Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Em thử cả dò thủ công rồi bác à, dò vtc kênh 29 đc 12 kênh lưu vào kênh 800 đến 811. Quay ra dò tiếp kênh 43 của vtv đc 9 kênh, thì bị chèn một số kênh trùng như 807...

Tối hôm qua rảnh dò lại kênh (tivi tích hợp t2) thì mình phát hiện Vtv đã phát sóng t2 tại Nha Trang, gồm vtv1hd, vtv2, vtv3hd, vtv4, vtv6hd.
Ps: hớp bia niu dia anh em hdvietnam. Chúc anh em năm mới vui vẻ, tinh thần tươi trẻ, cơ thể mạnh mẽ, tràn đầy sức khỏe, có nhiều tiền...lờ e le hỏi ..... chẵn :)))))

Anh bạn giỡn ít thôi, a không thấy có cái logo anvien to chả bá đó hả.

tan_huy_93

Well-Known Member

Có bác nào giải quyết hộ em vấn đề này ko ạ. Tình hình là em dùng tivi tích hợp dvb t2 để thu sóng kts, thì bắt đc các kênh của vtc và vtvhd, tuy nhiên nó tự động lưu vào các kênh từ 800 đến 811 trên tivi, do đó dò đc các kênh vtc thì mất các kênh vtv hd và ngược lại, vì thế tivi nhà em chỉ bắt đc có 14 kênh thôi. Các bác nào xử lý đc giúp em với ạ. Em dùng thử đầu thu dvb t2 riêng thì bắt đủ 43 kênh. Em ở Haỉ phòng, dùng tv samsung h5150. Thanks các bác nhiều.
Mẫu này hợp tác bởi Samsung/AVG nên được cài FW riêng và việc thu kênh bên thứ 3 được khống chế bởi AVG (giống như STB của AVG)

colory

Anh bạn giỡn ít thôi, a không thấy có cái logo anvien to chả bá đó hả.

Mình ko rảnh để giỡn, nếu bạn muốn xem tận mắt, hôm nay hoặc mai, mời bạn lên CT6B vĩnh điềm trung, rồi mình dẫn vô nhà mình xem cho chắc :)) Anh em ở Nha Trang trao đổi vui vẻ là chính.
AVG phát free vtv1hd thôi và có kem chữ anvien chà bá, thể hiện sự thô thiển của avg. Trước cũng có kênh vtv2 nhưng abg đã khóa từ đầu 2015 rồi.

colory

Vtv đã xây xong (giai đoạn 1) trung tâm ở Bình Tân (Nha Trang) sắp tới xây thêm trường quay khủng ở đây (giai đoạn 2).
Giờ đang phát Vtv1 2 3 4 6 SD và Vtv1 3 6 HD trên Dvb-t2

Flatland

Well-Known Member

Mẫu này hợp tác bởi Samsung/AVG nên được cài FW riêng và việc thu kênh bên thứ 3 được khống chế bởi AVG (giống như STB của AVG)

Có vụ này nữa hả bác? Các bác cứ bá cáo về bộ ra quy định tích hợp T2 ý, để họ thổi còi nghe cho sướng.

rua bo

Well-Known Member

Vtv đã xây xong (giai đoạn 1) trung tâm ở Bình Tân (Nha Trang) sắp tới xây thêm trường quay khủng ở đây (giai đoạn 2).
Giờ đang phát Vtv1 2 3 4 6 SD và Vtv1 3 6 HD trên Dvb-t2
Bác ko nói VTV phát kênh bi nhiêu để bác m2nhatrang dò xem thử, tránh hiểu lầm.

tan_huy_93

Well-Known Member

có bác nào biết SDTV khi nào phát CH34 không? phát VTC9 là HTV7|HD nó thấy gớm lắm luôn rồi :(( xấu như HTV7|HD của AVG luôn.. còn HTV9|HD nữa, phát chi Vĩnh Long 1|HD xàm xí cái dẹp luôn, rồi BTV4 của em nữa, lúc đó em đang xem phim hay mà, còn sóng sánh thì phát mấy tháng rồi vẫn bệnh đang 100% muốn thì khoảng 3-5 phút cái nó tắt điện rồi có lên lại, như các bác biết TV SONY bị mất sóng nó lâu lên hình lại lắm :((, bác TRUNG HTV bảo tháng 1 sẽ thay thiết bị phát mới để phát mà sao tháng 3 rồi sóng vẫn đểu vậy, nóng máu SDTV đủ thứ hết..

