Topic Tham Khảo Gía TV 2014.

renhat

Well-Known Member
Ðề: TOPIC THAM KHẢO GIÁ TV 2014.

Đang xài e 55x9000b và rất hài lòng. Độ sâu hình ảnh và màu sắc tuyệt vời lắm. Đặc biệt là model này chưa thấy ai bị hở sáng. Phòng bác rộng thì em 65" xem là quá ngon. Bác để kệ thì phải rộng vì loa hai bên chiếm 1 khoảng kha khá. Giờ bằng giá đo' có thêm lựa chọn con màn cong 65" sony mới ra nữa. Phòng ngủ em rộng, khoảng cách từ mắt tới tv là gần 5m nhưng xem con 65 thấy rất to và chóng mặt nên phải lấy 55".
dòng x9000 là cao cấp và đỉnh cao nhất của sony nên ko chê dc vào đâu . các bác mà cố dc là ok nhất.

8saturday8

bác nào cho e cái giá đẹp của mấy model này nhỉ , đang tính t7, cn này chốt luôn :LG47LB631T-TA SONY 42W700B LG42LB650T 47LB561T-TA

8saturday8

Ðề: Re: TOPIC THAM KHẢO GIÁ TV 2014.

bác dùng laptop gì , cái này do ouput của máy bác thôi , chỉnh trên máy tính ý bác .E dùng sony , laptop nó xuất ra tông màu đẹp lắm , cùng 1 file mkv mà con asus với con vaio của e thử trên cùng 1 màn hình thì khác nhau tông màu thấy rõ luôn. Nên bác thử chỉnh trên laptop ý , vào setting của driver màn hình kiểu gì cũng có.

8saturday8

mấy bác cho e hỏi với. tình hình là e mới mua cái 42lb551T mà e xem film qua HDMI với laptop. Màn con 551T bị ám màu vàng khè. Màu da của diễn viên trên lap thì trắng mà trên hình thì vàng. e chỉnh loay hoay trong phần hình ảnh nó cũng trắng lên đc một ít. Mấy bác có thông số chuẩn cho mấy cái profile hình ảnh ko cho e thông số với(độ sáng, tương phản, nét, nhiệt độ màu...) để e setting cho chuẩn với. Ah e chỉ xem tivi vào ban đêm thôi nhé.
Thanks các bác

bác dùng laptop gì , cái này do ouput của máy bác thôi , chỉnh trên máy tính ý bác .E dùng sony , laptop nó xuất ra tông màu đẹp lắm , cùng 1 file mkv mà con asus với con vaio của e thử trên cùng 1 màn hình thì khác nhau tông màu thấy rõ luôn. Nên bác thử chỉnh trên laptop ý , vào setting của driver màn hình kiểu gì cũng có.

taixin

Active Member

Mới làm em 60lb650t hở sáng quá đã gọi bh chưa biết thế nào nữa

Vậy là hở sáng chưa em để chế độ hdmi 1 ... chiều test kỹ 1 lần nữa mới được hôm qua hơi vội màu đen của nó thua xa con plasma 50x30 mà em xài cò lại thì hơn khá nhiều

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Mới làm em 60lb650t hở sáng quá đã gọi bh chưa biết thế nào nữa

Vậy là hở sáng chưa em để chế độ hdmi 1 ... chiều test kỹ 1 lần nữa mới được hôm qua hơi vội màu đen của nó thua xa con plasma 50x30 mà em xài cò lại thì hơn khá nhiều

Dí hãng LG xuống kiểm tra đi ANh ! Bị hở sáng em múc cho Anh cái mới liền! Không sao đâu Anh

MrBeoi

Đang phân vân 2 em LG lb551 với em Samsung 40H4200 giá tầm như nhau,nhu cầu là xem cáp và thỉnh thoảng cắm laptop xem youtube và hoạt hình cho cháu,các bác tư vấn mai em qua lấy cho bà chị nhé :)

DigiCity Group

Well-Known Member

Đang phân vân 2 em LG lb551 với em Samsung 40H4200 giá tầm như nhau,nhu cầu là xem cáp và thỉnh thoảng cắm laptop xem youtube và hoạt hình cho cháu,các bác tư vấn mai em qua lấy cho bà chị nhé :)

Hi bác, theo e bác chọn sam h4200 bác nhé ;)) .

MrBeoi

Em Samsung 42H4200 này hơn em LG 42Lb551 ở chỗ nào bác ? Ko tiện inbox hộ em cả giá nhé,đang onl bằng đt ạ nên ko pm được bác ?

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Em Samsung 42H4200 này hơn em LG 42Lb551 ở chỗ nào bác ? Ko tiện inbox hộ em cả giá nhé,đang onl bằng đt ạ nên ko pm được bác ?

Samsung 40H4200 độ phân giải VGA 1366x768 ( xấu và dày lắm Anh ) Anh xài 42LB551T đi ah! Đẹp hơn nhiều ah!

ndchieu22

Well-Known Member

Bác lấy 42LB551 bác nhé hình ảnh đẹp đó, con sam sung dòng thấp cấp em thấy không đẹp

4404die

Các bác tư vấn cho em với. Em muốn khuân 1 em tivi về để kết nối với con PC ở nhà. Hiện giờ e cũng đã có bộ âm thanh để xem film và case PC passthrough DTS. Nhu cầu của em hỗn hợp 1 chút:
- 60% : Đọc báo, forums + truyện kiếm hiệp 3 xu.
- 40% : Film + Games.
- Tivi cỡ 40 hoặc 42 inch, Giá tầm 13tr trở về.
Mong mọi người giúp đỡ. E xin cảm ơn!!
P/s: Em ở Hà Nội.

ndchieu22

Well-Known Member

Các bác tư vấn cho em với. Em muốn khuân 1 em tivi về để kết nối với con PC ở nhà. Hiện giờ e cũng đã có bộ âm thanh để xem film và case PC passthrough DTS. Nhu cầu của em hỗn hợp 1 chút:

42LB650 là hợp lý với nhu cầu của bác, bác có nhu cầu thì cứ alo em theo chữ ký

thanks!

dienmaytoanlinh

Active Member
với tầm giá này bác có thể lấy em 47LB631 rùi đó bác :D to xem cho sướng ^^

honolulu13

Well-Known Member

Mình tưởng em này mới ra năm nay. Nếu ra năm ngoái thì có lẽ Sony sắp bỏ mẫu này rồi.

honolulu13

Well-Known Member

Nguyên văn bởi honolulu13 Xem bài viết
em đang phân vân mua tivi sony 65x9000 vào thời điểm này hay cuối năm hay để đầu năm sau. một phần vì chưa có đủ tiền mặt, một phần vì muốn đợi nó xuống giá. theo các bác thì thời điểm này hay cuối năm hay đầu năm sau giá em này sẽ tốt nhất. hình như em này được giới thiệu quý 2 năm nay.

So với thời điểm năm ngoái, giá đã khá rẻ rồi Anh

Mình tưởng em này mới ra năm nay. Nếu ra năm ngoái thì có lẽ Sony sắp bỏ mẫu này rồi.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Nguyên văn bởi honolulu13 Xem bài viết
em đang phân vân mua tivi sony 65x9000 vào thời điểm này hay cuối năm hay để đầu năm sau. một phần vì chưa có đủ tiền mặt, một phần vì muốn đợi nó xuống giá. theo các bác thì thời điểm này hay cuối năm hay đầu năm sau giá em này sẽ tốt nhất. hình như em này được giới thiệu quý 2 năm nay.

Mới về model 65S9000B ( màn hình cong ) đó Anh ! Giá cũng khá mềm luôn ah !

Bên trên