Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

thanhchuong1986

Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Sau khi đọc 25 trang của PA-506HI thì em quyết định đập heo để mua em nó.
Về ngoại hình thì em nó vẫn "ổn" như các anh vẫn phàn nàn ngày nào 220v- 60Hz
[/URL][/IMG]

Cái tem diễn giải trên thùng của Sóng Nhạc cũng nói rõ là "em" này dùng điện 220V- 60Hz

Đến khi khui thùng ra gặp 3 em bên trong mừng hết biết (Hướng dẫn sử dụng có tiếng Anh & Việt), nhưng....xem kỹ lại ôi thôi cái tem Kotra đâu hổng thấy chỉ thấy toàn là hình in sẵn lên sách thôi hix, trên máy cũng không thấy tem này luôn. Đoạn này cần anh Cường Phan of Sóng Nhạc giải thích nè!

Khi đã khui thùng ra rồi thì thấy quá ư là hoành tráng. Ôm nặng muốn chết.

Em đã ghép với RM-10II và thử 1 vài bài KOK thì vợ khen hát OK hơn cái AMP cũ. Nhạc nền mạnh mẽ hơn, giọng ca vang tốt và dễ kiểm soát hơn (dù " ca sỹ " không thay đổi). Hẹn dịp khác em sẽ up lên vài bài KOK.
Em có 1 câu hỏi: Liệu nếu thông số của PA-506HI đã ghi rõ ràng là 220V-60Hz thì khi dùng điện 220V-50Hz có ảnh hưởng gì không? Tại em thấy lúc chiều hát khoảng 2h ( có quạt) mà máy nóng hừng hực!

mrpham38

Active Member
Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Công nhận nhãn mác kon 506Hi này lộ cộ thật, mà khoản điện đóm chắc bác không phải lăn tăn gì đâu, vì nếu có vấn đề gì thì kon 506Hi của bác MinhSur xịt trước rùi :)

bonghongtra

Active Member

Con 506HI chơi nhanh nóng thật. E phải chế thêm cái FAN 12 lên nóc cho mát đây :D. Con 303XG kéo 2 loa 8om chạy còn mát hơn nhiều so với con 506HI

Minhsur

Banned

Công nhận nhãn mác kon 506Hi này lộ cộ thật, mà khoản điện đóm chắc bác không phải lăn tăn gì đâu, vì nếu có vấn đề gì thì kon 506Hi của bác MinhSur xịt trước rùi :)

Em thấy Cường SN đã vào giải thích... là không sao và sẽ rút kinh nghiệm khâu in ấn thông số KT sau này.
Em cũng nghĩ chắc là không sao vì cái của em chạy mỗi tuần ít nhất 3 buổi (mối buổi 2h) mà chưa thấy bốc khói. Mà cái của em cũng nóng bình thường thôi.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

503A của em hầu như không nóng,có thể không gian phòng, kệ dàn tự đóng của em thoáng

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Amly kok hay am 2ch nghe nhạc .các bác mua cái quạt này ngon bổ rẻ .đặt lên nóc hút hơi nóng ra .mở cả ngày cũng chỉ hơi ấm chút ,
nhất là những amly 2ch chạy class a .nơi em ở môi trường khi nào cũng hừng hực .dùng quạt thông thường thì ồn không thích ,
em dùng cái bên dưới khi chạy không có tiếng ồn hiệu quả cơ bản là nó rẻ 100k và 2m dây
quạt chạy AC 220V

Em đã ghép với RM-10II và thử 1 vài bài KOK thì vợ khen hát OK hơn cái AMP cũ. Nhạc nền mạnh mẽ hơn, giọng ca vang tốt và dễ kiểm soát hơn (dù " ca sỹ " không thay đổi). Hẹn dịp khác em sẽ up lên vài bài KOK.
Em có 1 câu hỏi: Liệu nếu thông số của PA-506HI đã ghi rõ ràng là 220V-60Hz thì khi dùng điện 220V-50Hz có ảnh hưởng gì không? Tại em thấy lúc chiều hát khoảng 2h ( có quạt) mà máy nóng hừng hực!

chúc mừng bác có đồ chơi mới .bác chạy sau khoảng 100h em của bác sẽ ngọt ngào làm bác hài lòng.
mới về chưa hát hò bác cứ bật nhạc nghe chơi vừa là test vừa để cho em nó chạy cho ngọt ngào hơn .

P/s con amli nặng hơn 14kg cục nguồn xuyến lớn như thế sinh nhiệt là chuyện bình thường nhé bác .
em dự là cục nguồn nặng khoảng 9kg .

hdnewuser

Member

Bác đã xài qua các âm ly nào với cặp loa đó vậy ?

3RuaDongNai

Sau khi đọc 25 trang của PA-506HI thì em quyết định đập heo để mua em nó.
Về ngoại hình thì em nó vẫn "ổn" như các anh vẫn phàn nàn ngày nào 220v- 60Hz...