rua bo

Well-Known Member

Kênh 34 chắc còn lâu mới phát (đoán mò), vì số hóa truyền hình theo hướng phát tới đâu, tắt sóng analog tới đó. Tới giờ này, dân chúng Long An chưa biết số hóa truyền hình là cái chi chi (có truyền thông, tuyên truyền gì đâu), nên SDTV từ từ, thủng thỉnh, ko vội phát sóng.

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh 34 chắc còn lâu mới phát (đoán mò), vì số hóa truyền hình theo hướng phát tới đâu, tắt sóng analog tới đó. Tới giờ này, dân chúng Long An chưa biết số hóa truyền hình là cái chi chi (có truyền thông, tuyên truyền gì đâu), nên SDTV từ từ, thủng thỉnh, ko vội phát sóng.

en nghĩ chắc hết năm nay, vì giai đoạn 2 có Long An trong DS phủ sóng, còn về tuyên truyền thì SDTV chẳng nói gì trên TV hết, ACE trên này toàn nói cho nhau biết thôi

thegioi05

Active Member

Không liên quan nhưng em mới quất con AVG gói B về xem các bác ạ. :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Có vụ này nữa hả bác? Các bác cứ bá cáo về bộ ra quy định tích hợp T2 ý, để họ thổi còi nghe cho sướng.

không hẳn là không dò được, phải mở cái gì ấy trong Menu service hay gì trong hệ thống của TV, nhưng mà khi dò phải nhập thông số thủ công chứ TV nó không có tự động như các TV bình thường. Em nghe bảo thế chứ cũng không rõ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em không điều kiện nên chỉ xem trên con LCD 17 inch thôi. :) Nói chung là đủ nét. =))

LCD mà 17" có đạt chuẩn HD SIÊU NÉT không nhỉ, chứ CRT 29" vẫn SIÊU NÉT cơ :)

tan_huy_93

Well-Known Member

cơ mà quên, lúc nãy nói lên hỏi mà trả lời xong cái quên, lúc nãy em đang xem thời sự trên VTC1, bỏng dưng nó tịt ngóm, xem lại thì mất tiêu VTC1 đến 3, còn lại thì đều có, có ai bị thế không và biết tại sao không, đã tắt TV rồi, không biết có lại chưa nữa. VTC HCM kênh 55.

thegioi05

Active Member

LCD mà 17" có đạt chuẩn HD SIÊU NÉT không nhỉ, chứ CRT 29" vẫn SIÊU NÉT cơ :)
Nét thôi chứ còn siêu nét thì em xin. Mà sao trong list kênh lại thu được kênh VTC14 của kênh 56.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nét thôi chứ còn siêu nét thì em xin. Mà sao trong list kênh lại thu được kênh VTC14 của kênh 56.

AVG mở cho thu đó bác, giờ có 2 kênh VTC14 :), trước đây có mở kênh 55 nữa, nhưng đã khóa lại lâu rồi, sau AVG có mở thêm kênh 54, mới đây nhất là kênh 49, em chẳng biết 2 kênh này ở đâu và của ai phát..

thegioi05

Active Member

AVG mở cho thu đó bác, giờ có 2 kênh VTC14 :), trước đây có mở kênh 55 nữa, nhưng đã khóa lại lâu rồi, sau AVG có mở thêm kênh 54, mới đây nhất là kênh 49, em chẳng biết 2 kênh này ở đâu và của ai phát..
Cái phần mềm này AVG nó làm chưa tới nên vẫn còn mục dò bằng tay. Ức chế vai~, thấy có sóng lên hình luôn mà không dò được. Cái kênh 49 và 54 lúc dò em cũng thấy lên mà không có kênh, biết đâu được là của nó luôn sao bác, thêm tần số mới san sẻ các kênh ra để tăng chất lượng.

Bên trên