD này nối sang TV bằng cổng nào? Nếu em vừa muốn xem HD vừa muốn xem SD trực tiếp từ cable thì có được không?
Đc bác nhé có 2 cổng in & out mà

rua bo

Well-Known Member

Đầu thu nối với TV bằng cổng HDMI, bác xem trực tiếp từ cáp bằng cổng anten nên ko ảnh hưởng với nhau.

Vinh20

Well-Known Member

À, đầu VTVCabHD có hai loại cổng In-Out, cổng RGB (dây đỏ, vàng, trắng) và 1 cổng HDMI.
Bạn có thể dùng cùng lúc được nhé :)

cocsku

Em vừa lắp đầu thu HD rồi. Phải nói là hình ảnh đẹp, kênh phong phú, nói chung là thoả mãn yêu cầu của gia đình. Tuy nhiên, thỉnh thoảng vẫn bị mất tín hiệu, đang xem thì đứng hình. Chỉ có một đầu ra KTS duy nhất là 01 cổng HDMI, nên không thể nối âm thanh ra giàn hifi được.

Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Nhân 90 năm ngày báo chí cách mạng việt nam kênh VTV4HD lên sóng trước thời hạn 10 ngày rồi kìa các mẹ, full HD toàn thời gian như VTV2HD và VTV6HD luôn nhé, đẹp lắm!

Mặc dù có tivi dvbt2 nhưng mà nhà 3 đầu VTVcabHD nên mình chả biết số mặt đất nó có những kênh gì hì hì

tan_huy_93

Well-Known Member

Nhân 90 năm ngày báo chí cách mạng việt nam kênh VTV4HD lên sóng trước thời hạn 10 ngày rồi kìa các mẹ, full HD toàn thời gian như VTV2HD và VTV6HD luôn nhé, đẹp lắm!

Dùng VTVCab luôn được xem các kênh HD mới của VTV trước hết... :(

Dùng VTVCab luôn được xem các kênh HD mới của VTV trước hết... :(

Hiuhiu ở khu nhà em cái hộp cáp VTVcab còn đặt ngay cạnh nhà, mà còn xịn hơn các chỗ khác là mỗi hộp chỉ dành cho riêng 2 hộ gia đình thôi, thế mà nhà em vì đắt nên không lắp 8-}

rua bo

Well-Known Member

Vậy là vài bữa nữa có VTV2, 4, 5 HD để xem rùi. T2 đi chậm hơn cáp.

Bên trên