Lỡ yêu rồi thì tháo ốc bung hết ruột gan chiêm ngưỡng đi bác ^^

chon_hoi

Member

Em lọ mọ đọc lại hết 25 trang mà vẫn chưa thấy bác nào rì viu về việc chơi 2 cặp loa. Em đang lăn tăn không biết Amp này làm kinh doanh karaoke có được không? có chơi được 2 cặp loa + 1 Sub không? Diện tích phòng khoảng 25m2 hay là phải mua thêm 1 pow????

Minhsur

Banned

Em lọ mọ đọc lại hết 25 trang mà vẫn chưa thấy bác nào rì viu về việc chơi 2 cặp loa. Em đang lăn tăn không biết Amp này làm kinh doanh karaoke có được không? có chơi được 2 cặp loa + 1 Sub không? Diện tích phòng khoảng 25m2 hay là phải mua thêm 1 pow????
Bác C_Pham đang đánh 2 cặp PSB, bác hỏi xem sao.

thanhchuong1986

Em xài đầu tiên là fujiyama của Thiên Hoà sau đó là guinness 360d nhưng cảm thấy phòng rộng quá chưa đã nên mới rước em này để mai mốt có tiền nang cấp 1 cặp bose 301v nữa bác ah!

thong61uk

Well-Known Member

ae nào nâng cấp hay dư dùng thì để lại em với giá tình thương em này nhé , call for me 0974096409:-c

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Em xài đầu tiên là fujiyama của Thiên Hoà sau đó là guinness 360d nhưng cảm thấy phòng rộng quá chưa đã nên mới rước em này để mai mốt có tiền nang cấp 1 cặp bose 301v nữa bác ah!

bose thì bác kiếm 1 cặp 301 seri III mà chơi .bose mới V bây giờ bác chịu khó săn khá nhiều người bán .sao họ bán thì bác hiểu rồi ,
ví dụ cùng tầm tiền Rm10II hay RM 101 có mấy ai thanh lý đi đâu

có điều kiện bác cứ ngoắc thử cặp 301 SERI V hàng mới và Cặp 301 Seri III hàng 2nd bác thấy chất âm khi kok thấy nó khác nhau chỗ nào .

VD : 506hi ghép một cặp RM 101 hay RM 10ii Và 1 cặp 301 iii thì quá hay rồi còn gì bằng ,

chúc bác có những lựa chọn sáng suốt khi xuống tay

express_neon

Active Member
Ðề: Re: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Ở NP thì em nghe thử JBL KS310 và KS308 rồi, nghe rất hay vì có lẽ không gian ở đó chuẩn hơn ở nhà.
Em đang dùng RM10II và thấy RM10 không có được bass mạnh như KS310 bác ạ.

Bác có dùng thử PA 503A kéo RM101 chưa ạ. em đang tính chọn PA 503A kéo 2 cặp RM101. Nhưng xem topic này thì thấy có vẻ kéo 2 cặp RM101 bằng PA 506HI thì hơn bác nhỉ.
P/S: Phòng 25 - 30m2.

express_neon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

101 ghép với tầm như 503a hay 604d trở lên em thấy mới ổn ,ghép với 203xg hay 303xg đuối sức lắm vặn quá 11h tiếng nhạc bể tiếng

2 cặp 101 ghép với 503a hay 506HI thì thế nào tốt hơn bác nhỉ ?

Minhsur

Banned

Bác có dùng thử PA 503A kéo RM101 chưa ạ. em đang tính chọn PA 503A kéo 2 cặp RM101. Nhưng xem topic này thì thấy có vẻ kéo 2 cặp RM101 bằng PA 506HI thì hơn bác nhỉ.
P/S: Phòng 25 - 30m2.

Nếu là em thì em chọn 1 cặp RM101 và 1 cặp JBLKS308/310. Cái mạnh mẽ của dòng KS sẽ bù trừ cho sự mềm mại của RM101.

thanhchuong1986

bose thì bác kiếm 1 cặp 301 seri III mà chơi .bose mới V bây giờ bác chịu khó săn khá nhiều người bán .sao họ bán thì bác hiểu rồi ,
ví dụ cùng tầm tiền Rm10II hay RM 101 có mấy ai thanh lý đi đâu

có điều kiện bác cứ ngoắc thử cặp 301 SERI V hàng mới và Cặp 301 Seri III hàng 2nd bác thấy chất âm khi kok thấy nó khác nhau chỗ nào .

VD : 506hi ghép một cặp RM 101 hay RM 10ii Và 1 cặp 301 iii thì quá hay rồi còn gì bằng ,

chúc bác có những lựa chọn sáng suốt khi xuống tay
Em cũng ngại ở chỗ là 301 III thì cũ mà giả cũng nhiều nên mới tính mua seri V cho lành đó bác!

express_neon

Active Member

Nếu là em thì em chọn 1 cặp RM101 và 1 cặp JBLKS308/310. Cái mạnh mẽ của dòng KS sẽ bù trừ cho sự mềm mại của RM101.

em tính chạy cái Sub điện nữa bác. cái RM101 theo thông số thì khuyến cáo nên chạy amply công suất 175w. 2 cặp vậy ra 350w. 2ch thì ra 700w. vậy con 503A công suất 500w/2ch thì có vẻ ko kéo nổi. em tính thế có đúng các bác !

Bên trên